• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19701 & 19900)

hoangcuky

Bạn thử kiểm tra lại radio đang sử dụng là cho WM6 hay là WM6.1??? Bản rom mới này k có radio nhưng là WM6.1. Nếu như bạn đang dùng rom WM6 thì phải up lại radio 1.58 mới được.

Lỗi có âm thanh thường chỉ do radio chứ k phải do OS!

Đã thử hết các bản radio rồi mà vẫn vậy!

nugift

Active Member
Hôm qua đã thử bản rom này. Tốc độ thì nhanh nhưng camera không hoạt động được, khi kích hoạt thì chỉ thấy một màn hình đen thui!(???)

support

Đã test trên AT&T Tilt : camera chạy rất mượt, chỉ hơi giật khi vào ban đêm hoặc ánh sáng yếu (autoforus mà ^^)

ohtt

COn của em cũng không chạy đc CAMERA!
Chắc chỉ có vài cái là b như vậy! THANKS!

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã test thử được hơn hai ngày rồi thấy chạy cũng được.Camera bình thường không hề gì.có một vấn đề cần nói là mỗi khi vào advanced config để hiệu chỉnh bất kỳ một chương trình nào đó thì phải kiểm tra lại hết nếu không sẽ có một số CT tự động sửa lại,điều đó khiến máy chạy chậm và nặng.

PhamQuang

Manager
Hoàn thành và đưa giới thiệu cùng link tải bản V08 với Core 19900 trên trang 1.
Các bạn test thử xem sao.

nugift

Active Member
Các bạn cho hỏi là làm thế nào để phần contact không thể hiện chữ cái theo chiều dọc mà là thanh trượt cùng chữ cái thì nằm phía trên (như hình đính kèm).

Cảm ơn nhiều!

ohtt

Mấy bản này em thấy không nhạy lắm!
Lúc nhanh lúc...!

PhamQuang

Manager
Đúng đấy, mình cũng cảm thấy hơi lag

Nguyên nhân do cái Task Manager Version mới.
Nếu tắt đi sẽ chạy ổn định hơn.
Từ bản sau mình sẽ cố gắng tìm Version thích hợp hoặc loại bỏ Task Manager đi.

support

À còn 1 vấn đề nữa, bàn phím (phía dưới màn hình : gọi/tắt/windows...) ko bật sáng khi bấm. Nó bị sao vậy bác QUang?

bmd

làm sao tắt Ták Manager vậy Bác Quang, em đã bỏ dấu Enable the "X" button rồi bí:D, nhờ Bác chỉ giùm, em dùng TILT cũng bị lúc nhanh lúc ....; Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Hai bản V07 và V08 này dành cho TyTN II(2 camera).Cho nên nếu bạn nào xài AT&T sẽ thấy ROM chạy không đạt.Mình test thử thấy chạy được lắm mà.Theo mình làm thì mỗi lần chạy bản ROM mới đều phải HR rồi mới up,xong rồi HR lại lần nữa.Phải từ tốn cẩn thận vì máy chúng ta đã up quá nhiều ROM khác nhau rồi phải không nào?
Trong Advanced Config có nhiều thiết lập không đồng bộ với mục settings-system(chẳng hạn như Backlight) sẽ làm chương trình rối dẫn đến chậm.Cho nên cần xem qua và điều chỉnh cho phù hợp là OK thôi.

hiepkhach

Thanks for the info. why don't you use pbar as the task manager?

ks_tranminh

Chà, chúc mừng bác Quang có Rom mới.

Ủng hộ bác Quang hết mình!

Mirror link
V 07
Mã:
http://rapidshare.com/files/112127177/Kaiser_v3.51.61.07_B19701.rar

V08
Mã:
http://rapidshare.com/files/113332690/Kaiser_v3.51.61.08_B19900.rar
Sao tôi không tải được các Bác ơi. Làm ơn gửi cho tôi link nào tải nhanh mới, cảm ơn các bác rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối: