• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

DonMetal

Chưa biết bản rom này có tốt hay không. Nhưng Memory 48Mb và Ram 25.2 Mb em không khoái lắm. hiii ( đang tầm kết PdaViet 1.0)

Wantoknow

CÔng nhận bản này rom mới thiệt nhưng toàn tiênng nga thôi làm sao ma up được,cái này phải nhờ các chuyên gia thôi=D> hi vọng chúng ta sẽ sớm có rom mới này^^
Bác không để ý sao? Program Memory của bản này chỉ có 47.95MB trong khi bản của PDAViet là 51.96MB lận, mới nhìn vậy là biết ai hơn ai roài ;)

@Cloudyfa: tại tui thấy mấy bác phản ánh việc sụt Pin nhanh nên đưa lên để mọi người cùng kiểm tra mà thôi

DonMetal

có ai biết cài đặt battery status fan cpuspeed ko,cài đặt như thế nào để máy chạy nhanh mà không ảnh hưởng tới cpu vậy ,các vị bằng hữu gần xa chỉ giáo dùm
Theo kinh nghiệm tớ đọc được (^^) thì chỉ nên Oc lên 234 Mhz, máy sẽ chạy nhanh hơn một chút mà không gây hại.
Nhưng thực tế tốc độ được cải thiện không rõ rệt, và đã từng có trường hợp máy die vì mấy thứ kick Cpu này rồi đấy !
Bạn tùy ý cẩn thận nha !

hoangan123

Bác không để ý sao? Program Memory của bản này chỉ có 47.95MB trong khi bản của PDAViet là 51.96MB lận, mới nhìn vậy là biết ai hơn ai roài ;)

@Cloudyfa: tại tui thấy mấy bác phản ánh việc sụt Pin nhanh nên đưa lên để mọi người cùng kiểm tra mà thôi

mình biết nhưng mà cứ có bản nào mới là mình khoái rồi,nếu bác phạm quang bỏ bớt được 1 số chương trình mà không dùng đến thì chắc memory sẽ cao hơn thôi.mình muốn máy mình dùng toàn chương trình mới ^^=D>

mình có rom smart1_wm6_pp8mp_clear_2 có ai cần thì sent cho mình,minh gửi cho ma thử mình không giám thử nữa vì hum wa up bản pdav1.0 ma thót hết cả tim vì mất điện^^

Last edited by a moderator:

khoabonmat

Active Member
mình biết nhưng mà cứ có bản nào mới là mình khoái rồi,nếu bác phạm quang bỏ bớt được 1 số chương trình mà không dùng đến thì chắc memory sẽ cao hơn thôi.mình muốn máy mình dùng toàn chương trình mới ^^=D>

mình có rom smart1_wm6_pp8mp_clear_2 có ai cần thì sent cho mình,minh gửi cho ma thử mình không giám thử nữa vì hum wa up bản pdav1.0 ma thót hết cả tim vì mất điện^^

smart1_wm6_pp8mp_clear_2 bác giới thiệu làm gì bên Link tải rom cho PPC có mà.

PROPHET_WWE_v10.2.0.8.5PV tui bị lỗi lâu lâu bị treo máy quá.Và lâu lâu không nhận thẻ nhớ. Và vào wifi chập chờn nữa.Gọi điện không nghe tiếng và ngũ im luôn khi không sử dụng phải chọc reset mới tỉnh lại.Nhưng bàn phím thì qua cool nhìn đẹp.Mong bác Quang fix lại.

jupiterv

em dùng registry để hiện hiện ExtRom, sau đó SR lại và vào File Explorer thì thấy ExtRom2 và Storage Card2 (ko còn là Storage Card nữa), e khóa ExtRom, SR lại, nhưng vẫn là Storage Card 2. khi sync với PC thì trên PC hiện cả Storage Card và Storage Card 2 (dĩ nhiên là các file được lưu trong Storage Card 2), như vậy là sao???:-/ :-/ và làm cách nào để trở về Storage Card được :-?

hoangan123

smart1_wm6_pp8mp_clear_2 bác giới thiệu làm gì bên Link tải rom cho PPC có mà.

