• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

sadwind5117

bắt sóng ra sao thì tớ ko biết,nhưng up radio rom thì cải thiện được sóng khá tốt

Cloudyfa

Banned
cho em hỏi: em đang dùng v1.0 Fix2, khi xem phim (cả trên Windows mobile lẫn Core player) đều tiếng đi trước, hình theo sau, giật kinh khủng, không thể xem được. Như vậy là làm sao vậy mọi người, có cách nào khắc phục được không?
Thanks !!!!!
Bạn hãy bỏ bớt 1 số ứng dụng chạy ngầm lúc khởi động (\Windows\Start Up\) rồi
thử lại xem thế nào

Nhưng ý em là các máy loại này bắt sóng ra sao, mà up radio thì có làm tăng được sóng không vậy
Tình hình chung là hầu hết các PPC sóng đều ko mạnh bằng Mobile được bạn ạ, up Radio phù hợp có thể sẽ cải thiện được đó bạn. Có 3 bản Radio (2.47.21, 2.61.21 và 2.69.21) bạn có thể up để xem sự khác biệt và chọn ra cái nào phù hợp với mình!

bobby

Không biết bản mới này phần điều khiển sound card thế nào mà mình thấy tiếng bé hơn trước. Mọi người có bị hiện tượng như tôi không?
Có ai khắc phục được không?

khoabonmat

Active Member
cho em hỏi: em đang dùng v1.0 Fix2, khi xem phim (cả trên Windows mobile lẫn Core player) đều tiếng đi trước, hình theo sau, giật kinh khủng, không thể xem được. Như vậy là làm sao vậy mọi người, có cách nào khắc phục được không?
Thanks !!!!!

Có thể đường truyền ADSL hoặc Wifi của bác không được tốt cho lắm bác nên thử với FPT (cũng tùy khu vực).

bản Cloudyfa v.1 là ROM trắng phải không các bác

Bản này là rom trắng chưa cài một số soft cần thiết trong Extended Rom (trống gần 10MB) bác quay lại mấy trang đầu có hướng dẫn cài soft vào ER.

Cho em hỏi là sóng của con O2 Neo thế nào mà máy em khi để lên bàn hay xuống đất hay những nơi có độ dày lớn là y như rằng mất sóng hoặc sóng yếu. Không biết chỉ có con Neo của em mới bị vậy hay là tất cả. Trả lời gấp giúp em với

Bác xài mạng nào.Tui xài Mobi và bản rom 69 thấy sóng rất khỏe.Bác thử đưa Sim mạng khác vào thí nghiệm thử xem.Chứ tui cũng dùng Neo như bác từ khi xài đến giờ chưa có gặp trường hợp như bác cả.

Không biết bản mới này phần điều khiển sound card thế nào mà mình thấy tiếng bé hơn trước. Mọi người có bị hiện tượng như tôi không?
Có ai khắc phục được không?

Bác nói đến bản nào nhỉ :D .Nếu là bản Smart I thì tui đồng ý với bác (ai cũng kêu ca ) nhưng bản v1.1 fix 3 thì dùng rất ổn bác ơi.Bác thử kéo thanh sound lên maximun xem.

Chúc vui.

kodut

tui đã up rom bản fix 3 thành công,,khởi động nhanh hơn nhiều ,,nhưng có điều lạ là khi khởi động xong có 1 thông báo là : elatepushsevice.exe cannot opené... đòi reinstall hay restore là sao kứu kứu

khoabonmat

Active Member
Không,ý mình là xem fim mà mình coppy trên thẻ nhớ cơ....

Bác để định dạng gì.Đuôi avi thường giựt lắm vì dung lượng lớn bác nên chuyển về 3GP or MP4 xem chất lượng hơi tệ nhưng tạm chấp nhận vậy.:D

victory132669

híc các bác ơi. sau khi e up xong bản fix3 e vác con máy đi du lịch 3 ngày cát bà. thấy cảnh đẹp thế là lôi ra chụp thỉnh hoảng lại treo máy kèm theo việc chụp vài ba cái ảnh là máy k thể chụp được nữa. khi hr lại báo lỗi voice command. đến tối nay em phải quay tạm về wm05 thôi.

prinz

híc có làm cách nào khắc phục đc tình trạng tụt dốc ào ào Pin của bản FIX3 ko vậy.

traitimbuiduong

mình muốn cài phần mềm psshutdown giống bản fix của bác Quang thì tìm ở đâu vậy.Cái đó hay quá

