• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

em có 1 cây O2 neo G4,em đang unlock CID mới làm bước 1 àh!thì SR nó đã ra thông số đã dc unlock CID rùi mà em chưa chạy bước 2 là chạy file UnlockCID.bat!máy em tình trạng bi giờ là vào boodt dc nhưng ko up rom dc!toàn báo lỗi!mong các anh chỉ giúp!thankx em muốn úp rom của anh Phạm Quang!mà khi chạy tool ROMUpdateUtility_NoID.exe để úp rom dc fải kết nối ới Activesyn ko ?máy em hiện tại ko vào win dc!đã HR rùi vẫnứng ngay màn hình boot!

G4 sao unlock được :-??

dnt

Sau 3 ngày đánh vật với con Race Edition G4 của cuối cùng thì cũng ok rồi các bác ạ, hơi buồn là nó chỉ làm việc đc với bản rom: RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2 thôi. Con với tất cả các bản rom khác, máy vẫn cứ treo cứng khi kích hoạt camera(Hotkey và Shortcut). Đêm qua có up thử lại bản WM6 fix3 của Mr.Manhquang cũng vẫn treo như thường......:))
Buồn quá các bác nhỉ ! Chẳng còn cái gì để nghịch nữa rồi :D

anhmt

Bài viết của bạn rất hay nhưng link bạn để thiếu rồi =.= Sửa lại link dùm mình nhá mình đang rất cần .
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...tion_PS8Mb.exe
Thế sao down đc :p
Thx !

sorry, vội quá không để ý vì đang ở cơ quan.
Bạn tìm bài số 33 tại mục này, có link down rom mà bạn cần, mình đã trhử rồi link vẫn còn tốt đó.

TTC

Máy mình hiện nay có bản rom là 10.1.0.811 WWE window mobile 6 nay mình muốn up xuống WM5 có được không? cần những thao tác gì? và có rủi ro gì không? Mong các bạn giúp đỡ vì mình dùng dòng này chưa lâu và chưa từng up rom cho nó bao giờ

anhmt

Máy mình hiện nay có bản rom là 10.1.0.811 WWE window mobile 6 nay mình muốn up xuống WM5 có được không? cần những thao tác gì? và có rủi ro gì không? Mong các bạn giúp đỡ vì mình dùng dòng này chưa lâu và chưa từng up rom cho nó bao giờ

up bình thường thôi bạn, như bài trên mình viết cách up rom đó, không có gì cả. bạn up bản NVID rồi sau đó thích up 6.0 hay 5.0 đều vô tư cả

h2_viethoang

Chọn 1 ROM WM05 rồi up như bình thường. Thấy mọi người bảo dòng Prophet không bị die HW khi up ROM. Hi hi. Mình cũng thử mấy lần rồi lần nào cũng thành công..

TTC

Thế theo kinh nghiệm của các bạn thì bản rom wm5 nào là ổn nhất hiện nay, và radio nữa cám ơn đã giúp đỡ

Azumy

Chọn 1 ROM WM05 rồi up như bình thường. Thấy mọi người bảo dòng Prophet không bị die HW khi up ROM. Hi hi. Mình cũng thử mấy lần rồi lần nào cũng thành công..

có chứ sao không bác, có mấy trường hợp die máy khi up sai g3 vào g4 rồi kìa, cực kì cẩn thận cho các newbie, khi chưa biết máy mình thuộc G3 hay G4 thì tuyệt đối khônng ngich rom lung tung, die máy có ngày

Thế theo kinh nghiệm của các bạn thì bản rom wm5 nào là ổn nhất hiện nay, và radio nữa cám ơn đã giúp đỡ

right, bản rom aku3.3.13 hiện tại là rom WM05 tốt nhất đấy, tuy nhiên đa số người dùng bi giờ chuyển sang dùng WM06 rất nhiều đấy bạn ah

nova75c

Tôi có con Neo , chẳng hiểu đứa bạn up rom thế nào mà bay giờ bật máy lên , màn hình hiện thông số .
IPL 2.09
SPL 3.08.0001
Tôi dùng JAFWM thì nó nhận ra là Charmer chứ không phải Prophet .
Các bạn chỉ giúp mình cách repair với !

khoabonmat

Active Member
Tôi có con Neo , chẳng hiểu đứa bạn up rom thế nào mà bay giờ bật máy lên , màn hình hiện thông số .
IPL 2.09
SPL 3.08.0001
Tôi dùng JAFWM thì nó nhận ra là Charmer chứ không phải Prophet .
Các bạn chỉ giúp mình cách repair với !

Tình trạng của bác là lộn chuồng rồi.Bác đang xài Neo dòng Prophet mà bạn của bác up rom của Charmer vào là treo là đúng rồi (bạn của bác chắc nhầm,2 con này giống nhau mà).Bác up bản AKU 2.2 xem có cứu được không (mục LINH TẢI ROM CHO PPC )còn nếu không 99% là die.

nova75c

Cũng chưa chắc đã phải up nhầm rom của Charmer vào vì nếu up nhầm thì dùng rom cua 818 là Oki ngay.Hình như là bi up IPL/SPL 3.08 vào hay sao ấy .Vi bản update IPL/SPL mới realease!!!

Azumy

mình vẫn thực sự ko hiểu tại sao khhi up ipl/spl thì up các bản rom thấp hơn như aku2.0 hay aku2.2 đều báo lỗi và máy bị stuck ngay màn hình khởi động nhey, nếu như vậy thì chúng ta ko nên up ipl/spl tránh hiện tượng down ko dc, gây khó khăn cho việc cứu PDA.

Việc thay DOC cho các máy up nhầm G3 jay G4 và ngược lại ko hề đơn giản chút nào nếu như ở VN. khoảng 70usd cho một con DOC, tuy nhiên ở VN thì ko biết có bán ko và giá cả như thế nào. cẩn thạn là trên hết.

Cloudyfa

Banned
mình vẫn thực sự ko hiểu tại sao khhi up ipl/spl thì up các bản rom thấp hơn như aku2.0 hay aku2.2 đều báo lỗi và máy bị stuck ngay màn hình khởi động nhey, nếu như vậy thì chúng ta ko nên up ipl/spl tránh hiện tượng down ko dc, gây khó khăn cho việc cứu PDA.

Việc thay DOC cho các máy up nhầm G3 jay G4 và ngược lại ko hề đơn giản chút nào nếu như ở VN. khoảng 70usd cho một con DOC, tuy nhiên ở VN thì ko biết có bán ko và giá cả như thế nào. cẩn thạn là trên hết.

Việc bạn up IPL/SPL xong rồi khi up các bản ROM thấp hơn nhu AKU2.0 và AKU2.2 báo lỗi là do trong những bản ROM đó có tích hợp cả IPL/SPL. Giải pháp tạm thời là tách phần OS và ExtROM để up riêng!

Status
Không mở trả lời sau này.