PROPHET_WWE_v10.2.0.8.5PV tui bị lỗi lâu lâu bị treo máy quá.Và lâu lâu không nhận thẻ nhớ. Và vào wifi chập chờn nữa.Gọi điện không nghe tiếng và ngũ im luôn khi không sử dụng phải chọc reset mới tỉnh lại.Nhưng bàn phím thì qua cool nhìn đẹp.Mong bác Quang fix lại.

trước mình cũng sài bản này,nhung không thấy lỗi như vậy chỉ bị là power bật không lên,các bác bảo do đụng soft ,bây h minh dùng sang rom pdav 1.0 cg vẫn bị nếu đúng đụng soft thì mình sẽ fải bỏ soft đó àh.mình cài tưng soft rôi cg bị là sao đây .theo mọi người thì làm ntn vậy:-?

anhbaba

em dùng registry để hiện hiện ExtRom, sau đó SR lại và vào File Explorer thì thấy ExtRom2 và Storage Card2 (ko còn là Storage Card nữa), e khóa ExtRom, SR lại, nhưng vẫn là Storage Card 2. khi sync với PC thì trên PC hiện cả Storage Card và Storage Card 2 (dĩ nhiên là các file được lưu trong Storage Card 2), như vậy là sao???:-/ :-/ và làm cách nào để trở về Storage Card được :-?

Bạn làm cách nào chỉ cho mình đi. Lúc trước cài AKU2.2 mình đã tạo được thêm Storage card (9.1 Mb) sử dụng rất ok (tạo như thế nào thì không biết vì tự nhiên nó có). Bạn đã tạo được ExtRom2 bao nhiêu Mb, có chép lưu Files vào đó được không?

firefox1996

CÔng nhận bản này rom mới thiệt nhưng toàn tiênng nga thôi làm sao ma up được,cái này phải nhờ các chuyên gia thôi=D> hi vọng chúng ta sẽ sớm có rom mới này^^

Có tiếng Anh dấy chứ !!!
Có cả tiếng Nga nữa !!!

jupiterv

Bạn làm cách nào chỉ cho mình đi. Lúc trước cài AKU2.2 mình đã tạo được thêm Storage card (9.1 Mb) sử dụng rất ok (tạo như thế nào thì không biết vì tự nhiên nó có). Bạn đã tạo được ExtRom2 bao nhiêu Mb, có chép lưu Files vào đó được không?

- Để nhìn thấy được Ext_ROM:

HKLM\System\StorageManager\AutoLoad\TRUEFFS_DOC1 - "Bootphase"= 2

HKLM\System\StorageManager\Profiles\TRUEFFS_DOC1 - "MountHidden"= 0

- Để có thể can thiệp vào Ext_ROM như xóa bỏ hay cài đặt thêm các phần mềm vào đây:

HKLM\Drivers\Builtin\TRUEFFS1 - "SoftwareWriteProtect" = 0

- Sau khi vọc chán chê vào cái Ext_ROM, thì ta khóa nó lại (Lock):
HKLM\Drivers\Buitln\TRUEFFS1 - "SoftwareWriteProtect" = 1

- Giấu Ext_ROM đi (Hide):

HKLM\System\StorageManager\AutoLoad\TRUEFFS_DOC1 - "Bootphase"= 1

HKLM\System\StorageManager\Profiles\TRUEFFS_DOC1 - "MountHidden"= 1

hoangan123

mình thấy màn hình of rom pda v1.0 fần welcome ko đươc đẹp cho lắm nên mình dã thay bằng welcome màu xanh,nhìn đẹp hơn khi khởi động ,ai cần thì bảo mình sent cho,

Wantoknow

Theo ý tưởng của Tom_codon, tui đã thay cái hình Prophet đen trắng bằng hình wellcome của WM6 rất đẹp vào RUU để up STEP1 hoặc để up WM5, bác nào thích thì lấy file kèm theo dưới đây, giải nén và chép đè vô file RUUResource.dll trong folder của ROM

