• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Azumy

Sau khi thông báo up thành công, mình HR, nhưng khi nhấn phím send thì nó báo là format partition fail rồi lại trở lại màn hình BL. Thử lại lần nữa vẫn thế, như trêu ngươi á:((

chà, vấn đề của bạn không dễ giải quyết đâu. Tình hình là máy bạn giống một th bên Xda,nếu up romqtek gốc mà ko đc nữa thì chắc là xin chia buồn với bạn đó.
Ban up nhầm ipl/spl hả.

Wantoknow

Sau khi thông báo up thành công, mình HR, nhưng khi nhấn phím send thì nó báo là format partition fail rồi lại trở lại màn hình BL. Thử lại lần nữa vẫn thế, như trêu ngươi á:((

Nếu đúng là nó cứ luôn luôn ở vào trạng thái bootloader (3 sọc màu) sau khi đã làm đủ cách như reset, hard-reset, up ROM mới,...... thì theo kinh nghiệm xương máu của tui mà nói.......xin chia buồn cùng bác :(( "the device bricked"

Giờ thì bác xem có cửa hàng nào có kinh nghiệm mang đi giải phẩu nha!

khoabonmat

Active Member

Nếu bản rom Qtek AKU 2.2 mà còn cứu không nỗi thì bác thử up rom gốc tiếng Đức xuất xưởng xem sao down tại http://www.o2online.de/nw/support/downloads/software/xda/xdaneo/index.html (rom gốc Version 215447 2154140 021921 chứ không phải rom BMW nha). Chúc bác thành công.Chỉ còn mỗi rom này thôi đó,nếu cứu không được thì chia buồn cùng bác vậy.

Chỉnh sửa cuối:

halfwinter

Nếu đúng là nó cứ luôn luôn ở vào trạng thái bootloader (3 sọc màu) sau khi đã làm đủ cách như reset, hard-reset, up ROM mới,...... thì theo kinh nghiệm xương máu của tui mà nói.......xin chia buồn cùng bác :(( "the device bricked"

Giờ thì bác xem có cửa hàng nào có kinh nghiệm mang đi giải phẩu nha!

Vậy là botay.com thật rồi, các bác có thể giới thiệu chỗ cửa hàng nào để mình giải phẫu con này ở TP.HCM không?Xin cảm ơn trước.:(

vodinhduy

Mình up Rom WM6 thành công, xài radio 69.21 nhưng mà sao hao pin kinh khủng, pin tuột kinh khủng, 10% cầm chưa tới nữa tiếng, mặc dù đã chỉnh Ird và màn hình bớt sáng. Sau đó up radio 61.21 cũng vậy à....hix...

rainsea

Nếu bản rom Qtek AKU 2.2 mà còn cứu không nỗi thì bác thử up rom gốc tiếng Đức xuất xưởng xem sao down tại http://www.o2online.de/nw/support/downloads/software/xda/xdaneo/index.html (rom gốc Version 215447 2154140 021921 chứ không phải rom BMW nha). Chúc bác thành công.Chỉ còn mỗi rom này thôi đó,nếu cứu không được thì chia buồn cùng bác vậy.

Vậy là có 1 bác cùng cảnh ngộ, tôi đã up thử ROM này cũng không được, trước khi bó chiếu có bác nào ở Hà Nội hồi sức cấp cứu được không?
Khuyên chân thành các bác đang có ý định nâng cấp IPL/SPL, hãy từ bỏ ngay vì lợi thì chưa chắc đã hơn nhiều mà hại thì hiện nay đang có 2 tấm gương nè.

Azumy

Pdamobiz fantastic Xbow ver1.1i

Vậy là có 1 bác cùng cảnh ngộ, tôi đã up thử ROM này cũng không được, trước khi bó chiếu có bác nào ở Hà Nội hồi sức cấp cứu được không?
Khuyên chân thành các bác đang có ý định nâng cấp IPL/SPL, hãy từ bỏ ngay vì lợi thì chưa chắc đã hơn nhiều mà hại thì hiện nay đang có 2 tấm gương nè.

Mình cũng thấy hối hận vì đã up cái ipl/spl lên để bi giờ có 2 nạn nhân thế này. Tuy nhiên ngay lúc đầu mình cũng thông báo là việc này cực mạo hiểm n vẫn có 2 bạn ko cẩn thận. Mọi n chú ý nhé,very terrible sorry.

