• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC-ONE (M7) S-OFF, SuperCID, Firmware Upgrade & Custom Recovery

hobach9x

Nếu đã có s-off và SuperCID bạn có thể dùng cách up ROM ship định dạng zip qua cáp OTG (dùng loại đầu đọc thẻ đơn).

máy e vẫn S-on.locker.hboot1.57. e đọc ở trên thấy hboot>1.54 k s-off được.bh e phải làm tn để up dc recovery vs room cook ạ@@

kyhuu007

Con htc của mình nó bị treo đơ luôn không tắt nguồn được luôn, hiện giờ đang đơ chờ hết pin để máy tắt, ai có cách tắt nguồn em nó được không, mình bấm nút nguồn gần 5 phút mà nó cũng vẫn ko tắt được :tire:

hanoiwap

Super V.I.P
Con htc của mình nó bị treo đơ luôn không tắt nguồn được luôn, hiện giờ đang đơ chờ hết pin để máy tắt, ai có cách tắt nguồn em nó được không, mình bấm nút nguồn gần 5 phút mà nó cũng vẫn ko tắt được :tire:

Quẳng vào xó vài đi chơi vài tiếng. Về là hết pin ngay

suttermill

Tình hình là em vừa chơi em HTC One M7 4.4.3 muốn vọc rom cook nhưng bị tình trạng như sau :
-Không Unlock boot loader Được Trên HTCDev báo lỗi CID gì đó
-Không S-off được vì đang chưa unlock bôotloader ,mà Hboot 1.57 ,có bác kêu phải s-off mới unlock boot loader được.
- giờ không s-off,bootloader được thì sao cài room cook đây .xin các cao nhân chỉ điểm giùm .cám ơn các bác nhiêu.
- Liệu có hạ Hboot xuống để S-off rồi unlock bootloader hay là có cách nào để unlock boot loader sau đó root để flash s-off 1.57 ko

ancola66

Super V.I.P
Tình hình là em vừa chơi em HTC One M7 4.4.3 muốn vọc rom cook nhưng bị tình trạng như sau :
-Không Unlock boot loader Được Trên HTCDev báo lỗi CID gì đó
-Không S-off được vì đang chưa unlock bôotloader ,mà Hboot 1.57 ,có bác kêu phải s-off mới unlock boot loader được.
- giờ không s-off,bootloader được thì sao cài room cook đây .xin các cao nhân chỉ điểm giùm .cám ơn các bác nhiêu.
- Liệu có hạ Hboot xuống để S-off rồi unlock bootloader hay là có cách nào để unlock boot loader sau đó root để flash s-off 1.57 ko
Bạn đưa máy về bootloader, kết nối với máy tính. Mở ADB Tool gõ fastboot getvar all, sau đó bạn đưa các thông số lên đây để mình biết nhé >>> Thì mới có thể giúp đỡ được.
* Hboot 1.57 thì không thể S-off được theo các tool thông thường được >>> Muốn S-off thì phải mua code 25usd.
* Unlock bootloader nếu bạn vẫn S-On thì chỉ có cách unlock qua HTCDev. Nếu có S-off rồi thì mới unlock, lock theo ý mình mà không cần HTCDev.
* Không thể hạ hboot từ 1.57 xuống 1.56 được (Hboot 1.56 vẫn có thể S-off được)

*** Của bạn nếu HTCDev báo lỗi CID thì bạn thử kéo xuống dưỡi của mục chọn thiết bị (Select You Device)và chọn mục cuối cùng (All Other Supported Models) xem sao nhé.

Chỉnh sửa cuối:

trung6195

hiện em đang ở fw này có phải bản quốc tế ko các bác
máy đc cho nên em mù tịt các bác ợ :(

trung6195

Nếu máy chưa bị can thiệp gì thì 708 là dành cho thị trường Hongkong nhé.

máy em đã s off và supercid bây giờ em muốn cài về fw VN thì đến bước
"- Không giải nén chép vào thư mục adb lúc trước chúng ta tải về ở phần S-Off"
em ko biết máy đang dùng bản recovery nào thì sao hả bác :(

Chỉnh sửa cuối:
máy em đã s off và supercid bây giờ em muốn cài về fw VN thì đến bước
"- Không giải nén chép vào thư mục adb lúc trước chúng ta tải về ở phần S-Off"
em ko biết máy đang dùng bản recovery nào thì sao hả bác :(
Bạn tải file FW cần flash dạng .zip về (không giải nén file .zip này ra nhé) và làm theo hướng dẫn bên dưới:

1. Bạn tải FW cần flash và đổi tên file mới tải về thành firmware.zip sau đó chép vào thư mục ADB trên ổ C.

2. Mở CMD từ thư mục ADB đồng thời đưa HTC One M7 về chế độ Fastboot USB (Volume Down + Power => Fastboot USB) và cắm cáp kết nối HTC One M7 với PC. Ở dấu nhắc lệnh bạn lần lượt gõ các lệnh sau:

3. Relock Bootloader: fastboot oem lock (máy bạn đã S-OFF thì không cần thực hiện công đoạn này).

4. Đưa máy về chế độ flash ruu: fastboot oem rebootRUU (HTC One M7 sẽ hiển thị chữ HTC màu trắng).

5. Flash FW lần 1 : fastboot flash zip firmware.zip => Báo lỗi.

6. Flash FW lần 2 : fastboot flash zip firmware.zip => Hoàn thành.

troly

Well-Known Member
Bạn có thể hướng dẫn luôn cách về rom gốc bằng file ruu.zip cho ae?

trung6195

Bạn tải file FW cần flash dạng .zip về (không giải nén file .zip này ra nhé) và làm theo hướng dẫn bên dưới:

1. Bạn tải FW cần flash và đổi tên file mới tải về thành firmware.zip sau đó chép vào thư mục ADB trên ổ C.

2. Mở CMD từ thư mục ADB đồng thời đưa HTC One M7 về chế độ Fastboot USB (Volume Down + Power => Fastboot USB) và cắm cáp kết nối HTC One M7 với PC. Ở dấu nhắc lệnh bạn lần lượt gõ các lệnh sau:

3. Relock Bootloader: fastboot oem lock (máy bạn đã S-OFF thì không cần thực hiện công đoạn này).

4. Đưa máy về chế độ flash ruu: fastboot oem rebootRUU (HTC One M7 sẽ hiển thị chữ HTC màu trắng).

5. Flash FW lần 1 : fastboot flash zip firmware.zip => Báo lỗi.

6. Flash FW lần 2 : fastboot flash zip firmware.zip => Hoàn thành.

cảm ơn bác đã chỉ em đã hiểu các bước này nhưng vấn đề của em là vì máy ko phải do em Soff và supercid nên em ko biết máy dùng bản TWPR ver bao nhiêu để lấy bộ ADB. hay bộ ADB trên phù hợp với mọi recovery hả bác :(