• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangan123

cho mình hỏi spl là hiện thị gì vậy,up lên được phải không các bạn????help me

thanhsu73

bạn cho mình link 2.47.21 up có cần HR ko.giúp mình với .thanks;)

Bạn qua mục LINK TẢI ROM trang 3 tha hồ mà lựa up radio không cần HR đâu bạn, cứ để màng hình today là up thôi.
Sorry nha mem KhoaBonMat! khi mình trả lời thì không thấy ai mà.

anhbaba

Muốn ko nhấp hai lần để off, dùng ShutXP chọn Screen off 1 lần duy nhất, sau đó cứ mỗi lần power off sẽ tắt screen ngay ko cần bấm 2 lần, khi mở lại sẽ tự động lock device. Tính năng này đặc biệt hữu ích cho prophet khi bỏ trong bao, có incoming call sẽ ko bị chạm camera button khi móc máy ra rất bực mìnhX-(

Tôi chưa hiểu ý bạn: mình làm theo cách bạn nói , máy vẫn phải bấm 2 lần. Ví dụ: lần đầu bấm Screen off (hoặc Power off), máy tắt rồi ngay lặp tức sáng lên với Today ở chế độ lock máy, nếu bấm power lần nữa thì màng hình mới off thật

Shooter

Tôi chưa hiểu ý bạn: mình làm theo cách bạn nói , máy vẫn phải bấm 2 lần. Ví dụ: lần đầu bấm Screen off (hoặc Power off), máy tắt rồi ngay lặp tức sáng lên với Today ở chế độ lock máy, nếu bấm power lần nữa thì màng hình mới off thật

Nên đọc kỹ lại:"dùng ShutXP chọn Screen off " là chọn bằng cách chọt cảm ứng chứ ko phải là bấm hardware power button hai ba lần thì cũng như không, có gì khác đâu?:-?? Nếu làm đúng mà chưa có tác dụng thì chỉ cần SR là OK

anhbaba

Nên đọc kỹ lại:"dùng ShutXP chọn Screen off " là chọn bằng cách chọt cảm ứng chứ ko phải là bấm hardware power button hai ba lần thì cũng như không, có gì khác đâu?:-?? Nếu làm đúng mà chưa có tác dụng thì chỉ cần SR là OK

Xin lỗi, tôi đã chọt Screen off nó vẫn bị như vậy, chứ tôi có nói là tôi bấm nút power đâu? Bác dùng lời lẽ có vẽ như chửi tôi là ngu vậy? Xin cẩn thận lời nói, dễ hiểu lầm đó bạn

hoangan123

bản radio 2.47.11 chỉ hõ trợ cho G4 thôi fải ko các bạn,ko có cho G3 hay sao vậy ?nếu có cho mình xin link với.thanks

Wantoknow

cho mình hỏi spl là hiện thị gì vậy,up lên được phải không các bạn????help me
Để trả lời câu hỏi này thì dài dòng lắm, bác chỉ cần hiểu SPL là 1 trong hai thành phần bootloader của PPC, hiểu nôm na là gần giống với BIOS của PC vậy. SPL cũng có các phiên bản để nâng cấp và số hiện thị trên màn hình bootloader chính là version của nó.
bản radio 2.47.11 chỉ hõ trợ cho G4 thôi fải ko các bạn,ko có cho G3 hay sao vậy ?nếu có cho mình xin link với.thanks
Nếu như bác cần radio v.2.41.21 của Prophet thì theo link sau, còn v.2.47.11 thì tui không tìm thấy :-??
Link đây: ftp://xdaupload:xda@ftp.xda-developers.com/Prophet/Prophet-roms/Radio_ROMs/

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

Để trả lời câu hỏi này thì dài dòng lắm, bác chỉ cần hiểu SPL là 1 trong hai thành phần bootloader của PPC, hiểu nôm na là gần giống với BIOS của PC vậy. SPL cũng có các phiên bản để nâng cấp và số hiện thị trên màn hình bootloader chính là version của nó.

Nếu như bác cần radio v.2.41.21 của Prophet thì theo link sau, còn v.2.47.11 thì tui không tìm thấy :-??
Link đây: ftp://xdaupload:xda@ftp.xda-developers.com/Prophet/Prophet-roms/Radio_ROMs/

cảm ơn bác.nhưng spl này up có khó không,nâng cấp lên thì máy sẽ up rom tốt hơn ah?thông cảm vốn nông cạn cảm phiền bác giải thíc dùm=D> còn cái radio 2.47.21 này có hỗ trợ G3 không?

Azumy

cảm ơn bác.nhưng spl này up có khó không,nâng cấp lên thì máy sẽ up rom tốt hơn ah?thông cảm vốn nông cạn cảm phiền bác giải thíc dùm=D> còn cái radio 2.47.21 này có hỗ trợ G3 không?

nếu bạn đọc bài ý nghĩa ipl/spl của Man Huutien và phần dịch nghĩa của mình thì sẽ phần nào hiểu đc ý nghĩa của chúng
Về ng tắc, up ipl/spl nhằm tăng hiệu quả việc uprom, tránh lỗi thường gặp, tuy nhiên khi up spl rồi thì khi up rom cứu hộ aku2.2 hơi rắc rối, cần tách phần ipl/spl ra, việc này Bác Cloudifa đã giúp chúng ta rồi đó, nên có thể nói là yên tâm up. Nhưng cần thận trọng, tránh up nhầm gây chết máy, có thể pm để mình up lại các bản này nếu các bạn thấy cần up.

Status
Không mở trả lời sau này.