• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC PROPHET - HardSPL ★

nhhoang1984

Bác đừng dọa em thế chứ, em có hỏi bác ChuHuyHoan thì bác bảo là up lại thử rom gốc vì máy em vẫn vào được bootloader mà, em đang nhờ bác cho link down, hi vọng là em nó hồi sinh

CongNam

Bác đừng dọa em thế chứ, em có hỏi bác ChuHuyHoan thì bác bảo là up lại thử rom gốc vì máy em vẫn vào được bootloader mà, em đang nhờ bác cho link down, hi vọng là em nó hồi sinh

Mình không dọa bạn đâu, trường hợp của bạn thì quả thật là khó cứu, bạn kiếm rom gốc về up lại mà không được nữa là bó cánh.:-??;);):-??:-??
Link đây:
http://www.adrive.com/public/9e81d506bae518e2d5c4e1618eec1dc3bca2c9aec33bdbce2e96e852a410c910.html

pocket190691

không cứu được hả các bác,cắm USB vào mà nó còn chẳng thèm hiện chữ USB ở cuối bên trái như trước cơ ~~!!

nhhoang1984

Hix sao con vợ em bệnh lạ thế? uprom G4 thì nó hết báo lỗi cáp lại lỗi sai phiên bản, còn uprom G3 thì cái thì chạy 80% báo lỗi, cái chạy hết 100% báo đã up thành công rồi tự restart lại máy xong vẫn chẳng thấy chuyển biến gì... hix hix hu hu có khi con vợ em thành cục chặn giấy mất rồi T_T

CongNam

Hix sao con vợ em bệnh lạ thế? uprom G4 thì nó hết báo lỗi cáp lại lỗi sai phiên bản, còn uprom G3 thì cái thì chạy 80% báo lỗi, cái chạy hết 100% báo đã up thành công rồi tự restart lại máy xong vẫn chẳng thấy chuyển biến gì... hix hix hu hu có khi con vợ em thành cục chặn giấy mất rồi T_T
Ắc, =D>:p:p máy bạn có bao nhiêu chip mà uprom G4 rồi up G3, coi chừng con vợ nó bỏ mà đi chừ. Nhớ đọc kĩ hướng dẫn trước khi up nhé.

Lamson

Well-Known Member
uprom G4 thì nó hết báo lỗi cáp lại lỗi sai phiên bản, còn uprom G3 thì cái thì chạy 80% báo lỗi, cái chạy hết 100% báo đã up thành công rồi tự restart lại máy xong vẫn chẳng thấy chuyển biến gì... thành cục chặn giấy mất rồi T_T
Chỉ cần đọc chỗ này là thấy chắc chắn nó đã là cái chặn giấy rồi. Nếu bạn còn tiếp tục làm như vậy thì 10 cái NEO cũng thành 10 cái chặn giấy, và bạn sẽ đạt danh hiêu " Dũng sỹ diệt PPC" =D>=D> :(:)((
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

nhhoang1984

Vậy giờ có phải chì còn mỗi cách là đi thay chip? hix 1triệu.... tháng này chắc nhịn ăn nhịn tiêu để cứu vợ em mất rồi, hu hu có bác nào ở HN biết chỗ thay chip rẻ hơn chỉ em với

CongNam

Vậy giờ có phải chì còn mỗi cách là đi thay chip? hix 1triệu.... tháng này chắc nhịn ăn nhịn tiêu để cứu vợ em mất rồi, hu hu có bác nào ở HN biết chỗ thay chip rẻ hơn chỉ em với

Đành phải vậy thôi, bữa sau muốn làm việc gì nhớ đọc tài liệu cho kĩ nhé.:D:)):))

