• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

h2_viethoang

Phiên bản Fantasia v1.1i của PDAMobiz được mong đợi thực tế không khác gì nhiều so với v1.0 trước đây.
Ứng dụng đưa vào quá nhiều.
Đang lọc bớt, thay đổi để phù hợp với người Việt chúng ta.
Nhân tiện lúc nào rỗi bác Quang hướng dẫn anh em cách cook rom để có thể làm được theo ý của mình thì tổt nhỉ. Thanks bác nhiều..

DonMetal

@ anh baba :
Bạn thử đổi thư mục để rom sang ổ C trên PC ( ổ mà bạn cài win ấy )
Cũng chẳng biết tại sao ..nhưng bạn cứ thử xem có đựoc không !
Các bước bạn làm là hoàn toàn đúng thao tác rồi mà.
Chúc bạn thành công !!!

Shooter

Có 03 bản radio rom: 2.69.21, 2.61.21, 2.47.21, trong các radio rom đó thì:
- radio rom 47 sóng và loa yếu hơn 02 rom 61 và 69, tuy nhiên ít tốn pin hơn (cũng không đáng kể, chênh lệch là rất it).
- Bản 69 là sóng khỏe và loa rất to (hơn bản 61), nghe rát cả lỗ tai, vào cầu thang máy gọi điện ầm ầm, nói chung theo mình thì nên dùng bản này (bản 69) và nó cũng là bản mới nhất.
- wifi thì bản 69 yếu hơn bản 47 một ít nhưng hơn bản 61 (nhưng theo mình là không đáng kể). mình dùng bản 69 vào net qua wifi vẫn chạy ầm ầm chẳng khi nào bị đứt cả.
- Bluetooth của 69 ăn đứt 47 và 61. bản 69 nhanh hơn nhiều.
Kết luận của mình: dùng bản 69 vì thấy nó rất tốt và nó là bản mới nhất.

Chúc bạn chọn được bản radio rom tốt nhất, mỗi người 1 cảm nhận khác nhau, nếu bạn không chắc chắn nên thử cả 03 bản rom trên, sau đó rút ra kết luận và lựa chọn lấy cho mình 1 bản rom mà bạn ưng ý nhất vì mỗi bản có 1 ưu điểm khác nhau.
Thân!

Lạ quá , radio rom cũng tác động tới wifi và bluetooth nữa a??? Tôi mới nghe lần đầu :D Không có đâu, chắc do nhận xét chủ quan thôi.
Còn 3 bản radio rom kể trên, tôi cân nhắc kỹ rồi: 61 và 69 đều mạnh, nhất là 61 nhưng rất hao pin. 69 không hao pin, nhưng tôi phát hiện là mình nghe rất rõ, nhưng người nghe đầu kia hay bi echo và thỉnh thoảng đứt quãng nhất là khi người nghe đang đi ngoài đường bị nhiễu nặng. Cả hai đều không fully compatible với prophet WM6. Bản gốc 47 có sẵn khi up là tốt nhất tuy hơi nhỏ tiếng nhưng rõ ràng và ổn định . Nên xài cái đúng của nó thì hay hơn, 61 là xài ké của Wizard, 69 mới nhất nhưng hình như để xài ở Nam Mỹ thì phải (tool để up tiếng ...Bồ hay tây bán nhà gì đó) :p

Phiên bản Fantasia v1.1i của PDAMobiz được mong đợi thực tế không khác gì nhiều so với v1.0 trước đây.
Ứng dụng đưa vào quá nhiều.
Đang lọc bớt, thay đổi để phù hợp với người Việt chúng ta.

Bác Quang nhọc công với anh em quá! =D> Nhưng tôi có ý kiến: Bản FIX2 là quá ổn rồi, PDAMobiz Thái 1.1i đưa đủ thứ vào nếu thật sự không xài được bao nhiêu thì không đáng công chờ đợi , nếu không có gì khác 1.1. Mình nên đợi Smart3 coi nó ra thế nào. Thanks anyway, bro!

Last edited by a moderator:

YonexRDS_001

bác nào có Rom Radio 2.69.21 cho e xin link với. chẳng biết ở tìm đâu.

soft Oxios Hibernate ở bản Fix2 của bác PQ là soft j vậy? có chức năng như thế nào chỉ giúp e với.

kabivn

soft Oxios Hibernate ở bản Fix2 của bác PQ là soft j vậy? có chức năng như thế nào chỉ giúp e với.

chức năng giải phòng bộ nhớ, tiêu diệt rác....

