• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Magic và 3G của VN Mobifone

paultoan

Chào mọi người,
Mình mới mua con HTC Magic, hàng sách tay. Mình dùng mạng VN Mobifone. Mình chọn dùng mạng 3G thì sóng vẫn có, và xem thông tin thì thấy Network type nó báo là UMTS, thì chắc là nối được 3G rồi, tuy nhiên cái Icon 3G không có hiện lên.
Hơn nữa, Phone Number của mình máy cũng không nhận được. Service State thì báo là in service, tuy nhiên Mobile network state thì lại báo là disconnected. Roaming báo là not roaming.
Nhưng mình vẫn nghe, gọi, nhắn tin bình thường.
Không biết là do mạng, sim hay do máy mình?

haitruong273

Mình cũng vậy, dùng sim vina và viettel chạy 3G tẹt ga nhưng sim Mobifone thì không cài đặt được, chưa biết tại sao

paultoan

Tự nhiên mình lại chạy được rồi.

Bạn vào APN, tạo mộit APN mới, rồi đặt một số thông số như sau:

Name: đặt tên gì cũng được
APN: m-i090
Username: mms
Password: mms
MCC: 452
MNC: 01

những field còn lại để trống.

Nhưng mình làm vậy thì vào Web bình thường, nhưng mà sao không tải tin nhắn MMS về được, chưa biết tại sao.

haitruong273

Tự nhiên mình lại chạy được rồi.

Bạn vào APN, tạo mộit APN mới, rồi đặt một số thông số như sau:

APN: m-i090
MCC: 452
MNC: 01

những field còn lại để trống.

Nhưng mình làm vậy thì vào Web bình thường, nhưng mà sao không tải tin nhắn MMS về được, chưa biết tại sao.

Sao mình thử vẫn không đc nhỉ. Bạn có chắc là đã tắt hết wifi đi chưa? mình thấy thông số MCC và MNC nó tự điền cho mình đấy chứ, với lại không có địa chỉ proxy hay server có vào được không?

paultoan

Lúc trước của mình nó không tự điền, nên mình sợ bạn cũng bị như vậy.

Vậy bạn thử thêm mục server là: 203.162.21.114
mục MMSC là: http:// 203.162.21.114/mmsc

Rồi bạn thêm một APN nữa, với thông số như sau:

APN: m-wap

rồi lưu lại. Mình tắt wifi rồi, cái này mình biết chứ :D, mình thấy nó có hiện biểu tượng 3G hoặc E mà.

BinCanCook

Mình đang xài con Mytouch 3G với sim Viettel thấy khá nhanh, cuối tháng chắc ốm tiền