• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC PROPHET - HardSPL ★

levietcuong08

To anhhehe: thật lòng mà nói hiện giờ mình rất đao khổ. anh em nào đã từng có kinh nghiệm thay DOC thì tư vấn giúp mình với , hoặc chổ nào thay rẽ ,uy tính chất lượng, ở HCM . thankyou

anhhehe

Trước khi về TP HCM thì alo cho tớ cái!Để tớ nói với cửa hàng!600k bạn thử hỏi mấy chổ khác xem,ko mắc hơn thì cũng ko có hàng thay đâu!Bạn cứ tin tưởng ở mình!mình thay chổ đó 2 lần rồi!O2 3tr5 thay 2 con chip 1tr2!Giờ ko dám đụng đến HardSPL luôn!Em sợ lần 3 T_T

xLuke

Thế có bác nào biết thay DOC ở HN thì thế nào ko?
Giá cả, và ở đâu có sẵn?

anhhehe

Nói chung máy Gốc chưa bung thì up có thể chắc lên!Nhưng mà có những máy trong quá trình xài hỏng hóc do rớt hay đại loại thế mà bị bung ra!Sửa xong về Hard % die rất cao!không tin thì lấy máy mình cho bạn thử!Lên thì bao nhiu mình cũng trả, rớt thì làm ơn đền dùm 0909993598 Đức!

lvp496

Dt của tôi là G3, tôi chạy file Upgrade_SPL_G3 thì lên màn hình DOS và Enter thì sau một lúc màn hình DOS có báo Initializing...cerun: Failed execute program <30123>
Sau đó lên màn hình upRom => Next cho đến Finish thì máy khởi động lại nhưng IPL 2.20.0000 chứ không phải là
IPL 2.G3.4PDA

Như vậy HardIPL chưa thành công đúng không? Làm ơn chỉ dẫn giúp!

Chân thành cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
.. máy khởi động lại nhưng IPL 2.20.0000 chứ không phải là IPL 2.G3.4PDA
Như vậy HardIPL chưa thành công đúng không?
HardSPL chứ không phải là HardIPL, nếu bạn đã thành công thì bạn sẽ thấy hiển thị

IPL 2.20.0000
SPL 2.G3.4PDA

mà nó đã báo Failed chắc là chưa xong

bonmat8888

HardSPL chứ không phải là HardIPL, nếu bạn đã thành công thì bạn sẽ thấy hiển thị

IPL 2.20.0000
SPL 2.G3.4PDA

mà nó đã báo Failed chắc là chưa xong

Làm đi làm lại vẫn không được. Không biết là do vấn đề gì nữa. :O:O:O:O:-??

CongNam

Làm đi làm lại vẫn không được. Không biết là do vấn đề gì nữa. :O:O:O:O:-??

Theo kinh nghiệm của mình, thì bạn cứ để PPC chạy bình thường cắm cáp vào up thì sẽ được, đừng có đưa máy về ở Alight Screen hay Boot loader gì cả. Nhớ phải Hard reset xong khi cắm cáp vào thì SYS nó nhận máy và bạn cứ cancel hết không chọn bất cứ cái gì hết nhé.

bonmat8888

Theo kinh nghiệm của mình, thì bạn cứ để PPC chạy bình thường cắm cáp vào up thì sẽ được, đừng có đưa máy về ở Alight Screen hay Boot loader gì cả. Nhớ phải Hard reset xong khi cắm cáp vào thì SYS nó nhận máy và bạn cứ cancel hết không chọn bất cứ cái gì hết nhé.

Hard reset xong, khởi động lại PDA sẽ dừng ở màn hình Alight, Sync với máy tính tôi cũng cancel tất cả (để ở chế độ khách mà) nhưng vẫn không được!

CongNam

Chỉnh sửa cuối:

asakara

Vấn đề up nhầm tool G3 hay G4 thực tế WTK cho rằng không phải tất cả mọi người bị nhầm đâu mà là do bản thân tool HardSPL có vấn đề.

