• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - WM5

Wantoknow

Rom này là rom trắng phải không bạn? bạn đã build nó lại rồi à? vậy nó thêm được những gì bạn cho mình biết nha.
Rom này chỉ up được đến 90% là die rồi. Trở lại bootloader vậy phải làm sao đây.

Không phải là ROM trắng bác ah, đã fix lại 1 số lỗi và thêm chút tiêu ớt theo thói quen sử dụng của người Việt :D
- Sử dụng tai nghe bluetooth tốt
- Wifi tốt
- Xem phim trên net tốt
- Âm thanh thoại tốt
Trước khi up lên host tui đã test rùi mà, thời gian flash ROM chỉ mất hơn 5 phút (PC của tui chip duo core 1.8, Ram 1G)

khoabonmat

Active Member
Rom này là rom trắng phải không bạn? bạn đã build nó lại rồi à? vậy nó thêm được những gì bạn cho mình biết nha.
Rom này chỉ up được đến 90% là die rồi. Trở lại bootloader vậy phải làm sao đây.

Thường những rom đuôi exe thì phải đợi lúc 90% (chuyển sang màu đỏ) thì đợi hơi hơi lâu một chút.Cố gắng chờ để tận hưởng thành quả của mình mà.:mad:)

thanhsu73

Mình đợi khá lâu đó xong rồi màn hình PPC chuyển sang màu trắng và đứng lại ở đó luôn, nhưng mình tìm được bản Rom thích hợp rồi và up ngon lành luôn, còn PC mình đang dùng là laptop Duocore 2 2G, ram 1G không đến nỗi phải chờ lâu đâu, thôi để mai mình thử lại lần nữa xem sao.

Vitdao

Well-Known Member
AKU2.3_WM06_PS8Mb_V1​

Giới thiệu với các bạn bản rom mới mình vừa cook lại từ Aku 2.3 PS8Mb rất ổn định trước đây.

Một số điểm chính của rom này:
1, Thay thế Shellress tạo giao diện giống WM06
2, Thay thế Bootimage WM06
3, Bổ xung Dialpad WM06
4, Thêm Folder Accessories và bổ xung thêm soft....

Mình đã test thử và thấy bản rom ổn định
Cảm ơn Mod Tom_codon đã giúp mình hoàn thành bản rom này.
Các bạn dùng thử xem sao, nếu có sai sót mong các bạn thông cảm, bản rom sau mình sẽ rút kinh nghiệm, rất mong sự ủng hộ của các bạn.

Bản rom này cũng up có 2 step

Step1:

Step2: chung 2 dòng G3 & G4

Pass giải nén: pdaviet.net
:)) :D :D :D :D :D :D :D :-? ;;)
Một số hình ảnh về rom

Chỉnh sửa cuối:

kodut

Aku 2.3 PS8Mb tui đã tìm rom này ở các chủ đề trước nhưung link down đều die rùi..ai có rom này thì share cho tui với..nghe nói nó ổn định lắm phải ko

kodut

đang dùng bản rom AKU2.3_WM06_PS8Mb_V1 của mod Vitdao..thấy tương thích tốt với game,,chạy nhanh,pin khỏe,,mỗi tội ko hiểu sao tui cài Font TV vào rùi mà vẫn ko đọc dc các file PDB TV,,chạy Lingvosoft Diction 2007 hauy bị treo do ko phất âm dc,,cài nhiều Soft vào thể nhớ hay bị treo ...mong mod giúp dùm

Vitdao

Well-Known Member
Aku2.3_WM06_PS8Mb_V1_Fix.​

Bản Rom này đã fix các lỗi trên, và đã có sẵn font Tiếng Việt không cần cài đặt nữa.

Link tải:

Chỉnh sửa cuối:

alo_tongdaiday

to Vitdao : bạn có thể up lại hộ mình bản Aku2.3_WM06_PS8Mb_V1_Fix.rar được không, mình dow theo link kia toàn được khoảng 40% là lỗi
thanks

kodut

thanks mod Vitdao nhiều, bản Fix 1 đang test khá ổn,,chưa thấy lỗi nào [mong là ko có]

symbian

Mình gặp 1 con NEo cực lởm .. lúc đầu đơ cảm ứng , HR đc 2 ngày lại ko vào đc camera --> up lại mất loa + mic --> 3 hôm sau lúc bật lên lúc ko lên ji hết ( có lên thì cũng chập chập đơ đơ và hay tự reset ), hiện giờ đang ngủ đông...<=== có phải phần cứng ko vậy anh em ??