Lạ quá , radio rom cũng tác động tới wifi và bluetooth nữa a??? Tôi mới nghe lần đầu :D Không có đâu, chắc do nhận xét chủ quan thôi.
Còn 3 bản radio rom kể trên, tôi cân nhắc kỹ rồi: 61 và 69 đều mạnh, nhất là 61 nhưng rất hao pin. 69 không hao pin, nhưng tôi phát hiện là mình nghe rất rõ, nhưng người nghe đầu kia hay bi echo và thỉnh thoảng đứt quãng nhất là khi người nghe đang đi ngoài đường bị nhiễu nặng. Cả hai đều không fully compatible với prophet WM6. Bản gốc 47 có sẵn khi up là tốt nhất tuy hơi nhỏ tiếng nhưng rõ ràng và ổn định . Nên xài cái đúng của nó thì hay hơn, 61 là xài ké của Wizard, 69 mới nhất nhưng hình như để xài ở Nam Mỹ thì phải (tool để up tiếng ...Bồ hay tây bán nhà gì đó) :p

Bác Quang nhọc công với anh em quá! =D> Nhưng tôi có ý kiến: Bản FIX2 là quá ổn rồi, PDAMobiz Thái 1.1i đưa đủ thứ vào nếu thật sự không xài được bao nhiêu thì không đáng công chờ đợi , nếu không có gì khác 1.1. Mình nên đợi Smart3 coi nó ra thế nào. Thanks anyway, bro!

mình đổng ý với bạn nhưng chỉ khi bạn dùng WM6 thui mới bị trường hợp như vậy còn WM5 thì bình thường, sóng tốt bên gọi và nghe Ok. bạn check thử xem mình đã chia tay với Wm6 vì bị cự vụ echo và nhiễu, họ cứ quác vào tai là chã nghe gì rất ồn, không biết các bác đã test thử chưa mình test nhiều lần rùi

titit

Giải phóng Ram cho máy đó , chạy rất hiệu quả
Ngoài ra trong Extended_ROM2 có rất nhiều soft hay bạn unhide rồi dùng :
TaskMgr.exe,WM5torage.exe,smartFlash.exe,ppc_adobereaderle.exe,PocketRAR.exe, PowerOff.exe ( soft tắt màn hình mà có bạn yêu cầu ở trên )

elmi

Xin lỗi các bác vì câu hỏi hơi kém hiểu biết. Nhưng em vừa up Rom lên 2006 đang định up nốt Radio nên muốn hỏi lại các bác cho chắc. Trong bản Radio 2.69.11 có mấy file khi up radio có phải là sẽ chạy file này ko : file romupdateutility_noid.exe. Các bác có thể hướng dẫn cách up Radio dùm em được không

Chỉnh sửa cuối:

Utxd

Xin lỗi các bác vì câu hỏi hơi kém hiểu biết. Nhưng em vừa up Rom lên 2006 đang định up nốt Radio nên muốn hỏi lại các bác cho chắc. Trong bản Radio 2.69.11 có mấy file khi up radio có phải là sẽ chạy file này ko : file romupdateutility_noid.exe. Các bác có thể hướng dẫn cách up Radio dùm em được không

Up Radio không khác gì uprom cả đâu, nếu chỉ có Radio không thì để ý file NK.NBF chỉ có khoảng 10MB, còn Rom thì trên dưới 50MB.

Azumy

Xin lỗi các bác vì câu hỏi hơi kém hiểu biết. Nhưng em vừa up Rom lên 2006 đang định up nốt Radio nên muốn hỏi lại các bác cho chắc. Trong bản Radio 2.69.11 có mấy file khi up radio có phải là sẽ chạy file này ko : RUUGetInfo.exe hay là file romupdateutility_noid.exe. Các bác có thể hướng dẫn cách up Radio dùm em được không

không khó lắm đâu bạn ah,b chạy file omupdateutility_noid.exe. rồi đợi 5p sau là ok đó. chú ý radio rom x.xx.11 là htc wizard , còn x.xx.21 mới là của htc prophet .

to shooter: bác mún cook rom hà, hay đấy n đòi hỏi fải có time, kiên nhẫn, tìm tòi tý, 1 bộ tool để cook và đóng gói,.. khá mệt đấy bác ah. Tuy nhiên nếu bác đk thì nên thử, mình sáng đi học, chiều tối lại lắm việc linh tinh, ngại bật máy nên mãi mà chưa lần nào thử cook hết,hix.