Ngay bản thân WTK vừa mới bị xong: máy của WTK là G4 và WTK cũng chỉ down duy nhất HardSPL của G4 rồi chạy file upgrade.bat như mọi người. Nhưng kết quả cho ra màn hình xanh lẹt màu green với thông số bootloader là:
IPL: 2.15.0001
SPL: 2.G3

Hô... hô... :D! Không lẽ WTK cũng là 1 newbie trong việc sử dụng tool và uprom hay sao? Ở đây có TM Lamson hoặc ít ra là TM Shooter là 2 member đã từng biết tới WTK - có một thời kỳ uprom để test một ngày không dưới 10 lần.

WTK trước đây cũng đã từng liều mình như chẳng có, cắt cúp các bản SPL 2.09 hay 2.15 để up vào máy của mình nhằm tìm cách đưa SPL của một số máy đã chót đưa lên 3.08 về với dạng nguyên thủy của nó mà không được. Nhưng con Prophet đó vẫn sống tới trước giây phút định mệnh này.

WTK chạy lại ROM ship cho nó, nhưng đang đứng ở mức 80% mà không nhúc nhích gì thêm :-??

Anh WTK đã sửa được máy chưa,máy em hiện cũng đang bị như anh tìm đủ cách vẫn không được.

meomun208

em dùng máy G4, đã up thành công HardSPL, rùi cài WM 6.1 Okie, nhưng mấy cái bản 6.1 em thấy chạy chậm và giao diện ko đẹp lắm, muốn quay về dùng WM6.0 touch, hỏi làm cách nào để bỏ Hard SPL để quay về SPL như xưa, thank các bác nhìu..

CongNam

em dùng máy G4, đã up thành công HardSPL, rùi cài WM 6.1 Okie, nhưng mấy cái bản 6.1 em thấy chạy chậm và giao diện ko đẹp lắm, muốn quay về dùng WM6.0 touch, hỏi làm cách nào để bỏ Hard SPL để quay về SPL như xưa, thank các bác nhìu..

Không cần phải bỏ Hardspl đâu bạn, bạn quay lại cách up truyền thống qua 2 bước là được.

pocket190691

Máy em là dopod 818 pro thuộc loại G4 IPL: 2.15.0001
SPL: 2.20.0001
thế mà sau khi Hard SPL nó lại thành G3 IPL: 2.15.0001
SPL: 2.3G
khi cắm dây USB kiểu gì nó cũng không nhận :((
mà rõ ràng em đã xóa file G3 Only để khỏi nhầm rồi,chỉ còn lại file G4 Only ,các bác cứu em với bây giờ em chẳng biết làm thế nào .cái Hard SPL đúng là có vấn đề ,~~!

bạn có thể download AKU 2.2 tại đây : http://www.4shared.com/file/12240109/ca99469a/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.html?cau2=403tNull

Last edited by a moderator:

nhhoang1984

huhu, tình hình là em mới cưới em Dopod 818 pro được 3 ngày thì về nhà nghịch ngợm em nó, giờ up nhầm G4 thành G3 mất rồi, ra hàng nó bảo phải thay chip mất 1triệu T_T có bác nào ở HN cứu em với, em xin cảm ơn và hậu tạ, bác cứ nt vào sdt em sẽ gọi lại ngay 0982154101

CongNam

huhu, tình hình là em mới cưới em Dopod 818 pro được 3 ngày thì về nhà nghịch ngợm em nó, giờ up nhầm G4 thành G3 mất rồi, ra hàng nó bảo phải thay chip mất 1triệu T_T có bác nào ở HN cứu em với, em xin cảm ơn và hậu tạ, bác cứ nt vào sdt em sẽ gọi lại ngay 0982154101

Trường hợp này thì dù các mod cũng bó tay thôi bạn ơi, Nhớ là phải đọc kĩ hướng dẫn trước khi làm một việc gì nhé.:)):))