• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC KAISER-PV ROM OS 5.2.19971 by Medkid MANILLA INSPIRAT

Medkid

PDAVIET KAISER WM 6.1 OS 5.2.19971 build 19971

Version 1.1F_MK_PV

By Medkid

Special thanks to:

• Man PhamQuang
  • cmonex
  • zhaonian
  • RomDev Sonblack
  • RomDev Dvha79_ddt
  • Mod TranMinhMan
  • Mod Hoangdat_vista
  • Mod Ancola66
  • Trial Mod Phamnhatthanh
  • Trial Mod Nhocbanme
  • chi-tai dang
  • Poorlyduck
Giới thiệu_Presentation:

Clip Watch http://clip.vn/watch/Diamond-Touch-UI-on-My-Kaiser/WTqa,vn

Sau khi ra mắt bản rom beta khá đầy đủ cho kaiser với build 20755, mình xin phép giới thiệu tiếp tới các bạn bản Rom tiếp theo do mình build cho dòng này, có lẽ sẽ lâu nữa trước khi mình ra mắt bản rom tiếp theo, vì sắp tới mình phải đi sĩ quan dự bị trong 3 tháng. Chúc các bạn vui. :)

Đây là bản rom dựa trên nền cảm hứng Manilla 2D Với các drivers được nâng cấp từ HTC OPAL, và Samsung OMNIA, và 1 số phần mềm được nâng cấp lên. Điều đặc biệt với bản Rom này là được port full xip và Sys từ bản Rom mới nhất cho dòng HTC OPAL còn chưa ra mắt, và trên hết đây cũng là bản Rom với Full kernel trusted mod => enjoy the speed

Sau khi flash Rom, máy của bạn sẽ trông như thế này: b-)

Tích hợp:
Diamond Touch UI của Mod ancola66, tuy nhiên do hiện nay tab dự báo thời tiết chưa thực sự tiện dụng để set location nên mình đã loại bỏ.

Opal Dialpad với phong cách trượt để trả lời hoặc từ chối cuộc gọi :D

(thanks Mbarvian for his sharing )
So với bản beta F2 build 20755 thì đa số vẫn như cũ, nhưng 1 số phần mềm được nâng cấp lên từ bản Rom của OPAL
Camera 5.04 by Nadavi (thanks to him)
WKtask 1.1.73
NetCF 3.5
HTC Connection setup
Office 6.1 With one note
SMS deliver report (thanks Saman)
FreeRAM (Oxios Hibernate)
TAutoinstall: 1 phần mềm giúp tự cài các ứng dụng vào bộ nhớ của máy, để sử dụng chức năng này bạn chỉ cần tạo thư mục Boot ở thư mục gốc của thẻ nhớ, chép các file cab cần cài vào đó rồi chạy Tautoinstall là OK)
Icons upgraded
PACKAGE_Opal_EnlargeStartMenu
PACKAGE_Opal_VoiceRecorder
OPAL's Advanced network
Menu với cỡ chữ to hơn, tiện cho người dùng không thích xài bút:

etc...
1 số game nhỏ mà hay : Duck hunt, Diamond mine :D
etc...

(các ứng dụng được liên kết với nhau 1 cách linh hoạt,giúp người dùng cảm thấy tiện hơn)

Phiên bản cập nhật, sửa 1 số lỗi nhỏ, thêm tab weather

Download: here we go .... (link attached)

Username và password để download là PDAVIET

Password để giải nén là thanks medkid

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

là cái hình khởi động đầu tiên khi bạn boot máy lên đó, trước cái hình động của HTC gọi là splash image. Bạn thích cài thì cài cho nó đồng bộ, tùy từng người , có người đã sưu tầm cho riêng mình 1 cái splash đẹp ko muốn thay đổi, chính vì vậy mình ko tích hợp nó vào file rom.

nguyenhalong_84

Thank bác nhiều. Hèn gì hôm qua up rom bác mà thấy cái hình boot ko đổi, để em Down vè test thử đã

support

mirror link :D

Mã:
http://rapidshare.com/files/151993636/PV_ROM_KAISER_19971_by_Medkid.rar

To unrar: thanks medkid

pnt_love_cty

thankkkkkkkkk các bác rất nhiều hix các pác cho em góp ý kiến với rom sau có thể tích hợp camera 6.8 ko please !!!!!!! để em nó đc zoom như người thường các pác ha thankkkkkkkkk:D

NhatToai

Super V.I.P
thankkkkkkkkk các bác rất nhiều hix các pác cho em góp ý kiến với rom sau có thể tích hợp camera 6.8 ko please !!!!!!! để em nó đc zoom như người thường các pác ha thankkkkkkkkk:D