Vitdao

Well-Known Member
Mình gặp 1 con NEo cực lởm .. lúc đầu đơ cảm ứng , HR đc 2 ngày lại ko vào đc camera --> up lại mất loa + mic --> 3 hôm sau lúc bật lên lúc ko lên ji hết ( có lên thì cũng chập chập đơ đơ và hay tự reset ), hiện giờ đang ngủ đông...<=== có phải phần cứng ko vậy anh em ??

Bạn thử up lại rom gốc cho Neo xem sao, mình cũng nghĩ như bạn chắc con này hư phần cứng rồi. Bạn thử Aku 2.3 xem sao.

symbian

mình đã chạy 2 bản Qtek 2.20734 -220.7114-024721-NVID+AKU 3.3.13 ASERG-us nhưng vẫn bị tình trạng đó . hiện giờ IPL vẫn là 2.15.0001 còn spl đã thay đổi thành 2.20.0001 . Nếu là phần cứng thì là bị con gì vậy vitdao , phải flash hông zậy @@. Đóng học phí con này thì chắc húp cháo qua ngày quá ..hix hix....

Vitdao

Well-Known Member
mình đã chạy 2 bản Qtek 2.20734 -220.7114-024721-NVID+AKU 3.3.13 ASERG-us nhưng vẫn bị tình trạng đó . hiện giờ IPL vẫn là 2.15.0001 còn spl đã thay đổi thành 2.20.0001 . Nếu là phần cứng thì là bị con gì vậy vitdao , phải flash hông zậy @@. Đóng học phí con này thì chắc húp cháo qua ngày quá ..hix hix....

Khi up rom thì thành phần IPL Và SPL thay đổi là chuyện bình thường mà, chắc con Neo của bạn bị hư con chip Flash rồi, nếu là bị hư con này thì máy khó up rom và hay bị lỗi rom như bạn nói, phải thay nó thôi bạn ah.
Chịu khó vậy.
@h2_viethoang: bạn chịu khó tìm lại trong đây nha:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=55

Vitdao

Well-Known Member
WM05_PDAVIET_V2

Phiên bản Rom tiếp theo phiên bản V1 cho dòng Prophet.

Bổ sung thêm một số điểm sau:
_ Thêm bộ office của WM06: Word, Excel, PowerPoint
_ Thêm một số mui tạo giao diện thân thuộc với WM06
_ Một số chỉnh sửa khác như: thay Boot Image,....
Bản rom được thực hiện bởi VitdaoTom_codon
Link tải Rom:

Pass giải nén: PDAVIET

Một số hình ảnh về Rom:

Chỉnh sửa cuối:

prinz

cho tôi hỏi chút các pác
tôi up bản rum gốc Neo tiếng đức nhưng ko thể dùng đc Internet(cả WIFI và cable qua máy tính) IE của winmobie luôn hiện là không thể download đc trang đó. ngày trước dùng Rom tiếng anh thì ok.
vậy có cách nào để khắc phúc không.(tôi ko muốn up rom tiếng anh vì không hiểu :D)

Vitdao

Well-Known Member
cho tôi hỏi chút các pác
tôi up bản rum gốc Neo tiếng đức nhưng ko thể dùng đc Internet(cả WIFI và cable qua máy tính) IE của winmobie luôn hiện là không thể download đc trang đó. ngày trước dùng Rom tiếng anh thì ok.
vậy có cách nào để khắc phúc không.(tôi ko muốn up rom tiếng anh vì không hiểu :D)

Chắc do lỗi Rom, bạn thử up bản Rom khác xem sao, thử bản Rom mình giới thiệu ở trên xem sao hay các bản rom khác cũng được.

nn9

cổng hồng ngoại và rom wm6

mình có đọc trước đây là rom wm6 chạy trên neo không dùng được cổng hồng ngoại. Không rõ rom mới có còn vấn đề này không nhỉ. Nếu bạn nào biết xin chỉ dùm.