• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ONE lỗi "htc one unfortunately, the process com.android.htcdialer"

venusian

Moderator
Như đầu Topic đã đưa mình đang gặp một con HTC ONE bị lỗi "htc one unfortunately, the process com.android.htcdialer"
Không thể thực hiện cuộc gọi cũng như nhắn tin. 3G vẫn vào bình thường nhé.
Lý do theo anh bạn mình đưa máy cho nói là đang dùng từ một ban Rom Cook up chuyển qua bản Cook khác thế là dính luôn.
Cài thử ứng dụng quản lý cuộc gọi khác cũng bị lỗi như trên.
Đã thử up về Stock Rom rồi mà vẫn bị. Tất các bản Rom Sen đều bị, Rom CM10 lại không bị.
Đã thử fomat sạch sẽ máy rồi. Máy đã S-Off up thử hai bản Rom stock của Châu Âu và Châu á vẫn dính lỗi đó.
Đã thử đổi cả Kernel khác cũng không ăn thua gì cả.
Bác nào có cao kiến gì không ạ.

ntt2006

Như đầu Topic đã đưa mình đang gặp một con HTC ONE bị lỗi "htc one unfortunately, the process com.android.htcdialer"
Lý do theo anh bạn mình đưa máy cho nói là đang dùng từ một ban Rom Cook up chuyển qua bản Cook khác thế là dính luôn.
Đã thử up về Stock Rom rồi mà vẫn bị. Tất các bản Rom Sen đều bị, Rom CM10 lại không bị.
Đã thử fomat sạch sẽ máy rồi. Máy đã S-Off up thử hai bản Rom stock của Châu Âu và Châu á vẫn dính lỗi đó.

Mình thì bị lổi "Sorry .... com.android.htcdialer was stopped" sau khi s-off và super cid, không thực hiện được dialer cả khi gọi và nhận cuộc gọi. Mình vẫn để lổi đó và tiến hành up rom stock lại qua TWRP Nandroid backup thì trở lại bình thường, và hiện tại đang dùng Lam Minh Rom v1.1 ok không bị lổi

venusian

Moderator
Mình thì bị lổi "Sorry .... com.android.htcdialer was stopped" sau khi s-off và super cid, không thực hiện được dialer cả khi gọi và nhận cuộc gọi. Mình vẫn để lổi đó và tiến hành up rom stock lại qua TWRP Nandroid backup thì trở lại bình thường, và hiện tại đang dùng Lam Minh Rom v1.1 ok không bị lổi

Của mình sau khi s-Off vẫn up Rom và dùng bình thương. Mới hôm qua chuyển sang bản Rom khác thì bị vậy. Đã lại Rom Stock qua TWRP mà vẫn bị. Chán kinh!

ntt2006

Của mình sau khi s-Off vẫn up Rom và dùng bình thương. Mới hôm qua chuyển sang bản Rom khác thì bị vậy. Đã lại Rom Stock qua TWRP mà vẫn bị. Chán kinh!

Bạn có thể cho biết Rom khi sử dụng bình thường là rom nào và rom nào khi up bị lỗi được không?

minhlc1958

Active Member
Mình trước dùng 1x cũng bị (sim vina) mình nghĩ do rom, rồi do máy sau dùng sim đó cho one cũng lúc bị lúc ko
Cuối cùng cũng số đó nhưng thay sim khác thì ok cho tới giờ

venusian

Moderator
Tình hình bây giờ em nó nặng hơn. Treo ở Logo HTC không tắt đi đc. Đến bó tay với con này.
Ấn giữ nút nguồn tới 30phut nó cứ nháy phím hoài mà không chịu tắt.
Thử cắm máy tính thì không nhận. Không thể làm gì đc. Xạc không báo đèn. :((
Theo tim hiểu của mình lỗi trên là do S-Off chưa hoàn thiện gây ra lỗi vớ vẩn.
Anh em nào chưa S-Off tốt nhất chưa lên manh động giờ này.

minhlc1958

Active Member
Tình hình bây giờ em nó nặng hơn. Treo ở Logo HTC không tắt đi đc. Đến bó tay với con này.
Ấn giữ nút nguồn tới 30phut nó cứ nháy phím hoài mà không chịu tắt.
Thử cắm máy tính thì không nhận. Không thể làm gì đc. Xạc không báo đèn. :((
Theo tim hiểu của mình lỗi trên là do S-Off chưa hoàn thiện gây ra lỗi vớ vẩn.
Anh em nào chưa S-Off tốt nhất chưa lên manh động giờ này.
Hom qua bên tinhte cũng có bạn bị như vậy phải chờ đến hết pin

minhlc1958

Active Member
Unlock boot - Soff - Super Cid có bị lỗi trên không bạn.

Mình đã unlock s-off super cid thì ok không gặp trường hợp lỗi nào cả
Thử up lại ship 1.29.707.4 rồi ota lên 1.29.707.17 rất ko

ducdl2

Mới lấy One mà thấy máy hay lỗi làm mình cũng nhát tay chưa dám vọc vạch gì.

hanoiwap

Super V.I.P
Mới lấy One mà thấy máy hay lỗi làm mình cũng nhát tay chưa dám vọc vạch gì.

Security is off là mở các hết các "khóa cửa". Bạn cứ để S-ON thì không lo gì. Khóa chặt cửa thì không lo mất của