• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC nâng cấp 16 smartphone lên Android 4.0 Ice Cream Sandwich

dammedidong

HTC nâng cấp 16 smartphone lên Android 4.0 Ice Cream Sandwich
Posted on 15.03.2012 by htcblog

HTC xác nhận đã hoàn thành danh sách các thiết bị di động chuẩn bị được nâng cấp hệ điều hành lên phiên bản Android 4.0 Ice Cream Sandwich.

Tháng 11 năm ngoái, HTC cũng đã lên danh sách 8 điện thoại sẽ được nâng cấp lên Android 4.0, và giờ hãng điện thoại Đài Loan lại tiếp tục thêm 8 cái tên khác vào danh sách này.

Trước đó HTC đã tung ra bản cập nhật cho Sensation và Sensation XL, tuy nhiên sẽ phải mất đến vài tuần nữa để bản cập nhật đến với toàn bộ người dùng trên thế giới.

16 điện thoại sẽ được cập nhật Ice Cream Sandwich của HTC
DROID Incredible 2 by HTC
HTC Amaze 4G
HTC Desire S
HTC Desire HD
HTC EVO 3D
HTC EVO Design 4G
HTC Incredible S
HTC Sensation
HTC Sensation XL
HTC Sensation 4G
HTC Sensation XE
HTC Raider
HTC Rezound
HTC Rhyme
HTC Thunderbolt
HTC Vivid
Theo FoneArena
===========================================================
Theo như thông tin trên đây, các fan của HTC IS sẽ rất sung sướng, hồi hộp & chờ đợi rom chính hãng đây!

Do đó, để chuẩn bị trước, mình xin hỏi các cao thủ hướng dẫn cách up lại rom chính hãng cho các phone đã root & đang cài rom cook.

Cám ơn nhiều!

tinh_la_gi

Administrator
Máy đã root và đang cài room cook thì cứ chờ bản chính thức ra và sẽ có ngay 1 bản cook lại từ bản ship (bản chính hãng như bạn nói) sau đó thì bạn cứ up bản cook này là lành nhất ! Khỏi lăng tăng và suy nghĩ vấn đề root máy.

truongdinhduy

bữa nhớ bên tinh tế có danh sách này nhưng mà ko có droid incredible 2 đâu...mới cập nhập thêm hả bạn..tui đang xài DI2 đừng làm mừng hụt nha

thomastn

Quá tuyệt... Đợi lâu quá rùi.... Ko biết HTC từ khi lên được cái danh sách tới khi có ROM sẽ là mấy nămhay mấy tháng?

desperados89

HIc....sao không có em Verizon Incredible 2 của mình ta...ai có link tải bản rom 4.0 của In2 bên trang teambamf.net cho mình xin với..

desperados89

ban cho minh hoi la 2 ban rom nay co GSM khong? va ban nao on dinh nhat.thanks. ( xin loi minh online mobile nen viet khong co dau)

knt8905

ban cho minh hoi la 2 ban rom nay co GSM khong? va ban nao on dinh nhat.thanks. ( xin loi minh online mobile nen viet khong co dau)

bản CM 9 beta6 mà bạn, mình post 2 link thật ra là 1 đấy, có gsm,flash thêm cái cam để fix