Camera 6.8 chỉ tạo giao diện đẹp và trong Pro hơn,zoom được nhưng chất lượng không bằng bản 5.xx

pnt_love_cty

các bác cho em hỏi thêm vấn đề này với:D em thấy rom buid memory lại 85,57mb có cái lại 101,1mb chẳng hạn sao lại thế bác nhỉ vậy các mem dư kia nằm ở đâu thế bác thankkkkkkkk các pác trước nha:)(hi hỏi thật tình ko spam đâub-))

cnvui2106

máy em bị vấn đề là cứ tháo pin ra là lúc lắp vào thì máy ko sao bật lên được!!!
phải cắm điện vào thì nó mới lên !

làm sao khắc phục được các bro ?

linhlk

Đã test bản Rom, phải công nhận bản ROm rất đẹp về giao diện, nhung khi cài nhiều soft vào thì chạy khá chậm, và đặc biệt today bị mất Homescreen Plusplus cho dù đã tick ở trong Settings/Today . Đang test xem bị conflict ở Soft nào :(.
Thanks Mekid, mong sớm có bản Rom mới của bạn

nguyenhalong_84

Mình cũng bị mất Homescreen Plusplus cho dù đã tick ở trong Settings/Today .Mình up xong chưa cài phần mềm nào cả. Lắp sim mobile còn bị no service phải on/off trong commanager thì lâu nhận sóng ,sim vietel thì ngon lành :D:D.

BuiQuangTuan

Mình up cho máy mình là dòng KAISER của AT&T chỉ có 1 camera á... thì bị lỗi ko tương thích một số phím của phím QUETY. VD: nhấn "fn+D" thay vì ra kí tự ":" thì nó lại ra kí tự "%". Có cách nào fix được lỗi này ko, các bác chỉ em với!!! Thanks.

hao0907047407

còn mình thì bị mất lun camera và không có âm thanh(cái này mình bít là do Radio và Romn không tương thích)nhưng cũng giống linlk va nguyenhalong_84 bị mất y như vậy!àh mà Rom này camera không có chức năng xài ở camera trước àh?máy mình là TyTN II!

cuunon

Mất homeplus , các bác vào option của nó, chọn mục cho nó xuất hioện thì nó sẽ hiện lên . Em bị rồi , nhưng em muốn cái font chữ của Home nhỏ nữa kia, nó chiếm wá , nếu bác nào cần để thêm ứng dụng (icon) dưới đáy thì sẽ thấy rất fiền .

BuiQuangTuan

tình hình là em đang dùng cái KAISER của AT&T. cài rom của TYNTNII thì đèn status sẽ báo ko đúng. VD: cái đèn chớp chớp màu xanh lá cây, khi có cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn chưa đọc thì sẽ chớp sang màu cam. Nhưng bây giờ lúc nào cũng là màu xanh cả. Bác nào có cách giải quyết thì chỉ giúp em với.

xichlomay

Pin trên mh today

Xin chào bạn Medkid.
Bạn cho tôi hỏi tí về chương trình thể hiện dung lựong của pin trên mh today của bạn (có thể hiện số bên trong cục pin ở góc màn hình), bạn có thể gửi cho tôi đựoc ko vậy, cám ơn bạn nhiều nhé.

T2M: Hiện tại chỉ có OEM dùng cho các KTV Build ROM, ko có file cab. Ko biết bạn dùng được ko!?

Last edited by a moderator:

xichlomay

Xin chào bạn Medkid.
Bạn cho tôi hỏi tí về chương trình thể hiện dung lựong của pin trên mh today của bạn (có thể hiện số bên trong cục pin ở góc màn hình), bạn có thể gửi cho tôi đựoc ko vậy, cám ơn bạn nhiều nhé.

T2M: Hiện tại chỉ có OEM dùng cho các KTV Build ROM, ko có file cab. Ko biết bạn dùng được ko!?
Vậy hả bạn, chắc là mình ko xài đựoc rồi, thank bạn nhé.

vinhquang0712

Bác Medkid sao bản này và bản HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 Diamond UI F 2(Core 20755) ‎thì nghe nhạc bằng loa và tai nghe BT tiếng nhỏ hơn bản
HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 Diamond UI (Core 20755) by Medkid

cuunon

Ấn tương với gaio diện nhưng cảm giác tốc độ hơi chậm , và cảm ứng không nhạy . Nhưng thích nhất là game bắn vịt =)), bác nào chỉ em down cai game bắn vịt này cái .Tks