Đây là link bản Pdamobiz fantastic Xbow ver 1.1i, các bác test thhử cho ý kiến nhé,mấy hôm nay nằm viên,ko up đc.

http://www.gushare.com/File/index.php?file=98c9f41105aa73972fbba97348309d0c

http://www.gushare.com/File/index.php?file=548d0ad35ea776cd3bfb3b967417ce27

adnduyanh

Mình cũng thấy hối hận vì đã up cái ipl/spl lên để bi giờ có 2 nạn nhân thế này. Tuy nhiên ngay lúc đầu mình cũng thông báo là việc này cực mạo hiểm n vẫn có 2 bạn ko cẩn thận. Mọi n chú ý nhé,very terrible sorry.

Đây là link bản Pdamobiz fantastic Xbow ver 1.1i, các bác test thhử cho ý kiến nhé,mấy hôm nay nằm viên,ko up đc.

Bác cho e hỏi? Up ipl/spl thì được gì vậy bác, có chạy nhanh hơn ko? Bác up rồi cho ý kiến xem, e đang dùng Dopod 818pro, G4 nên cũng muốn up. Nhưng úp rồi có còn ... bảo hành ko vậy :D (máy mới mua mà :p)

traitimbuiduong

pass giải nén là gì hả bác

anhmt

Bác cho e hỏi? Up ipl/spl thì được gì vậy bác, có chạy nhanh hơn ko? Bác up rồi cho ý kiến xem, e đang dùng Dopod 818pro, G4 nên cũng muốn up. Nhưng úp rồi có còn ... bảo hành ko vậy :D (máy mới mua mà :p)

rất nguy hiểm đó bạn, nếu bạn là nguời mới nên tìm hiểu kỹ đã, thay vì up ipl/spl lên, theo mình bạn không nên up. bạn không thấy có mấy nạn nhân đó sao! b-) . bạn up không cẩn thận là thành cục chặn giấy đắt tiền đó.
Thân!

haiviet

Vậy là botay.com thật rồi, các bác có thể giới thiệu chỗ cửa hàng nào để mình giải phẫu con này ở TP.HCM không?Xin cảm ơn trước.:(

Vậy là máy của Bạn nên đem tiệm sửa thôi hy vọng có thể cứu được,mình thấy Tân Á Long trên đường Trần Hưng Đạo Q5 có thể giúp được bạn đó và giá sữa chữa cũng tạm chấp nhận được.Good luck.

Wantoknow

- Chỉ up được SPL thôi, còn IPL không up được!

- Up SPL giống như up bios của PC (đã có người nói rồi mà)

- Up SPL không làm hỏng máy nếu xài đúng bản phù hợp cho máy. Trường hợp xảy ra 2 tai nạn đáng tiếc ở trên là do mấy bác này không chịu tham vấn kỹ, xin chia buồn cùng "tang chủ".

- Khi đã up SPL rồi thì không downgrade được nữa :((, đồng thời cũng không up lại ROM version thấp hơn. Ví dụ: bạn đang có SPL 2.20 thì không xài được ROM AKU2.15, hoặc SPL 3.08 thì không xài được AKU2.2. Tuy nhiên vẫn có cách để xài, đó là chỉ downgrade OS mà thôi.

- Trường hợp up ROM mà máy bị treo ở Splash Screen thì 97% là cứu được.

- Trường hợp up ROM mà máy bị treo ở Bootloader Screen thì 101% là chết DOC roài!

Azumy

pass giải nén là gì hả bác

Phải đợi bác ah, theo thông tin mình biết thì chắc 8h ngày 18/4/07 bản RTM sẽ đc5 cung cấp pass. giống y chang lần trước vậy đó,kiên nhẫn ha.

Một số thay đổi của Windows Mobiz Fantastic Xbow 1.1i:

Tăng khả năng quản lý năng lượng,chắc kà pin
Tăng khả năng kết nối wifi,dễ dàng hơn
Khắc fục lỗi IR
Chưa lỗi cho SPB backup.
Một số thay đổi nhỏ khác.

adnduyanh

rất nguy hiểm đó bạn, nếu bạn là nguời mới nên tìm hiểu kỹ đã, thay vì up ipl/spl lên, theo mình bạn không nên up. bạn không thấy có mấy nạn nhân đó sao! b-) . bạn up không cẩn thận là thành cục chặn giấy đắt tiền đó.
Thân!