Chỉnh sửa cuối:

nhhoang1984

Có bác nào ở HN biết chỗ thay chip rẻ thì giúp em với, em đang cần sửa máy gấp, giờ ko có máy dùng phải đi mượn cục gạch của thằng bạn T_T

jam1984

Bản thân mình cũng là 1 người đã từng bị chết DOC,tốn 6 tháng trời mới kiếm dc DOC để thay cho nó,giờ cũng rất sợ ko dám hardSPL,mặc dù thèm rom mới lắm.
Mình có 1 ý kiến như vầy : người dùng Rom mới WM6.1 hay WM6.0 chủ yếu thấy rom có giao diện đẹp và tích hợp nhiều PM mới.Trước khi có hardSPL mình đã up rất nhiều rom của prophet như PV,Shadow,Touch,Cross... mặc dù phải trải qua 2 step nhưng bù lại an toàn. Vậy mình có mong muốn là các mod và những mem build rom sao đưa những giao diện đó và những PM mới vào những ROM WM06 cũ để những người nghiền rom mới có thể up dc an toàn (mặc dù phải chịu qua 2 step). Tránh những trường hợp die DOC tốn tiền và công sức như hiện nay . Hy vọng các mod quan tâm chút ý kiến nhỏ này của mình,thanks

n01061990

các bác cho mình hỏi tý. mình mới vừa hardSPL xong cho con o2 Neo (chip G4) thi 2 dòng IPL : 2.15.0001 và SPL : 2.G4.4PDA. vậy có phải là máy của mình đã hardSPL thành công rồi ko các bác.vậy mình có cần Unlock CID cho no nữa ko các bác.khi mình sử dụng tool MTTY đẻ kiểm tra super CID thì được thông báo :
Cmd>info 2
GetDeviceInfo=0x00000002
+ SD Controller init
- SD Controller init
HTCSPROO2D12 6BHTCE
vậy có nghĩa là sao hả các bác.thanks các bác nhìu

Lamson

Well-Known Member
các bác cho mình hỏi tý. mình mới vừa hardSPL xong cho con o2 Neo (chip G4) thi 2 dòng IPL : 2.15.0001 và SPL : 2.G4.4PDA... đã hardSPL thành công rồi ko các bác.

Vậy là đã xong. giò thì Up ROM 6.1 được rồi đó

batteryone

Má ơi đọc phần đầu , làm rẹt rẹt G4 HandSPL thành công trong vòng 2 phút , đọc tiếp phần sau mới biết mình thật là may mắn :)

ttahoang

tôi đọc không biết bao nhiêu lần về hard spl và làm không biết bao nhiêu lần nhưng không thể lên được 2.G4. pó tay (818 pro) có ai có cao kiến gì giúp không?

CongNam

tôi đọc không biết bao nhiêu lần về hard spl và làm không biết bao nhiêu lần nhưng không thể lên được 2.G4. pó tay (818 pro) có ai có cao kiến gì giúp không?

Sao lại không được, bạn dùng đúng tool là ok. Nhưng phải đọc kĩ nhé, nếu dùng tool G3 mà HardSPl thì suốt đời cũng không thành 2.G4.PDA đâu nhé.:)):))

ttxuso

mấy pác cho em hỏi,em chạy file upgrade_SPL_g3.bat thì nó chỉ hiện ra 1 cửa sổ dos rồi biến mất sau 1s.chạy lại mấy lần nữa thì nó báo: "this application has failed to start because RAPI.dll was not found.Re-isntalling the application may fix this problem" các pác có cách nào giúp em với.em xin cảm ơn trước>

thienngocpc

mình up bị lỗi bác ơi!!!

mình làm theo cách của bác mà toàn bị báo lỗi này, bác xem giúp mình với
-------------
Bạn làm các bước như thế nào?có thể mô tả lại không - Lamson

Last edited by a moderator:

CongNam

mấy pác cho em hỏi,em chạy file upgrade_SPL_g3.bat thì nó chỉ hiện ra 1 cửa sổ dos rồi biến mất sau 1s.chạy lại mấy lần nữa thì nó báo: "this application has failed to start because RAPI.dll was not found.Re-isntalling the application may fix this problem" các pác có cách nào giúp em với.em xin cảm ơn trước>

Lỗi này là thiếu RAPI.dll trong windows, bạn tìm file này và bỏ vào là được.

CongNam

mình làm theo cách của bác mà toàn bị báo lỗi này, bác xem giúp mình với
-------------
Bạn làm các bước như thế nào?có thể mô tả lại không - Lamson

Lỗi này thì bạn cứ để máy ppc kết nối với PC bình thường rồi up. Không cần đưa PPC về bootloader nhé.