• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC PROPHET - HardSPL ★

biokiller

bạn thử theo cách này,mình dịch từ xda-developers.com http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=319636
enter bootloader
1.Cắt USB ra(ko cần sạc nhưng bạn có thể dùng lại)
2.Trong đó,bạn sẽ tìm thấy 1 dây trắng trong cái mớ dây đó
3.Sợi này phải đc nối với chân thứ 1 của pin(chân gần camera nhất) và tất cả dây còn lại(nối thành 1 sợi) nối tới chân thứ 5(có tất cả 6 chân trên board)-không làm chạm vào bất cứ chân nào khác
4/cắm USB vào PC
5/enterboot loader.
Chúc bạn thành công
@all:không nên thử với bất kỳ máy nào còn sống vì có thể từ lợn lành thành lợn....chết

lathengoc

bạn thử theo cách này,mình dịch từ xda-developers.com http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=319636
enter bootloader
3.Sợi này phải đc nối với chân thứ 1 của pin(chân gần camera nhất) và tất cả dây còn lại(nối thành 1 sợi) nối tới chân thứ 5(có tất cả 6 chân trên board)-không làm chạm vào bất cứ chân nào khác
4/cắm USB vào PC
5/enterboot loader.
Chúc bạn thành công
@all:không nên thử với bất kỳ máy nào còn sống vì có thể từ lợn lành thành lợn....chết
cái bác này hay ghê. hôm nọ máy em cũng bị như mấy bác kia đem ra thợ sửa chắc cũng dùng cách này mà cứu sống lai dc

matrix_reload

Vẩn quay về 2.15.0001 được như củ.Bạn up lại rom theo máy sẻ trở về bình thường,tôi xài DOPOD...

Mình tìm hoài mà chẳng thấy cái rom theo máy của mình, O2 Neo. Rom của bạn có phải là SPL 2.15.0001 ko, nếu vậy thì đúng cái mình cần rồi. Bạn có thể cho mình link down bản đó ko? Hoặc bỏ chút thời gian up lên rapid hoặc mega hoặc mediafire.com giúp mình ko?

longpl

Active Member
Mình tìm hoài mà chẳng thấy cái rom theo máy của mình, O2 Neo. Rom của bạn có phải là SPL 2.15.0001 ko, nếu vậy thì đúng cái mình cần rồi. Bạn có thể cho mình link down bản đó ko? Hoặc bỏ chút thời gian up lên rapid hoặc mega hoặc mediafire.com giúp mình ko?

Tôi chưa biết cách đưa lên link down,đúng là SPL 2.15.0001(dopod).Bạn theo đường dẩn nầy xem :http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=103508.Chúc may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

matrix_reload

Haha đã quá, đã trở lại được SPL 2.15.0001 rồi. Thank bạn longpl nhiều nhé. Để test xem pin có ít hao như trước khi up hardSPL ko.

biokiller

cái IPL-SPL thì có ảnh hưởng j đến pin đâu bạn,pin hao là do pin chai hoặc do phần cứng hoặc có thể bạn dùng nhiều quá thôi.
IPL-SPL là để hỗ trợ an toàn hơn cho bạn khi up rom thui àh

longpl

Active Member
Haha đã quá, đã trở lại được SPL 2.15.0001 rồi. Thank bạn longpl nhiều nhé. Để test xem pin có ít hao như trước khi up hardSPL ko.

Pin cũng vậy thôi.Rom gin cũng chỉ xài được khoảng 2 ngày.thôi vậy cũng được,nếu xài trung bình chưa được 1 ngày mà hết pin thì xem lại.

matrix_reload

cái IPL-SPL thì có ảnh hưởng j đến pin đâu bạn,pin hao là do pin chai hoặc do phần cứng hoặc có thể bạn dùng nhiều quá thôi.
IPL-SPL là để hỗ trợ an toàn hơn cho bạn khi up rom thui àh

Mình ko rành phần cứng lắm, chỉ lấy thực tế để nói thôi. Sau khi trở về SPL cũ, mình đã up lại bản TouchIX, cài lại bộ combo soft ưa thích. Và từ 9h sáng đến giờ là 2:35 chiều thì pin mình hụt đi 10%, trong thời gian đó mình nghe gọi mấy cuộc, sms qua lại chứ ko để chế độ chờ ko. Còn trong thời gian xài hardSPL mình chủ yếu để chế độ chờ để kiểm tra.

Giờ thì có vè hao mòn PIN đã trở lại như cũ. Cái ít ăn pin là điểm chính để mình thích bản TouchIX. Có thể SPL ko ảnh hưởng tới PIN, nhưng có thể nó ảnh hường tới radio chẳng hạn, hay là gì đó khác làm phần cứng hoạt động khác thì sao. Nghiệp dư phân tích các bạn thông cảm.