Shooter

Vài lời tâm huyết về Up rom WM6 Prophet

Có vài đề nghị với cả tấm lòng:
1. Topic uprom WM6 cho Prophet đúng là có một cộng đồng đông đảo và đầy nhiệt huyết (nổi bật hiện nay là Cloudyfa ;;) ), Man và Mods đã phải mở thread thứ hai, đóng lại cái "old one", chuẩn bị mở tiếp cái third. Điều đó chứng tỏ Prophet là hàng xịn của HTC rất bền, qua nhiều phong ba bão táp , vẫn còn đó để test tiếp chứ ko chết (trừ vài trường hợp bị chết do lộn G3/G4). Vì thế, Man PQ và các Mods cần quan tâm:
2. Nên tạo các "sticks" ở đầu mỗi trang, liệt kê một loạt các qui trình up rom, trả lời về G3, G4; thắc mắc rom nào ổn định nhất, nên làm thế nào, mất điện khi up v.v...để hạn chế số lượng ask và reply của mems khi newbies đọc trang cuối thấy được những gì cần hỏi và đã được trả lời, đỡ cực cho anh em (kể cả Man và Mods) phải trả lời lại nhiều lần, do hiếu khách, chào đón anh em mới.
3. Nếu thực hiện điều 2 trên, newbie nào ko quan tâm đến các sticks trên mà cứ hỏi vô tư, sẽ bị coi như spam, ko được các mems trả lời mà ko bị mang tiếng là impolite hoặc do not care.
4. Ngay cả các members (dù là VIP Member như khoamatkieng) cũng sẽ bị coi là spam khi liên tục trả lời lập đi lập lại những gì mà mình hoặc người khác đã nói :D ....để lấy điểm ;;) :)) =))
5. Có như vậy thì topic uprom WM6 cho Prophet mới có thể gọn lại và đỡ cực cho ai muốn tìm những gì thực sự cần thiết cho mình và đóng góp cho forum mà ko làm phiền mọi người khác (nhất là các bạn mới vào sẽ ko đủ kiên nhẫn đọc từ đầu toàn bộ 70-80 trang của topic).
Vài lời tâm huyết, nếu có lẩm cẩm vì già rồi xin được bỏ qua. Thanks!

hoangan123

mình có 1 thắc mong mọi người giải thíc dùm ,minh up radio v2.69.21 ,minh vừa gọi điện thì bên kia nghe không rõ nhưng máy minh vẫn nghe rõ vậy tại máy mình hay tại máy của họ vậy???help me

sadwind5117

Có thể là do máy mình chứ ko phải máy họ đâu :D
Vấn đề này mình cũng nghe nhiều người nói nhưng mình thì chưa kiểm chứng :(

hoangan123

Có thể là do máy mình chứ ko phải máy họ đâu :D
Vấn đề này mình cũng nghe nhiều người nói nhưng mình thì chưa kiểm chứng :(

hix co ai cũng bị như minh không ?ai cho mình cách khắc phục với up bản radio # ah.vậy bản radio nào la chuẩn vậy???:(

Shooter

mình có 1 thắc mong mọi người giải thíc dùm ,minh up radio v2.69.21 ,minh vừa gọi điện thì bên kia nghe không rõ nhưng máy minh vẫn nghe rõ vậy tại máy mình hay tại máy của họ vậy???help me

Nếu đã up PDAViet 1.0:
- Không cần up radio rom 2.69.21 nếu ko ở vùng tối phủ sóng tín hiệu yếu . radio rom gốc của prophet v2.47.21 xài rất tốt với PDAViet 1.0, âm thoại rõ và mạnh, ko echo, nhiễu sóng

Vấn đề chỉnh Backlight mặc định theo ý thích, mình thấy pm Batterystatus rất hay: chọn DeviceLock on Wakeup có phần chọn Backlight Fix for 10s-Bug: Bạn chọn 1-2 phút tuỳ thích thế là ok, SR s ẽ được như ý. PM này có điểm hay là ở chỗ tự động khoá máy mỗi khi Backlight off, mở khoá thì Backlight vẫn mặc định như mình chọn.
Có điều là muốn khi nhấn power phải nhấp 2 lần thì 2n4i lâmới off hẳn ( lần đầu là khoá máy, lần thứ nhì mới off thật).