Biết là nguy hiểm nhưng nếu thực sự sau khi up thì giúp cải thiện hiệu năng cho máy thì cũng nên lắm chứ, với lại e bit rõ máy e G4, chỉ cần up đúng là ok thôi mà, cái chính là up lên máy sẽ được những gì :). Thân

halfwinter

- Chỉ up được SPL thôi, còn IPL không up được!

- Up SPL giống như up bios của PC (đã có người nói rồi mà)

- Up SPL không làm hỏng máy nếu xài đúng bản phù hợp cho máy. Trường hợp xảy ra 2 tai nạn đáng tiếc ở trên là do mấy bác này không chịu tham vấn kỹ, xin chia buồn cùng "tang chủ".

- Khi đã up SPL rồi thì không downgrade được nữa :((, đồng thời cũng không up lại ROM version thấp hơn. Ví dụ: bạn đang có SPL 2.20 thì không xài được ROM AKU2.15, hoặc SPL 3.08 thì không xài được AKU2.2. Tuy nhiên vẫn có cách để xài, đó là chỉ downgrade OS mà thôi.

- Trường hợp up ROM mà máy bị treo ở Splash Screen thì 97% là cứu được.

- Trường hợp up ROM mà máy bị treo ở Bootloader Screen thì 101% là chết DOC roài!

Chắc con này tiêu rồi, nhưng mà có cách nào sửa được ko vậy bác, đem ra tiệm "cứu giúp đời em" có được ko?

Azumy

Hey Guys,

I flashed my Prophet from Regular O2 Software to Crossbow V2, used it for a couple of days with the Battery Plugin clocked to 273 MHZ, all worked fine except for when I set the prophet to 195MHZ regular speed it Rebooted or Shut off suddenly, I was able to restart it.

However, I was running on the Old Radio rom since I did not upgrade this along with WM6. So i decided to Upgrade it to the New RadioROM v2.61.21. I started it on Vista, suddenly My S200 Got stuck.

Now everytime i restart it i see the Screen with the O2 logo and the Rom versions and then the Display fades in a very strange way creating random stripes of a different color each time I restart it and that is where it gets Stuck, no response nothing. Now, if I press the com button and restart i get to the Bootloader where I CAN flash the Device with regular o2 or Qtec roms, I tried them all and all I get is that it successfully flashes, I get a new Bootscreen and new versions of roms indicate correctly but when it wants to get out of the Bootscreen it just fades in those colors again and its over.

What can i do? Is my prophet dead becuase of the overclocking?
Is there any way i can get it back?

Thanks

Các bạn thấy chưa, đây có lẽ là nạn nhân đầu tiên của việc dùng phần mềm overlock để kích tốc độ trên máy prophet.

Với việc kích chip hoạt động lên đến 273mhz so với 195 mhz đã gây nên hiện tượng đầu tiên là khi đưa về tốc độ thông thường 195 thì luôn bị tắt máy, khởi động lại và tắt đột ngột rồi sau đó nín luôn, không thể vào trong today được nữa. Sau đó tác giả up lại radio rom, sau khi up xong , khởi động lại thì ôi thôi, cái máy chỉ đứng ở màn hình khởi động và từ lúc này khổ chủ đã không thê làm j được nữa, nó gần như biến thành cục gạch mất rồi.

Đây là một kinh nghiệm xương máu cho ai có ý định muốn xài phần mềm overlock nhé,thật cẩn thận, hiên tại trong forum chúng ta đã có 2 người rồi đó.

Còn đây là link mới cho bản Pdamobiz Fantatic Xbow ver 1.1i. 2link kia vẫn tốt mình chỉ thêm 2 link này thôi:
http://files.icez.net/get/Py01W6wXWg
http://files.icez.net/get/PQldSlDTPZ

Không biết 2 link kía có ai down được bằng Idm không nhêy, mình chịu đó.

che1982

Mình dùng bản Rom Fantasy, ko hiểu cài soft gì mà bây giờ vào Internet qua USB, vào bất kỳ trang nào cũng đều báo "The page cannot be found. Check the name and try again."
Pó tay. Chắc chắn là do 1 soft nào đó, có thể là do Tiny Stock Manager vì sau khi em cài soft đó thì bị luôn.
Ai đã từng bị như vậy chưa nhỉ? Có phương hướng nào khắc phục không nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.