PhamQuang

Manager
Cả buổi chiều ngồi Up và test phiên bản PDAMobiz v1.1i, bung ra, phân tích tôi nhận thấy:

- Phần OS không khác gì so với v1.0 đã có.
- Thêm một số phần chỉnh sửa tạo Reg. hỗ trợ WiFi, Phone,... khá hơn.
- Do can thiệp tốt hơn về Reg. nên HDH chạy khá hơn, nếu như không cài quá nhiều ứng dụng phụ và trùng.
- Vẫn lấy Default là bàn phím Thái.
- Tích hợp rất nhiều Tool và soft ứng dụng hệ thống.

Tôi đã tách phần OS "trơn" ra khỏi ROM và Up, thấy rất khá.
Nếu mai có thời gian sẽ Cook lại để anh em thử dùng xem sao.

BinladenVN

Các bác nào có link down của PDAMobiz v1.1i thì cho Bin tui xin dzới, tui dzô trang PDAmobiz thì toàn tiếng Thai nên botay.:-??

Cám ơn các bác nhiều..!

ttqt802002

Bác PhamQuang ơi giúp em với,em dùng con Imate-jamin sau khi up phần IPL-SPL v3.08 máy em bị tèo luôn,màn hình chỉ nháy sáng không bật được máy lên,không vào được chế độ bootloader,reset lại máy cũng không được,em đang rất cần vì em không có máy để liên lạc.Các bác nào biết về lỗi này chỉ giúp em với,em các ơn các bác nhiều

titit

Bác PhamQuang ơi giúp em với,em dùng con Imate-jamin sau khi up phần IPL-SPL v3.08 máy em bị tèo luôn,màn hình chỉ nháy sáng không bật được máy lên,không vào được chế độ bootloader,reset lại máy cũng không được,em đang rất cần vì em không có máy để liên lạc.Các bác nào biết về lỗi này chỉ giúp em với,em các ơn các bác nhiều

bạn có up cho đúng G của máy không ?
Theo mình đọc trong forum này thì phải thận trọng và xác định máy mình là G3 hay G4 thì mới up nếu úp sai là hỏng máy luôn
Thử úp lại ROm gốc AKU 2.2 thử xem

ozean

Em có ý kiến: bác nào up Rom mới lên mà có thêm các foto chup màn hinh,thì hay hơn nhiêu. Mọi người đều có thể biết sơ qua về Rom, e rất thích up Rom, but mỗi lần như vậy phải cài lại rất nhiều soft,mệt lắm :(

h2_viethoang

Cái 2006 này thì đổi Boot Imagine như thế nào hả các bác. Em dùng Neo nhưng lại boot lên logo của Dopod. Nhân tiện bác nào biết thì cho em xin cả Tool để up boot imagine và cái Tool để chỉnh sửa Imagine luôn nhé. Thanks nhiều. (Các Tool bên topic 05 die hết zoài down không được).

ttqt802002

Cám ơn bạn TiTit,ở trong phần down bản IPL-SPL V3.08 em k thấy nói bản này dùng cho G3 hay G4 chỉ thấy nói sẽ làm cho máy up đc các loại Rom thoải mái,thế là em up thử con máy của em mới như vậy đấy,máy của em k kết nối đc với máy tính nữa vì vây k upRom đc nữa,co còn cách nào khác k các bác,các bác giúp em với,thank các bác nhiều.

Wantoknow

Cám ơn bạn TiTit,ở trong phần down bản IPL-SPL V3.08 em k thấy nói bản này dùng cho G3 hay G4 chỉ thấy nói sẽ làm cho máy up đc các loại Rom thoải mái,thế là em up thử con máy của em mới như vậy đấy,máy của em k kết nối đc với máy tính nữa vì vây k upRom đc nữa,co còn cách nào khác k các bác,các bác giúp em với,thank các bác nhiều.

Bác thử làm như sau nhé:
- Cách thứ nhất: đưa máy về trạng thái bootloader (camera + reset) 3 vạch màu, cắm dây Sync với PC, nếu có báo kết nối USB ở phía dưới màn hình PPC thì máy của bác vẫn ổn, chưa việc gì, việc tiếp theo là up lại Rom khác! Còn nếu không thì .... cách thứ hai dưới đây!

- Cách thứ hai: chọt Reset thử xem sao. Nếu máy cứ khởi động lại ở trạng thái bootloader 3 vạch màu (đỏ - lục - lam) thì làm thử cách thứ 3

- Cách thứ ba: Hard Reset (camera + comm manager + reset) thử xem sao. Nếu máy vẫn cứ khởi động lại ở trạng thái bootloader 3 vạch màu (đỏ - lục - lam) thì đem ra tiệm thay Disk-On-Chip :((

Status
Không mở trả lời sau này.