• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ONE M7 - HƯỚNG DẪN THIẾT LẬP ỨNG DỤNG TV LÀM ĐIỀU KHIỂN TỪ XA

venusian

Moderator
HƯỚNG DẪN THIẾT LẬP ỨNG DỤNG TV LÀM ĐIỀU KHIỂN TỪ XA.

1/ Giới thiệu:
HTC ONE có một tính năng rất hay đó là sử dụng nó thành một điều khiển từ xa với các thiết bị trong gia đình.
Bạn có thể điều khiển Tivi, Đầu đĩa, đầu chảo, và một số thiết bị âm thanh.
Bài viết này mình muốn hướng dẫn cho những ai chưa biết cách sử dụng nó để không lãng phí một tính năng hay.

2/ Hướng dẫn thiết lập.

- Mở ứng dụng và bắt đầu quá trình cài đặt:

Chọn vị trí của bạn ( Mục đích của việc chọn vị trí này là nó sẽ hiển thị các kênh của đài khu vực)
Ở đây không có hỗ trợ Việt Nam, nên mình chọn hẳn Châu Úc cho nó Rực rỡ =))

Tiếp tục làm theo hướng dẫn:

Nhấn Hoàn tất để hoàn tất quá trình thiết lập vùng.

Vào Giao diện các kênh của chương trình. Chọn biểu tượng điều khiển ở trên góc phải như hình để bắt đầu thiết lập các cài đặt cho điều khiển.

Đặt tên cho điểu khiển của bạn (Ở đây của mình đặt là TV-SAMSUNG) và chọn loại điều khiển bạn muốn sử dụng (Mình muốn điều khiên TV nên mình chọn TV)

Chọn Thương hiệu TV:

- Chúng ta đã có một chiếc điều khiển TV. Bạn thử dùng nó xem sao :D

- Hướng dẫn thiết lập bằng tay điều khiển đầu chảo không có trong danh mục.
- Cách trên mình hướng dẫn cho các bạn cài đặt tự động với các mấu TV hay các thiết bị có sẵn.

Thêm Điều khiển cho Đầu Chảo.

Đặt tên cho Điều Khiển của bạn.

Chọn loại điều khiển. Vì điều khiển đầu chảo của nhà mình gần giống với TV nên mình vẫn chọn TV.

Danh mục đầu chảo không có trong bảng liệt kê. Kéo xuống dưới cùng chọn Nhà sản xuất không được liệt kê

Đặt tên cho thương hiệu đầu chảo. Các bạn có thể tùy chọn tên. Mình chọn VTC-DIGITAL

Bươc tiếp theo. Học điều khiển từ xa. Mục đích của bước này là cho máy điện thoại của chúng ta nhập các lệnh từ điều khiển thật vào để sử dụng
Dùng điều khiển đầu chảo của bạn đưa đối đầu với mắt hồng ngoại (phím nguồn của máy) và làm theo hướng dẫn của các bước tiếp theo để nhập các phím chức năng.
Phím nào trên ứng dụng điều khiển có mà trên Điều khiển thật của chúng ta không có thì ta chọn Bỏ qua phím đó.
Tất cả các hướng dẫn tiếp theo đều bằng tiếng Việt nên rất đơn giản cho các bạn thực hiện.

doquangduc

Well-Known Member
Chém qua chém lại mấy Post rùi. Có nghĩa là chưa ế. Chiều nghe lời Mão già, chạy ra đường điều khiển tụt quần. Nó đuổi chạy mất Dép, tý rớt ONE.

minhlc1958

Active Member
Chém qua chém lại mấy Post rùi. Có nghĩa là chưa ế. Chiều nghe lời Mão già, chạy ra đường điều khiển tụt quần. Nó đuổi chạy mất Dép, tý rớt ONE.

Buồn buồn vào siêu thị điện máy tắt một số tv, nhân viên ko biết lý do nháo nhào lên
Thấy chữ ký hồng hồng, tím tím vui nhỉ. Của mình ko bị hồng hồng, tím tím thì ký sao có lẽ là
HTC One đẹp đẹp, quá đẹp
Hi

venusian

Moderator

Em bảo anh là sắp tới mà :))

Buồn buồn vào siêu thị điện máy tắt một số tv, nhân viên ko biết lý do nháo nhào lên
Thấy chữ ký hồng hồng, tím tím vui nhỉ. Của mình ko bị hồng hồng, tím tím thì ký sao có lẽ là
HTC One đẹp đẹp, quá đẹp
Hi

Bài này của anh hay đấy. Để mai em đi thử xem sao :))
Hồng hồng tím tím đây là máy anh đấy mầu đỏ ạ. Chơi bời quá :D