Mong là các bạn đã up và test hardSPL vào đây cho ý kiến về phần PIN này.

noble

enter bootloader
4/cắm USB vào PC
5/enterboot loader.
Chúc bạn thành công

Thông báo: Em vừa thử xong, theo đúng hướng dẫn như trên, nhưng kết quả là không thấy gì cả!
(Máy em giờ chỉ còn 2 dòng ở màn hình 3 màu: IPL 2.09.0001 và SPL 2.G3)

onggia_zzz

Mình ko rành phần cứng lắm, chỉ lấy thực tế để nói thôi. Sau khi trở về SPL cũ, mình đã up lại bản TouchIX, cài lại bộ combo soft ưa thích. Và từ 9h sáng đến giờ là 2:35 chiều thì pin mình hụt đi 10%, trong thời gian đó mình nghe gọi mấy cuộc, sms qua lại chứ ko để chế độ chờ ko. Còn trong thời gian xài hardSPL mình chủ yếu để chế độ chờ để kiểm tra.

Giờ thì có vè hao mòn PIN đã trở lại như cũ. Cái ít ăn pin là điểm chính để mình thích bản TouchIX. Có thể SPL ko ảnh hưởng tới PIN, nhưng có thể nó ảnh hường tới radio chẳng hạn, hay là gì đó khác làm phần cứng hoạt động khác thì sao. Nghiệp dư phân tích các bạn thông cảm.

Mong là các bạn đã up và test hardSPL vào đây cho ý kiến về phần PIN này.
có lẽ trên lý thuyết không ảnh hưởng tới pin nhưng thực tế sau khi hardspl máy mình hao pin hơn trứoc nhiều. test trên o2neo

biokiller

Thông báo: Em vừa thử xong, theo đúng hướng dẫn như trên, nhưng kết quả là không thấy gì cả!
(Máy em giờ chỉ còn 2 dòng ở màn hình 3 màu: IPL 2.09.0001 và SPL 2.G3)
PC còn nhận máy ko bạn?nếu còn nhận thì bạn nên down thử bản rom zin mà cài,tốt nhất nên thay thử sợi cable mới(dùng của moto thì ok nhất),còn ko đc thì xin chia bùn với bạn,nếu bạn ở SG thì LH mình coi sao nha 0983 789 901(Thanh)

noble

PC còn nhận máy ko bạn?nếu còn nhận thì bạn nên down thử bản rom zin mà cài,tốt nhất nên thay thử sợi cable mới(dùng của moto thì ok nhất),còn ko đc thì xin chia bùn với bạn,nếu bạn ở SG thì LH mình coi sao nha 0983 789 901(Thanh)

Em đã tải bản Rom ở trang web 02, bản tiếng Đức, ver: 2.15 nhưng up được đến 80% thì dừng lại, báo lỗi 326: thiếu hay là lỗi file nbf..
Sau đó trên màn hình 3 màu ngoài 2 dòng IPL 2.09.0001, SPL 2.G3, phía dưới góc trái có USB thì còn xuất hiện ở góc phải phía trên là RUU nữa.
Bro nào có ý kiến gì nữa không để em thử nốt rồi cùng phổ biến nhé (đằng nào thì nó cũng đã die roài :D)

Chỉnh sửa cuối:

matrix_reload

Em đã tải bản Rom ở trang web 02, bản tiếng Đức, ver: 2.15 nhưng up được đến 80% thì dừng lại, báo lỗi 326: thiếu hay là lỗi file nbf..
Sau đó trên màn hình 3 màu ngoài 2 dòng IPL 2.09.0001, SPL 2.G3, phía dưới góc trái có USB thì còn xuất hiện ở góc phải phía trên là RUU nữa.
Bro nào có ý kiến gì nữa không để em thử nốt rồi cùng phổ biến nhé (đằng nào thì nó cũng đã die roài :D)

Tình hình là bạn đã up nhầm G3 cho máy G4 rùi. Theo bạn nói thì vẫn vào đc BL và cài ROM gốc tới 80%, như vậy có thể còn chữa đc đó. Các bản rom gốc thường khi up tới 80% hoặc 85% hoặc 94% sẽ ngưng lại khá lâu, có cảm giác như treo, nhưng thực chất ko treo đâu. Nếu báo lỗi thì tháo pin ra để hơn 1p ròi o gắn vào lại.

Bạn longpl có cho mình link tải bản rom của Dopod 818pro này
http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=103508
Và mình đã up thành công, IPL và SPL là 2.15. Bạn thử down về rồi up thử xem sao. Nếu down khó khăn thì bạn cho mình địa chỉ 1 host free nào mà bạn down dễ, mình sẽ up lên cho.

