• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC PROPHET - HardSPL ★

Lamson

Well-Known Member
1- Bản PV_Temp là bản WM5.0
2- Cái file.nbf nào đó có thể là 6.1, 6.5...nên cần phải làm bước HardSPL hay JumpSPL.. còn người ta nói vậy có nghĩa là để cẩn thận không nhầm Tool khi Up ROM thì lấy cái Tool đó chỉ thay file ROM - tức là file.nbf đó vào, vì bộ tool đó đã Uprom ngon lành

Các bác tư ván giúp em với. Bây giờ em up rom wm6 hay wm6.5 không được nữa. Quay về bản Prophet_PV_Temp thì OK. Sau đó em lại up lên 6.1 hay 6.5. Up xong nó chỉ hiện IPL 2.20.001 SPL 2.20.0001 và dừng ở bootloader. Bây giờ em phải làm gì để up lên đuowcj 6.1 hoặ 6.5 các bác nhỉ?

Lamson

Well-Known Member
Các bác tư ván giúp em với. Bây giờ em up rom wm6 hay wm6.5 không được nữa. Quay về bản Prophet_PV_Temp thì OK. Sau đó em lại up lên 6.1 hay 6.5. Up xong nó chỉ hiện IPL 2.20.001 SPL 2.20.0001 và dừng ở bootloader. Bây giờ em phải làm gì để up lên đuowcj 6.1 hoặ 6.5 các bác nhỉ?

Cái này nói mãi rồi, không chịu tìm, Lỗi này là do chưa HardSPL hay JumSPL

Máy bạn là chíp G4 và chưa HardSPL nên không thể úp được 6.1 hay 6.5... Mình khuyên bạn nên dùng JumpSPL để úp lên 6.1 hay 6.5 cho an toàn, đừng HardSPL kẻo hối hận không kịp đâu...:p

Cái này nói mãi rồi, không chịu tìm, Lỗi này là do chưa HardSPL hay JumSPL
:D

huynq153

Hix, em up đi up lại nó vẫn ra là ..000.1. CHẳng thay đổi gì cả. Làm sao bây giờ??? Con của em là Neo G4

H

Hienseo

Guest
Các bác cho em hỏi trước khi Hardspl có cần phải unlock-cid hay ko?

tudcmo

Member
MAY DOPOD 818 Pro chạy HR màn hình luôn ở align screen không chạy nữa , tại sao thế hãy giúp mình với

MAY DOPOD 818 Pro chạy HR màn hình luôn ở align screen không chạy nữa , tại sao thế hãy giúp mình với
Bạn chọt bút đúng tâm dấu thập nhé, nó chạy đâu mình chọt đó, chọt đúng 5 lần là vào Win...

berain

tinh hinh la e ko up dc len hard spl cua con g4.down linkcua cac bac ah.muon uplai rom babak ma ko xong

hien van dung babak nhung dot ngot mat wifi va ko nhan the.up lai test xem bi gi.bac nao co link hardspl moi nhat cho e xin.mail:
nguyenthietvu@gmail.com

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn !

Last edited by a moderator:
tinh hinh la e ko up dc len hard spl cua con g4.down linkcua cac bac ah.muon uplai rom babak ma ko xong

hien van dung babak nhung dot ngot mat wifi va ko nhan the.up lai test xem bi gi.bac nao co link hardspl moi nhat cho e xin
Với chip G4 thì bạn không nên HSPL vì rủi ro chết DOC rất cao... Bạn khởi động lại máy rồi xem thông số SPL, nếu là SPL 2.G4.4PDA thì máy bạn đã được HSPL rồi... Nếu chưa HSPL thì bạn sử dụng Tool JumpSPL cho an toàn nhé... Bạn tham khảo cách sử dụng JumpSPL tại đây

coithantien

Mình có con 02 neo, trước đó mình đã Hard SPL thành công (mỗi khi khởi động máy đều báo SPL 2.G4.0001) và mình đã up các bản Rom 6.x rất nhiều lần.
Tuy nhiên cách đây mấy hôm mình có up lại bản rom ship (trên 4rum của mình), từ đó mình không thấy nó báo SPL 2.G4.0001 nữa mà nó báo thành .....0001 (nghĩa là không còn chữ G4 nữa). Vậy cho mình hỏi bây giờ mình muốn up rom 6.x thì có phải Hard SPL nữa không? hay cứ như vậy up trực tiếp.

