• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC-ONE (M7) S-OFF, SuperCID, Firmware Upgrade & Custom Recovery

Darkera

Chuẩn CID 044 thì của Châu á. Bạn đang ở Rom gì mà up Stock Asia-WWE mà lại bị thế.

lúc đầu xài rom revolution HD, còn SuperCID thì flash lại Asia-WWE ok. trả cid về 044 thì thử up lại báo model id error. Lấy thử rom Asia-TW up vào lại được.:-??

venusian

Moderator
lúc đầu xài rom revolution HD, còn SuperCID thì flash lại Asia-WWE ok. trả cid về 044 thì thử up lại báo model id error. Lấy thử rom Asia-TW up vào lại được.:-??

Bạn thử check lại xem CID nó còn là 044 không. Khó hiểu :-??

tudcmo

Member
máy mình đã unlock , s-off ,super CID và đã cài rom coock 4.2 nhưng vẫn hboot 1.44.0000 , giờ Nâng cấp FIRMWARE có cần về rom ship không hay cứ làm nâng cấp như hướng dẫn.

venusian

Moderator
máy mình đã unlock , s-off ,super CID và đã cài rom coock 4.2 nhưng vẫn hboot 1.44.0000 , giờ Nâng cấp FIRMWARE có cần về rom ship không hay cứ làm nâng cấp như hướng dẫn.

Cứ thế mà táng thôi anh ạ :D

tudcmo

Member
nâng hboot lên 1.54 có hơn 1.44 không em , anh đang dùng rom coock 4.2.2 chạy mượt và mát lắm. có up FIRMWARE qua recovery được không .
Cứ thế mà táng thôi anh ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
nâng hboot lên 1.54 có hơn 1.44 không em , anh đang dùng rom coock 4.2.2 chạy mượt và mát lắm. có up FIRMWARE qua recovery được không .

FW không up qua Recovery đc anh ạ. 1.44 em chưa thử qua vì máy em mua về là em chơi 1.54 luôn ạ :))
Em nghĩ Fw 1.54 nó là của Rom 4.2.2 nên nó sẽ tốt hơn chứ ạ :D

Làm khó hiểu quá nhỉ :-?

Cái gì khó hiểu thế bạn :-??

tudcmo

Member
em dùng rom cook thấy máy nóng không
FW không up qua Recovery đc anh ạ. 1.44 em chưa thử qua vì máy em mua về là em chơi 1.54 luôn ạ :))
Em nghĩ Fw 1.54 nó là của Rom 4.2.2 nên nó sẽ tốt hơn chứ ạ :D

Cái gì khó hiểu thế bạn :-??

venusian

Moderator
em dùng rom cook thấy máy nóng không

Không anh ạ. Em vừa chơi Game, vừa bật 3G, vừa xạc Pin cũng chỉ hơi âm ấm thôi anh ạ.
Nhiêt độ máy của em ở chế độ chờ là 27 độ ạ
Chỉ có dùng 3G duyệt Wed thì thấy Pin sụt nhanh hơn tẹo thôi. Đổi từ ONE X sang e thấy One quá ngon

doquangduc

Well-Known Member
Không anh ạ. Em vừa chơi Game, vừa bật 3G, vừa xạc Pin cũng chỉ hơi âm ấm thôi anh ạ.
Nhiêt độ máy của em ở chế độ chờ là 27 độ ạ
Chỉ có dùng 3G duyệt Wed thì thấy Pin sụt nhanh hơn tẹo thôi. Đổi từ ONE X sang e thấy One quá ngon

Ngon như nào. Có bản Nand 4.1.2 ( 1.29.707.17 ) Sạch sẽ đây. Ai cần không.

doquangduc

Well-Known Member
Mão ơi. Sao anh không thể Copy File Backup vào PC được nhỉ. Chỉ copy được 2/7 file thôi.

tudcmo

Member
máy của lấy về phàt mở khoá ,s-off luôn chơi rom cook ngay , không nghịch ngứa ngáy lắm, mấy thằng cháu cùng cty nó còn ngán mình về nghich máy
Giới thiệu cho bản ngon nào. Ét ọp và siu pơ ci ai đi phát đã. Keke

blackdoor

Manager
Cập nhật firmware 3.06.1700.10 vao bài đầu
Phiên bản của HTC ONE Goolge base Rom 4.3 nhưng vẫn chay tốt cho Android 4.2.2 Rom Sense.
Bootloader chuyển thành mầu Đen nhìn rất Pro :p.
Nhìn ghê ghê, kiểu như máy sắp die rồi.

xiaoku

máy của mình là của AT&T và unlock bằng code. mình đã root và unlock bootloader rồi. vậy mình s-off, superCID theo cách bạn hướng dẫn được ko? và làm thế nào để mình biết được CID gốc của mình? vì khi vô bootloader mình ko thấy hiện dòng CID.
"Xóa bỏ dòng chữ tampered trên cùng của Hboot" --- cái này có tác dụng gì???