Muốn ko nhấp hai lần để off, dùng ShutXP chọn Screen off 1 lần duy nhất, sau đó cứ mỗi lần power off sẽ tắt screen ngay ko cần bấm 2 lần, khi mở lại sẽ tự động lock device. Tính năng này đặc biệt hữu ích cho prophet khi bỏ trong bao, có incoming call sẽ ko bị chạm camera button khi móc máy ra rất bực mìnhX-(

Azumy

Có vài đề nghị với cả tấm lòng:
1. Topic uprom WM6 cho Prophet đúng là có một cộng đồng đông đảo và đầy nhiệt huyết (nổi bật hiện nay là Cloudyfa ;;) ), Man và Mods đã phải mở thread thứ hai, đóng lại cái "old one", chuẩn bị mở tiếp cái third. Điều đó chứng tỏ Prophet là hàng xịn của HTC rất bền, qua nhiều phong ba bão táp , vẫn còn đó để test tiếp chứ ko chết (trừ vài trường hợp bị chết do lộn G3/G4). Vì thế, Man PQ và các Mods cần quan tâm:
2. Nên tạo các "sticks" ở đầu mỗi trang, liệt kê một loạt các qui trình up rom, trả lời về G3, G4; thắc mắc rom nào ổn định nhất, nên làm thế nào, mất điện khi up v.v...để hạn chế số lượng ask và reply của mems khi newbies đọc trang cuối thấy được những gì cần hỏi và đã được trả lời, đỡ cực cho anh em (kể cả Man và Mods) phải trả lời lại nhiều lần, do hiếu khách, chào đón anh em mới.
3. Nếu thực hiện điều 2 trên, newbie nào ko quan tâm đến các sticks trên mà cứ hỏi vô tư, sẽ bị coi như spam, ko được các mems trả lời mà ko bị mang tiếng là impolite hoặc do not care.
4. Ngay cả các members (dù là VIP Member như khoamatkieng) cũng sẽ bị coi là spam khi liên tục trả lời lập đi lập lại những gì mà mình hoặc người khác đã nói :D ....để lấy điểm ;;) :)) =))
5. Có như vậy thì topic uprom WM6 cho Prophet mới có thể gọn lại và đỡ cực cho ai muốn tìm những gì thực sự cần thiết cho mình và đóng góp cho forum mà ko làm phiền mọi người khác (nhất là các bạn mới vào sẽ ko đủ kiên nhẫn đọc từ đầu toàn bộ 70-80 trang của topic).
Vài lời tâm huyết, nếu có lẩm cẩm vì già rồi xin được bỏ qua. Thanks!

đồng ý với ý kiến bác shooter, giả sử e là newbie thì thà mang tiếng spam còn hơn ngồi lụi cụi đòc gần 80 trang topic,chưa kể đọc xong còn mù tịt hơn.

hoangan123

Nếu đã up PDAViet 1.0:
- Không cần up radio rom 2.69.21 nếu ko ở vùng tối phủ sóng tín hiệu yếu . radio rom gốc của prophet v2.47.21 xài rất tốt với PDAViet 1.0, âm thoại rõ và mạnh, ko echo, nhiễu sóng

Muốn ko nhấp hai lần để off, dùng ShutXP chọn Screen off 1 lần duy nhất, sau đó cứ mỗi lần power off sẽ tắt screen ngay ko cần bấm 2 lần, khi mở lại sẽ tự động lock device. Tính năng này đặc biệt hữu ích cho prophet khi bỏ trong bao, có incoming call sẽ ko bị chạm camera button khi móc máy ra rất bực mìnhX-(

bạn cho mình link 2.47.21 up có cần HR ko.giúp mình với .thanks;)

Status
Không mở trả lời sau này.