• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Neon - HardSPL by Olipro

hayama

unlock không được

chào các bác.
mình đã mua code và họ cung cấp cho một dãy số, nhưng khi nhập vào chỉ thấy báo như sau:
Checking SIM lock status, pleasea wait...
To make an emergency call, type....
dưới này la dòng nhập code.
cuối cùng la co emergency và bảng bàn phím. ngoài ra thỉ không có gì nữa
mà đương link trên của bạn mình vào không được.
mong các pro chỉ giúp.
cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hayama

có ai giúp mình con này với( HTC neon 100 ).bác Phạm Quang xem có cách nào giúp e với.
sao không thấy ai trả lời vậy.
các Pro nghiên cứu giúp e với.
cảm ơn nhiều.

vanhuemobile

chào các bác.
mình đã mua code và họ cung cấp cho một dãy số, nhưng khi nhập vào chỉ thấy báo như sau:
Checking SIM lock status, pleasea wait...
To make an emergency call, type....
dưới này la dòng nhập code.
cuối cùng la co emergency và bảng bàn phím. ngoài ra thỉ không có gì nữa
mà đương link trên của bạn mình vào không được.
mong các pro chỉ giúp.
cảm ơn nhiều.

Bạn update lên 6.5 sẽ nhập code oki ! mình vừa làm oki 1 con NEON 100 read code ỏ 6.1 nhưng ko cho nhập code như bạn sau khi up lên 6.5 nhập vào oki

vanhuemobile

có ai giúp mình con này với( HTC neon 100 ).bác Phạm Quang xem có cách nào giúp e với.
sao không thấy ai trả lời vậy.
các Pro nghiên cứu giúp e với.
cảm ơn nhiều.

VÀ khi nào trên màn hình nhìn thấy chữ ok lúc đó nhập code vào mới oke !

hayama

cảm ơn bạn nhiều về cách read code của bạn.nhưng bạn có WM6.5 cho con này rồi ah. bạn vanhue co bản WM6.5 thì up lên cho mình xin với nhé cảm ơn nhiều. nhưng mà mình thực sự nghi ngờ lắm vì mình cũng đã tìm rất nhiều nguồn để có bộ ROM mớii cho con này mà chưa thấy có.
nếu ai có xin up lên để giúp đỡ mọi người nhé.
cảm ơn các bác nhiều.

vanhuemobile

cảm ơn bạn nhiều về cách read code của bạn.nhưng bạn có WM6.5 cho con này rồi ah. bạn vanhue co bản WM6.5 thì up lên cho mình xin với nhé cảm ơn nhiều. nhưng mà mình thực sự nghi ngờ lắm vì mình cũng đã tìm rất nhiều nguồn để có bộ ROM mớii cho con này mà chưa thấy có.
nếu ai có xin up lên để giúp đỡ mọi người nhé.
cảm ơn các bác nhiều.

Nếu Đúng là HTC touch dual neon 100 vác vai từ hàn quốc về bạn vào đây download nhé
http://support.donganhgsm.net/index.php?dir=Flash Files/
user:van
pass: 123456

trong phần flashfile/HTC

hayama

Bản ROM này không phải của NEON 100 ai có bản khác thì up lên cho anh e với nhe. kê cả ROm của WM6.1 của bác Phạm Quang khi up cho máy này cung không nhận đúng được bàn phím các bác ah.nhưng mà máy lại không cho unlock mọi người ah.có ai đó có bản mới chưa vậy. thank các bác trước nhé.