• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - WM5

prinz

Chắc do lỗi Rom, bạn thử up bản Rom khác xem sao, thử bản Rom mình giới thiệu ở trên xem sao hay các bản rom khác cũng được.
Không thể nào làm cách nào khác sao Vitdao vì mình ở Đức lên mới không muốn Up Rom tiếng anh. đúng là lỗi của rom vì bản tiếng anh gốc thì không bị vậy. híc phải dùng lại tiếng anh seo. chán chết híc. dù sao cũng cám ơn bạn nhiều lắm. thanks=D> =D> =D> =D> =D>

hungnk

Các bác ơi... Em có con O2 neo. Bản gốc tiếng Đức... Hôm nọ nghe lời thằng bạn, up cái ROM tiếng Anh lên. Đang up thì nó lại bị hết pin X-( Bây giờ thì không thể khởi động được máy. Hic hic. Chán quá. Các bác có cách nào khắc phục không. Mà cũng không hiểu nó bị làm sao nữa rồi............ 8-|

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác ơi... Em có con O2 neo. Bản gốc tiếng Đức... Hôm nọ nghe lời thằng bạn, up cái ROM tiếng Anh lên. Đang up thì nó lại bị hết pin X-( Bây giờ thì không thể khởi động được máy. Hic hic. Chán quá. Các bác có cách nào khắc phục không. Mà cũng không hiểu nó bị làm sao nữa rồi............ 8-|

Bạn nói lạ quá đang up mà bị hết pin thế bạn làm thế nào mà up được rom mà không cần thông qua AS với PC mà thông qua AS có nghĩa là bạn đang nạp pin. Mà kể cả đang up lại mà "hết pin" hoặc mất điện thì cũng chẳng sao cả chỉ cần up lại là được thôi mà. Thân!!!!

NhatNguyen

WM05_PDAVIET_V2

Phiên bản Rom tiếp theo phiên bản V1 cho dòng Prophet.

Bổ sung thêm một số điểm sau:
_ Thêm bộ office của WM06: Word, Excel, PowerPoint
_ Thêm một số mui tạo giao diện thân thuộc với WM06
_ Một số chỉnh sửa khác như: thay Boot Image,....
Bản rom được thực hiện bởi VitdaoTom_codon

Link tải Rom:
http://www.4shared.com/file/15840635/8971521f/WM05_PDAVIET_V2.html
Pass giải nén: PDAVIET

Một số hình ảnh về Rom:

vitdao cho mình hỏi muốn up bản rom của bạn cho máy mình (G4) thì mình cần phải unlock CID và up rom Step 1(AKU) hay ko vậy :-/
sau 1 hồi tham khảo mình quyết định up rom cho con dopod của mình
nhưng mình còn ngại lắm.....:(
nếu ko đc thì toi cái máy mới mua ấy chứ
các bạn 4r giúp mình!!

kodut

vitdao cho mình hỏi muốn up bản rom của bạn cho máy mình (G4) thì mình cần phải unlock CID và up rom Step 1(AKU) hay ko vậy :-/
sau 1 hồi tham khảo mình quyết định up rom cho con dopod của mình
nhưng mình còn ngại lắm.....:(
nếu ko đc thì toi cái máy mới mua ấy chứ
các bạn 4r giúp mình!!

Bạn mua ở đâu,nếu ở Việt nam thì đều dc unlock rùii,,muốn chắc hơn thì vào Device Information,,kiểm tra Flash Chip xem,,nếu là M-System thì đã Unlock rùi...
Nói chung là cứ up qua step 1 cho nó an toàn,ko mất nhìu thời gian mấy đâu,,up step 1 là cần thiết đó,,,

NhatNguyen

Bạn mua ở đâu,nếu ở Việt nam thì đều dc unlock rùii,,muốn chắc hơn thì vào Device Information,,kiểm tra Flash Chip xem,,nếu là M-System thì đã Unlock rùi...
Nói chung là cứ up qua step 1 cho nó an toàn,ko mất nhìu thời gian mấy đâu,,up step 1 là cần thiết đó,,,
hiện giờ mình xem trong máy là Flash chip: M-System
có nghĩ là đã unlock rùi ha bước tiếp theo là Up bản rom ở Step 1 ha
bây giờ trong tay mình đang có bản rom Prophet_PV_temp nè
vậy là mình up trước dùng tạm đc ko
mấy bản rom Step 2 trên frum chưa down đc :-/

Azumy

Hùng nói hơi vô lý,khi up các rom dưới dạng ship .exe nó ko bao giờ cho up nếu pin dưới 50%,bi jờ hung phải đưa về bootloader để up rom gốc như 1b đã chỉ, hoặc up rom cứu hộ aku 2.0\2.2, có thể dùng pdaviet temp xem thử.Neo ko bao giờ chết trừ phi up nhầm g3 sang g4 và ngc lại

kodut

hiện giờ mình xem trong máy là Flash chip: M-System
có nghĩ là đã unlock rùi ha bước tiếp theo là Up bản rom ở Step 1 ha
bây giờ trong tay mình đang có bản rom Prophet_PV_temp nè
vậy là mình up trước dùng tạm đc ko
mấy bản rom Step 2 trên frum chưa down đc :-/