Cloudyfa

Banned
Bản này là rom trắng chưa cài một số soft cần thiết trong Extended Rom (trống gần 10MB) bác quay lại mấy trang đầu có hướng dẫn cài soft vào ER.
ExtROM có soft gì đi nữa thực tế các bản ROM PVfix và Cloud đều không sử dụng đến (các soft đó là trong bản Step1 của PDAMobiz làm nền để ROM Fantastic dẫn link vào). Còn bản ROM Cloud v1 do tool up ROM có dòng lệnh xóa Ext gây khó khăn cho các bạn khi đã build sẵn Ext khi vừa up xong Step1, mình đã có đề cập cách khắc phục, và cũng đã fix vấn đề đó trong v2
tui đã up rom bản fix 3 thành công,,khởi động nhanh hơn nhiều ,,nhưng có điều lạ là khi khởi động xong có 1 thông báo là : elatepushsevice.exe cannot opené... đòi reinstall hay restore là sao kứu kứu
Khi up xong thì nhớ Hard Reset lại máy bạn nhé!
híc có làm cách nào khắc phục đc tình trạng tụt dốc ào ào Pin của bản FIX3 ko vậy.
Bạn thử up Radio 2.69.21 xem có khắc phục được ko, mình đang sử dụng thấy pin không đến nỗi "tụt dốc ào ào" đâu bạn ạ ;)
mình muốn cài phần mềm psshutdown giống bản fix của bác Quang thì tìm ở đâu vậy.Cái đó hay quá
Bạn down file đính kèm nhé!

Chỉnh sửa cuối:

hero87

Tình hình chung là hầu hết các PPC sóng đều ko mạnh bằng Mobile được bạn ạ, up Radio phù hợp có thể sẽ cải thiện được đó bạn. Có 3 bản Radio (2.47.21, 2.61.21 và 2.69.21) bạn có thể up để xem sự khác biệt và chọn ra cái nào phù hợp với mình!

Em thử up radio len 2.69.21 nhưng bị 1 hiện tượng lạ là cắm tai nghe vào thì loa phải nghe nhỏ hơn loa trái, thử up lại các phiên bản khác thì vẫn bị. Không biết do dây tai nghe hay do rom radio. Trước khi up em vẫn nghe rất bình thường, radio ban đầu của em là 2.19.21

Utxd

Em thử up radio len 2.69.21 nhưng bị 1 hiện tượng lạ là cắm tai nghe vào thì loa phải nghe nhỏ hơn loa trái, thử up lại các phiên bản khác thì vẫn bị. Không biết do dây tai nghe hay do rom radio. Trước khi up em vẫn nghe rất bình thường, radio ban đầu của em là 2.19.21

Không liên quan đến Radio đâu, thử cắm tai nghe khác vào xem sao

hah2005

Sau khi up đi up lại một số lần thì em đã up thành công bản FIX3 cua r bác Phạm Quang cho co NEO! Cám ơn các bác nhiều. EM cũng đã cài thêm 1 số chương trình SPB, Photo contac chạy tốt, giao diện đẹp, RAM 26M, tốc độ tốt, đến nay chưa có điều gì phàn nàm cả. Đó là một số cảm nhận của em. Bác nào có them khác (WM6) ngoài cái default của windowns thì cho em xin với nhé!

kodut

Đã HR và dùng WM6,,chụp ảnh đẹp hơn ,ko giật ,,pin dùng 2 ngày vẫn còn 67%,,khởi động nhanh dù cài nhiều phần mềm chỉ có khoản 35s,,thanks bác Quang nhiều

Azumy

mình bị lỗi hồng ngoại ko dùng đc,có ai nhớ đoạn registry kích hoạt nó ko, giúp mình với.

Utxd

mình bị lỗi hồng ngoại ko dùng đc,có ai nhớ đoạn registry kích hoạt nó ko, giúp mình với.

Thử tìm khoá trong Reg:

HKLM\Software\Microsoft\Obex\IsEnabled = 1 (DWORD decimal)

Nếu đã set = 1 rồi thì khả năng lỗi phần mềm hoặc nặng hơn là phần cứng, thử từng cái mới xác định được.

YonexRDS_001

Cài lại mà cứ theo cách cũ thì làm sao giải quyết được? Trình tự up đúng cách đã được post lên nhiều lần ở các trang trước , làm đúng thì ko thể có trục trặc đượcc. Nhưng nếu không muốn up lại thì cài 2 file dưới đây vào main: (có lẽ trong quá trình up có sai sót nên không bung được đủ các fixing cab files:

mình up đúng theo các bước đã hướng dẫn trong diễn đan. kô sai bước nào cả.

khoabonmat

Active Member
ExtROM có soft gì đi nữa thực tế các bản ROM PVfix và Cloud đều không sử dụng đến (các soft đó là trong bản Step1 của PDAMobiz làm nền để ROM Fantastic dẫn link vào). Còn bản ROM Cloud v1 do tool up ROM có dòng lệnh xóa Ext gây khó khăn cho các bạn khi đã build sẵn Ext khi vừa up xong Step1, mình đã có đề cập cách khắc phục, và cũng đã fix vấn đề đó trong v2

Vậy theo bác bản fix của bác đã fix được Extended_Rom rồi phải không.Mình up bản cloudy của bác nhưng phần ER không up được nên để trống gần 10MB thì phí quá (dù làm theo hướng dẫn từng bước của bác utxd).

Status
Không mở trả lời sau này.