• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

hanluongdp

Mà sao con này của em nó hay có tình trạng đang yên đang lành lại lăn ra đen thui, khởi động hoài không lên, đành phải tháo pin ra lắp vô lại khởi động mới lên. Híc...

Mà sao con này của em nó hay có tình trạng đang yên đang lành lại lăn ra đen thui, khởi động hoài không lên, đành phải tháo pin ra lắp vô lại khởi động mới lên. Híc...
Thỉnh thoảng bị hay bị liên tục ? Xảy ra trong một bản rom hay nhiều bản rom khác nhau ?

badman_87

Member
bản rom cũ của tui lúc đầu cũng có lần bị tối thui như bạn.nhưng tư ngày up những bản rom mới thì không còn bị lần nào nữa.nếu bạn còn dùng rom gốc thì nên up rom khác xem sao nhé.

badman_87

Member
up rom mới đi dùng cho đỡ ức mắt.dùng rom gốc chán lắm fonts chữ cũng không hiển thị nổi hết tiếng việt.

kenu97

HDmini hạp với Vietmap nào???

Em HDmini trước em cài bản V12 thì dùng cũng đc.

Mới đây mua lại 1 em HDmini của FPT thì đc tặng kèm 1 đĩa Vietmap bản quyền, về nhà mở ra thì thấy nó là VietMap X3D nhưng lại ko cài đc vào máy.

Lên site www.vietmap.vn thì lại thấy bản dành cho HDmini là V17. E down về cài lên đc nhưng thấy sai số nhiều và hiển thị ko tốt lắm. (Có lẽ do đăng ký dùng trail )

:( các bác đang dùng bản nào cho e xin ý kiến với =D>=D>=D>

o2orbit

Bản Vietmap R12 xài dược nhưng hình ảnh và chữ quá xấu, răng cưa nhiều
Bản V17 down cài trial đẹp hơn nhiều nhưng hình như phải đăng ký bản đồ mới hiển thị đúng, còn không thì bản đồ sai số cực nhiều, thậm chí không đúng

b4db0yluv1201

bác quang hướng dẫn cháu sửa lỗi font tiếng việt khi lướt web của hd mini được không ạ, để cháu cài lại máy cho ny phát. Hình như máy vẫn dùng bản rom nguyên bản theo máy ạ. cám ơn bác nhiều ạ.

bác quang hướng dẫn cháu sửa lỗi font tiếng việt khi lướt web của hd mini được không ạ, để cháu cài lại máy cho ny phát. Hình như máy vẫn dùng bản rom nguyên bản theo máy ạ. cám ơn bác nhiều ạ.
Bạn cài font Tiếng Việt là được.. Cài xong khởi động lại máy nhé...

hanluongdp

Chỉ giáo ActiveSync dành cho máy tính xài Win 7???

Từ khi em chuyển sang Win 7, em không xài được ActiveSync nữa :((. Xin mấy bác chỉ giáo.:D

minoan

về cái lỗi treo máy thì hard reset , không được thì tìm bản rom khác mà up
còn tắt cái gợi ý thì vào setting/personal/input/option/............ chả nhớ nữa :)

machoi41

Cho em hỏi chút về HardSPL cho HTC HD mini với ạ?

e đã làm theo cái này
1- Giải nén và copy vào một folder mới.

2- Kết nối HD với máy tính và chờ icon màu xanh ngừng quay.

3- Chạy HardSPLWrapper_Blackstone.exe trong folder vừa tạo. Thực hiện các bước theo chỉ dẫn trên màn hình máy tính.

4- Trên màn hình HD sẽ hiện một window nhỏ, bạn chọn ‘Yes’

5- Màn hình HD sẽ chuyển qua 3 vạch màu với các thông số 1.07.OliNex
nhưng mà nó ko hiện lên 3 vạch màu, mà nó tắt luôn. e phải tháo pin bật lại ạ. hic, bác nào biết giúp e với. phải cài cái này mới up đc rom đúng ko ạ....

HD Mini làm gì có HSPL mà bạn HSPL nhỉ???:-? Chỉ có SSPL thôi nhé bạn.... Tools trên là dành cho Touch HD (BlackStone) mà. Không tham khảo kỹ toi máy đó...

hanluongdp

HD Mini xài phần mểm diệt virus nào?

HD Mini xài phần mểm diệt virus nào các bác nhỉ?

minoan

ấn nút power không lên T_T

có ai bị như mình không? dạo gần đây có mấy lần ấn nút power không thấy lên, buồn quá
mà hình cứ tối thui, chỉ khi nhận cuộc gọi mới hoạt động trở lại :(