Bản step 1 chỉ là rom trắng để up lên Step 2 cho an toàn thui,,nếu sử dụng cũng dc nhưng sẽ ko có các ứng dụng kèm theo đâu,,bạn mới mua máy cứ up nhìu lần sẽ bít thui

6260

E mới tậu con prophet, đã up thử mấy rom WM5 và WM6, e thấy mỗi Rom RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_QTEK dùng là ổn định nhất, pin bền, ko thấy lỗi. Nhờ các bác dùng lâu chỉ giùm e xem ROM WM5 nào ngon hơn và ổn định hơn ạ?(ROm nguyên bản thì tốt quá ạ)

Vitdao

Well-Known Member
E mới tậu con prophet, đã up thử mấy rom WM5 và WM6, e thấy mỗi Rom RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_QTEK dùng là ổn định nhất, pin bền, ko thấy lỗi. Nhờ các bác dùng lâu chỉ giùm e xem ROM WM5 nào ngon hơn và ổn định hơn ạ?(ROm nguyên bản thì tốt quá ạ)

Các bản Rom WM06 hiện đang được hoàn thiện và có giao diện đẹp hơn WM05, độ ổn định cũng gần bằng rồi bạn, nếu bạn không thích thì sử dụng WM05 cũng ok, theo mình Rom WM05 ổn định nhất là Aku 2.3

6260

Các bản Rom WM06 hiện đang được hoàn thiện và có giao diện đẹp hơn WM05, độ ổn định cũng gần bằng rồi bạn, nếu bạn không thích thì sử dụng WM05 cũng ok, theo mình Rom WM05 ổn định nhất là Aku 2.3
Cảm ơn bạn mình search ra rất nhiều bản aku2.3, bạn có thể cho giúp mình link download bản aku2.3 mà bạn nói ko!

NhatNguyen

Cảm ơn bạn mình search ra rất nhiều bản aku2.3, bạn có thể cho giúp mình link download bản aku2.3 mà bạn nói ko!

bạn quay về trang đầu cuả chủ đề này ở bài pót của Mod Azumy mà down bản rom AKU 3.3.13 (US) nhé bạn này là ổn định nhất của WM5 đó
mà theo mình thì mình khuyến khích bạn nên up rom WM6 thì tốt hơn bạn àh,bản WM5 đã lỗi thời rùi
chúc vui vẻ!!!!!:mad:):mad:):mad:):mad:):mad:)

6260

Sau khi e up thằng aku 3.13, cắm usb vào thì bị hiện tượng máy báo xạc nhưng pin cứ tụt tụt, khi tụt còn 20% e mới nhớ ra pin lipolimer mà để kiệt là chết pin luôn, thế là e tá hỏa, tắt máy và cắm xạc điện vào. 1 lúc sau e bật máy lên và h lại quay về cái máng lợn RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_QTEK. Các bác cho e hỏi làm cách nào để hiện đc biểu tượng quay màn hình trên màn hinh đối với rom này

NhatNguyen

Sau khi e up thằng aku 3.13, cắm usb vào thì bị hiện tượng máy báo xạc nhưng pin cứ tụt tụt, khi tụt còn 20% e mới nhớ ra pin lipolimer mà để kiệt là chết pin luôn, thế là e tá hỏa, tắt máy và cắm xạc điện vào. 1 lúc sau e bật máy lên và h lại quay về cái máng lợn RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_QTEK. Các bác cho e hỏi làm cách nào để hiện đc biểu tượng quay màn hình trên màn hinh đối với rom này
hihi mình cảm thấy rất vui khi đọc bài viết của bạn đó,Rom mà bạn ví như cái máng lợn thì....hahaha ko còn gì để nói cả mắc cười chết đc,thôi vào đề nha sao lại có hiện tượng như thế hả bạn nhưng theo mình nghĩ bạn nên HR và cài lại nhưng phải phải tuân thủ các bước bạn nhé vì pin còn sạc đc nên ko thể chết đâu!!
P/S: bạn phải cho biết là mình đang dùng hiệu máy nào chứ để anh em 4r biết mà xử lý mình khuyên dùng WM6 mình dùng cảm thấy rất tốt và ổn nữa,bản 4.0.0 mình chưa dùng nhưng chắc cũng ngon lắm vậy nhé bạn .Thân!

NhatNguyen

khoabonmat ơi tôi đang bị lỗi truy cập INTERNET của bản này và cần cách khắc phục nó mà. nghe nói có bản upgrade cho nó nhưng link thì ko vào đc híc, thế mới cần sự giúp đỡ mà :D
máy bạn bị lỗi khi truy cập net về phần nào, Wifi hay usb hoặc có thể là bạn chưa set dúng thông số đó.thui tốt nhất là up lại rom cho chắc
mấy bản rom Wm5 giờ có rất nhìu, bạn up thử bản NÀY xem sao :-?
hoặc là rom WM6 luôn cho hiện đại mà tốc độ lại nhanh nữa :D
bạn qua bên HTC PROPHET - ROM WM6.0 tham khảo thêm nhé :p
thân !!!

duyhung84

Em đang dung bản rom rom Dopod Asia củ rồi bây giờ em muốn nâng cấp lên bản rom WM5 mới nhưng không biết chọn bản nào cho ổn định cả, các anh biết có thể chỉ giúp em nha. À mà phỉa dẫn link cho em nữa vì em là thành viên mới chưa có quyền down mà.