blackdoor

Manager
Mình có con 02 neo, trước đó mình đã Hard SPL thành công (mỗi khi khởi động máy đều báo SPL 2.G4.0001) và mình đã up các bản Rom 6.x rất nhiều lần.
Tuy nhiên cách đây mấy hôm mình có up lại bản rom ship (trên 4rum của mình), từ đó mình không thấy nó báo SPL 2.G4.0001 nữa mà nó báo thành .....0001 (nghĩa là không còn chữ G4 nữa). Vậy cho mình hỏi bây giờ mình muốn up rom 6.x thì có phải Hard SPL nữa không? hay cứ như vậy up trực tiếp.
Bạn kiểm tra lại ROM ship đó xem tải ở đâu. Máy bạn do up ROM ship ấy nên đã mất HSPL rồi. Để up ROM 6.x thì bắt buộc phải có HSPL, nếu không có sẽ không up được.

ngoctuyen

em moứi mua dc chú PM300 (818Pro) chủ nhân trước đã up lên rom 6.5 nhưng dùng thấy máy hay khởi động lại, em up lại bản 6.1 dùng ngon lành, chết cái tội muốn vọc vạch học đòi nên em up bản RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_NVID thì máy lăn ra chết bay h chỉ vào được Bootloader mà thôi em dùng đủ cách mà chưa cứu được máy lên , khi chạy lại bằng HardSPL_Prophet_G4 thì máy lên rồi ạ HR cũng được nhưng máy treo ở màn hình doopop thôi ạ, ai biết cách xin chỉ giáo em cứu lại con máy với ạ

HTC_VUTHANH

Moderator
em moứi mua dc chú PM300 (818Pro) chủ nhân trước đã up lên rom 6.5 nhưng dùng thấy máy hay khởi động lại, em up lại bản 6.1 dùng ngon lành, chết cái tội muốn vọc vạch học đòi nên em up bản RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_NVID thì máy lăn ra chết bay h chỉ vào được Bootloader mà thôi em dùng đủ cách mà chưa cứu được máy lên , khi chạy lại bằng HardSPL_Prophet_G4 thì máy lên rồi ạ HR cũng được nhưng máy treo ở màn hình doopop thôi ạ, ai biết cách xin chỉ giáo em cứu lại con máy với ạ
bạn nên dùng bản rom ship khác up lại xem sao

Đưa về Bootloader rồi úp bản PV_Temp cho em nó nhé... Chíp G4 nếu chưa HSPL (SPL 2.xx.0001) thì bạn không nên HSPL nhé vì rất dễ chết DOC (Flash), xài JumpSPL cho an toàn. Còn nếu đã HSPL rồi (SPL 2.G4.4PDA) thì úp rom thỏa mái...

ngoctuyen

Đưa về Bootloader rồi úp bản PV_Temp cho em nó nhé... Chíp G4 nếu chưa HSPL (SPL 2.xx.0001) thì bạn không nên HSPL nhé vì rất dễ chết DOC (Flash), xài JumpSPL cho an toàn. Còn nếu đã HSPL rồi (SPL 2.G4.4PDA) thì úp rom thỏa mái...

anh ơi em tìm bản PV_temp nhưng chưa thấy đâu anh cho e đường link với ạ
em chạy HardSPL_Prophet_G4 thì máy lên và báo
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001

máy chỉ hiện ở màn mình dopod thôi ạ, như vậy là máy em bị làm sao hả anh ? xin anh chỉ giáo thêm ạ
em HR thì máy báo như vậy nè

Chỉnh sửa cuối:

ngoctuyen

@ngoctuyen:
Hãy thực hiện như lời MOD dinhtuandung2012 ở trên, máy của bạn G4 và chưa có HardSPL, dùng JumpSPL cho an toàn. Bản ROM PV_Temp bạn tìm lại trong topic này, sẽ có link tải. Mình bỏ prophet từ 3 năm nay rồi nên không còn link nữa.

Link tải PV_Temp ở bài này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...OM-cho-Prophet&p=227745&viewfull=1#post227745

anh ơi cho em hỏi là tại sao cứ up ROM được 85% thì nó không chạy nữa, trường hợp con NEO của em còn cứu dc nữa không ạ
thank anh đã đọc tin