• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 Diamond UI (Core 20755) by Medkid

Medkid

Bác Medkid ơi , bản này không silde to unlock hử Bác,nên để máy đụng vaò nó sáng hoài mau hết pin quá,còn xaì Device lock thì nó hơi xấu quá

tại bạn ko chịu vọc đó thôi, bản này có Long_send, tức là bấm và giữ nút gọi lâu 1 chút sẽ tắt màn hình, nhưng các ứng dụng bạn đang chạy vẫn chạy ngầm (cái này để nghe nhạc thì tuyệt cú mèo) :D. Bạn thích thì cứ cài thêm S2U2, mình ko thích nó, mình thích mở nguồn lên là xài được ngay, chứ ko muốn phải mất công trượt trượt mới mở được máy b-)

vinhquang0712

mình uprom được 2 ngày rồi..ko bị tỉnh trạng như bạn..bạn coi thử bản radio bạn xài là bao nhiu ...mình xài là bản 1.65... Pin xài trên 2 ngày..

bạn ơi mình xaì Radio 1.65.24.36 ,nhưng DĐ thì điện được,điện thoại bàn thì không,không biết bạn có thử chưa.
không biết có phải mấy nay do tổng đaì BCVT của thêm số hay không bây giờ mình xài được rôì,công nhận bản Rom này chạy rất đã thanks bác Medkid nhiều, chúc bác có bản Rom sau tuyệt vời hơn

Chỉnh sửa cuối:

support

Thêm 1 direct link để giảm tải cho server PV :D

Mã:
http://cookiejar.nerdyblog.com/PV_ROM_KAISER_20755_F_by_Medkid.rar

pnt_love_cty

hi mấy bác cho em hỏi rom này sử dụng task manager gì mà hay thế bác:Dbác nào có cho em xin với thankkkkk

anhkhoai_hn

Mình đã down được và đang dùng thử. Nhưng ko hiểu sao cài vào máy AT&T Tilt thì khi slide giao diện today ko chuyển sang landscape???

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã down được và đang dùng thử. Nhưng ko hiểu sao cài vào máy AT&T Tilt thì khi slide giao diện today ko chuyển sang landscape???

Vì giao diện Diamond Touch UI chưa hỗ trợ chế độ Landscape bạn à.

support

Theo thông tin từ Microsoft thì chip của Kaiser có tới 2 nhân :D (400 Mhz Dual Core application Processor) còn HTC Touch Diamon chỉ ghi sơ sài là 528 Mhz (Qualcomm® MSM7501A™, 528MHz).

Mà sao tốc độ chạy của Kaiser nhiều lúc chán chết :-??

theo thông tin từ

Mã:
http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/devices/details.mspx?id=e03c4483-a898-4ebb-a0e8-5f58c7547269

Mã:
http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/devices/details.mspx?id=cbc00a2e-fe65-4e87-8b57-158bab290fad

keymaxter

bạn ơi mình xaì Radio 1.65.24.36 ,nhưng DĐ thì điện được,điện thoại bàn thì không,không biết bạn có thử chưa.
không biết có phải mấy nay do tổng đaì BCVT của thêm số hay không bây giờ mình xài được rôì,công nhận bản Rom này chạy rất đã thanks bác Medkid nhiều, chúc bác có bản Rom sau tuyệt vời hơn

mình xài bình thường bạn à..di động hay điện thoại bàn..đều oki hết..chắc do tổng đài BCVT đó bạn...hơn 3 ngày rồi..mọi thứ đềy the best...hiihihi :D..ko hao pin (pin xài vẫn trên 2 ngày)..wifi cực nhanh...dao diện rất đẹp..mình xài Touch Diamond rồi..ko bằng..

p4bus800

mình mới cài xong camera đen thui hà :( có ai bị giống vậy ko???
@sau khi update radio 24.36 đã ok thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài bữa giớ thấy ok chẳg fát sinh gì, tốc độ chãy cũng cải thiện nhiều. Nhưng có mỗi cái lạ là bản rom này nó ko nhận 1 số ap wifi, thử tại nhà mình và tại quán cafê. Lên công ty thì nhận wifi và vào truy cập bình thường nhưng ở nhà thì nó search hoài mà chẳng ra cái a.p mặc dù cái laptop vẫn vào vô tư.
Anh em nào biết cái dzụ này chỉ giáo em vài chiêu khắc fục nó đi. Nhiều lúc fải bật laptop mà chỉ dể check mail hơi bất tiện so với mở di động.

Medkid

bản nâng cấp đẹp hơn, cập nhật 1 số ứng dụng mới, và quan trọng là , full kernel trusted mod, enjoy !!!
Link: attached
cách download và giải nén vẫn như cũ.

NhatToai

Super V.I.P
bản nâng cấp đẹp hơn, cập nhật 1 số ứng dụng mới, và quan trọng là , full kernel trusted mod, enjoy !!!

Trời.....updated mà sao lặng lẽ thế,cho lên tiêu đề thì bà con mới thấy chứ nhỉ?!?

nguyenhalong_84

Hoan hô bác Medkid lại cho a lò một bản rom mới chờ mãi mấy hôm nay để thử cái vụ chương trình chạy ngay tức thì của bác.Thank bác =D>

support

mirror link

Mã:
http://rapidshare.com/files/151778804/PV_ROM_KAISER_20755_F2_by_Medkid.rar

To unrar: thanks medkid

linhlk

Bản này chạy mượt, nhưng mình thấy nó tốn pin hơn so với các bản khác. Thanks Mekid

Có ai để ý là khi bật chế độ camera bị 1 sọc ko? Khắc phục vụ này như thế nào vậy? Mấy bản rom trước mình sử dụng chụp hình tùm lum chẳng sao, bản này thì lại bị . Tấm hình nào cũng có 1 đường sọc nhìn khó chịu làm sao.

thieulam0234

sao ban f2 nay it dc wan tam wa...up len trang 1 di anh, e chua bit xai font vni cho pda...mod bo qua cho e nha