• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC POLARIS - PDAVIET ROM WM6.5 Manilla 2D (Core 23003) by TranMinhMan

bakaq

Yeah, I meet this problem, too! So I set Opera browser default. I updated the latest ver M2DC, but I think it has a problem with WM6.5!;)

Hi TranMinhMan,

Thanks again for the ROM. But the M2DC changes doesn't work and can't change skin by CAB installation either.

Previously I've tried using Manila 2D with M2DC on WM6.5 build 21820, worked flawlessly. I installed both the CABs separately:- Manila 2D version 23 and latest M2DC. Has the new WM6.5 Build 23003 got problem with Manila 2D? Is your cooked Manila 2D version the latest?

Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Chúc mừng Mẫn với bản ROM mới,nhưng sao Polaris chỉ toàn mem ngoại thế nhỉ...

TranMinhMan

Super V.I.P
Chúc mừng Mẫn với bản ROM mới,nhưng sao Polaris chỉ toàn mem ngoại thế nhỉ...

He.he.. E cũng thắc mắc điều này giống anh!? Có lẽ mem Việt mình giàu nên xài HD, Pro 2, Diamond 2... Còn Kaiser và Polaris như ae mình thì lạc hậu rùi!:p

pavitar

m2d is ok but cant see a wallpaper on background so dont like it ,plz give option of titanium too
thanks

hai

Đâu phải thế ! Chẳng qua mem Việt mình chỉ ghé vào lấy Rom mới rồi up xong thấy ổn thì để xài hok thì up lại bản xài ổn định nên không bàn tán xôm tụ như mem nước ngoài thôi! ^^ mem Việt xài nhìu hơn mem ngoại nhưng lại ít post bài hơn mem ngoại đó thui ! :)

nhtvinh

Đâu phải thế ! Chẳng qua mem Việt mình chỉ ghé vào lấy Rom mới rồi up xong thấy ổn thì để xài hok thì up lại bản xài ổn định nên không bàn tán xôm tụ như mem nước ngoài thôi! ^^ mem Việt xài nhìu hơn mem ngoại nhưng lại ít post bài hơn mem ngoại đó thui ! :)

em nghĩ một phần vì dòng này ở VN không có linh kiện thay thế, điển hình là cái màn hình,... nên anh em cũng kén nó. mấy bác cửa hàng cũng ngại voc.. lỡ có sự cố thì khổ.

nhtvinh

có một vấn dề không hiểu sao thang polaris của em up lên bản 6.5 này dùng thêm OpalPhoneCanvas là trong cái list quick call list khi scroll là nó bị nhèo, chồng chéo ký tư... đại ca nào fix được chỉ em cái...

Hammerz

So cool, tks Hammerz!=D>
But did you know it support autofocus on Polaris!? I did not use HTC Camera ver 6.0 because it not support autofocus on Polaris!;)

Today I have installed the CAB and in effects there is no autofocus.. I have also read that not many love the autofocus.. I have noticed however that the photos (only the photos) are best.. perhaps it is suggestion..

Hi

Sorry for english is translated in automatic

Chỉnh sửa cuối:

nightfear

I te_sted your rom thi_s weekend and i can say that the rom was pretty slow. The "S2U2 v2_02" i_s unessesary. Also you could u_se a black background so that can be mo_re u_se_full under the sun (the white waves a_re annoying).
It i_s stable but i found a bug in selecting from HOME screen the "programs" and then "all programs" the first time worked ... a_fter selecting the same thing for 3 o_r 4 times the "all programs" doe_s NOT open.
O_f cour_se thi_s i_s my opinion ... :)
Again THANK YOU for your time and making the_se ROM_s .... :)))

eqthanhhien

hi! em cài bản này xong, thì không có tiếng nữa, không nghe nhạc được, không nghe gọi phone được. Không biết tại sao nữa. em khởi động lại thì gọi được 1 cuộc là lại tịt luôn. mà điện thoại không có call được thì chán quá. bác nào biết thì chỉ cho em nhé (hiendtbk10@gmail.com) thanks các bác nhiều.

TranMinhMan

Super V.I.P
hi! em cài bản này xong, thì không có tiếng nữa, không nghe nhạc được, không nghe gọi phone được. Không biết tại sao nữa. em khởi động lại thì gọi được 1 cuộc là lại tịt luôn. mà điện thoại không có call được thì chán quá. bác nào biết thì chỉ cho em nhé (hiendtbk10@gmail.com) thanks các bác nhiều.

Bạn đang dùng Radio ver nào, khuyến cáo là 1.59.X.X, vấn đề của bản là do Radio ko tương thích Rom thui!;)

Moclanden

Rom 23003

Cám ơn nhiều về bản rom mới. Rom chạy khá mượt nhưng có nhiều phần mềm thừa.
Ngoài ra có một lỗi lớn tôi không biết có ai bị không đó là thỉnh thoảng nó ngủ luôn. màn hình den sì không bật lên được. Gọi điện thoại vào thì vẫn nghe chuông nhưng nó không có phản ứng gì. Rất mong anh Mẫn giải thích dùm.
Thanks.