Đây là link down bản rom ship của Dopod 818pro:
http://www.mediafire.com/?9czzlyup1kv

Chỉnh sửa cuối:

biokiller

nếu mà wrong rùi thì bạn hãy down cái clear temp về,extract cái file .exe(bản rom mà bạn down về từ 02 web),bạn copy file tất cả file trong thư mục Output File vào cái thư mục của clear temp.Dùng tool G4 up thử,ko đc thì dùng thử tool G3 coi sao nha
Tool của clear temp đâu nha bạn http://www.mediafire.com/?7tnh4x1goxn

Chỉnh sửa cuối:

hitler2002

Các bạn cho mình hỏi vậy sau khi up HardSPL xong thì sau đó việc up lại những rom như Cros, Touch, Myterious như thế nào vậy!. có phải vẫn chạy cái file Upgrade_ROM.bat kô vậy? Tại vì mình thấy nếu HardSPL xong thì up rom Shadow là chạy file ROMUpdateUtility_NV_G4.exe chứ kô phải .bat? Các bạn giúp giải thích dùm mình cái nhé. thanks a lot!

Lamson

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi vậy sau khi up HardSPL xong thì sau đó việc up lại những rom như Cros, Touch, Myterious như thế nào vậy!. có phải vẫn chạy cái file Upgrade_ROM.bat kô vậy? Tại vì mình thấy nếu HardSPL xong thì up rom Shadow là chạy file ROMUpdateUtility_NV_G4.exe chứ kô phải .bat? ..
Theo tôi kết cấu của tool để Upgrade 2 bản rom theo kiểu cũ và kiểu mới là khác nhau, vì vậy nếu bạn muốn up lại những bản trước đây thì cần theo đủ 2 bước như trước đây, còn nếu bạn đã HardSPL mà muốn up một bước thì bạn cần biết cách chuyển các bản rom trước đây về dạng nk.nbf luc đó bạn có thể Up 1 bước như Shadow...

hitler2002

Theo tôi kết cấu của tool để Upgrade 2 bản rom theo kiểu cũ và kiểu mới là khác nhau, vì vậy nếu bạn muốn up lại những bản trước đây thì cần theo đủ 2 bước như trước đây, còn nếu bạn đã HardSPL mà muốn up một bước thì bạn cần biết cách chuyển các bản rom trước đây về dạng nk.nbf luc đó bạn có thể Up 1 bước như Shadow...

Rất cám ơn bác Lam Sơn đã chân thành chỉ dẫn.. Nếu thực sự là vậy thì việc HardSPL xem ra cũng chẳng tiện dụng cho lắm nhỉ. Vì đa phần các bản Rom bây giờ (trừ Shadow ra) đều úp theo các file .bat cả!. Thôi, vậy thì e đành trung thành với kiểu up cũ và đành bỏ lỡ 1 rom đc đánh giá cao.. Shadow vậy!. Chúc các bác vui vẻ.;)

biokiller

Các bạn cho mình hỏi vậy sau khi up HardSPL xong thì sau đó việc up lại những rom như Cros, Touch, Myterious như thế nào vậy!. có phải vẫn chạy cái file Upgrade_ROM.bat kô vậy? Tại vì mình thấy nếu HardSPL xong thì up rom Shadow là chạy file ROMUpdateUtility_NV_G4.exe chứ kô phải .bat? Các bạn giúp giải thích dùm mình cái nhé. thanks a lot!

tùy theo bản rom mà builder cook bạn àh,ko quan trong,khi bạn đả hard SPL rùi thì up 1 bước thui,ko cần dùng clear temp nữa..bat hay .exe thì chẳng có j đáng lo

system_ok

Cứu em với. Em cũng bị tình trạng nhw Noble.
Rõ ràng đã chạy GA only.exe
Thế mà bây giờ máy lại chết ở màn hình 3 màu với
IPL2.15.0001
SPL2.G3
Thế thật là lạ. Đau quá.
Các bác giúp em với. Em đã thử vào Bootloader de up lai nhưng đều bị nói là tiện ích Update rom không phù hợp.
HELPPPPPPPPPP!

noble

nếu mà wrong rùi thì bạn hãy down cái clear temp về,extract cái file .exe(bản rom mà bạn down về từ 02 web),bạn copy file tất cả file trong thư mục Output File vào cái thư mục của clear temp.Dùng tool G4 up thử,ko đc thì dùng thử tool G3 coi sao nha
Tool của clear temp đâu nha bạn http://www.mediafire.com/?7tnh4x1goxn

Đã thử rồi, cái này chỉ được 1% rồi đơ luôn (lỗi). Có khi nó báo cần phiên bản mới hơn (newer). Tóm lại là giờ không xác định được bản Rom ship (hoặc là bản Rom đầu tiên, sau khi mua máy) của chính nó nữa nên cứ up tùm lum (Qtek, I-mate...), hậu quả là chú Neo thân yêu vẫn đang trong tình trạng chết lâm sàng.
Tạm thời dùng con 02iHCD (Hồ Cẩm Đào):D
Các Bro có cao kiến gì nữa thì post lên cho em thử tiếp nhé!
Rất cảm ơn!