• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - WM5

NhatNguyen

Em đang dung bản rom rom Dopod Asia củ rồi bây giờ em muốn nâng cấp lên bản rom WM5 mới nhưng không biết chọn bản nào cho ổn định cả, các anh biết có thể chỉ giúp em nha. À mà phỉa dẫn link cho em nữa vì em là thành viên mới chưa có quyền down mà.
chào duyhung!!!!
rom WM5 mà bạn cần và đã dược chọn lọc (nhưng nói chung là bản rom nào cũng tốt , và có ưu điểm riêng cả ) bạn tải theo link [URL="http://www.sendspace.com/file/87cfsq"]NÀY[/URL]nhé, vì đây là host trung gian nên bạn có thể down về được nhưng mình khuyên bạn cố gắng đóng góp cho diễn đàn và có kinh nghiệm trong việc up rom cũng như lựa chọn cho mình một bản rom ưng ý bạn nhé !!!!
vì tinh thần phát triễn diễn đàn ngày 1 vững chắc =D>=D>
thân !!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Damo4ever

Mình dùng WM5, đang tập uprom, nên còn nhiều vấn đề sơ đẳng chưa biết mong các bạn giúp đỡ. Rom radio nghĩa là gì ? Có phải là dùng cho máy nào có radio không ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình dùng WM5, đang tập uprom, nên còn nhiều vấn đề sơ đẳng chưa biết mong các bạn giúp đỡ. Rom radio nghĩa là gì ? Có phải là dùng cho máy nào có radio không ?

Không bạn ạ. radio là phần mềm bắt sóng cũng như máy của bạn sóng yếu hay khoẻ là phụ thuộc một phần vào radio bạn ạ. Thân!!!

Lamson

Well-Known Member
AKU2.3_WM06_PS8Mb_V1​

Giới thiệu với các bạn bản rom mới mình vừa cook lại từ Aku 2.3 PS8Mb rất ổn định trước đây.
Mình đã test thử và thấy bản rom ổn định
Bản rom này cũng up có 2 step

Step1:
Step2: chung 2 dòng G3 & G4

Trích dẫn:
Bạn cứ để PPC ở màn hình Today, Sync với PC ở chế độ Guest, tìm trong folder của bản ROM đó sẽ thấy file UpdateRom.bat, bạn chạy file này cho đến khi trên màn hình PC thông báo "quá trình update hoàn tất, bấm phím bất kỳ ..." thì bạn hardreset lại PPC là xong!

Vitdao cho mình hỏi Step 1 có chọn G3 hay G4 không, mà ở trang đầu mình thấy hướng dẫn là cứ giải nén mấy ROM mà UTX chỉ ra rồi chạy...
cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

Vitdao cho mình hỏi Step 1 có chọn G3 hay G4 không, nếu bỏ qua Step1 thì có được không vì ở trang đầu mình thấy hướng dẫn là cứ giải nén mấy ROM mà UTX chỉ ra rồi chạy...
cảm ơn nhiều

Có chứ bạn, cái này mới quan trọng nè.Khi mở file rom clean ở step 1 ra bạn để ý sẽ thấy 2 file ROMUpdateUtility_NV_G3 (dùng cho G3 ) và cái còn lại thì dùng cho G4 đấy :p
chúc bạn may mắn nhé :D

Lamson

Well-Known Member
không có mà nhatnguyen mình down về nó chỉ là 1 file .exe khi chạy nó hiện ra cái hình này

có thấy nó hỏi chọn gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

không có mà nhatnguyen nó chỉ là 1 file .exe khi chạy nó hiện ra cái hình này

có thấy nó hỏi chọn gì đâu
không bạn ah` ,bạn hiểu sai ý mình rồi cái mình nói là là 2 file nằm trong folder khi ta giai nén nó ra ấy
bạn mở folder ra sẽ thấy, hình mà bạn gửi là bước thực thi khi bạn nhấp vào 1 trong 2 file đó
thân !!!!!

Lamson

Well-Known Member
MÌnh biết mà nó chỉ có 1 file RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Step1 thôi làm gì có Folder mà chọn

NhatNguyen

MÌnh biết mà nó chỉ có 1 file RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Step1 thôi làm gì có Folder mà chọn

trời vậy không ổn đâu, phải rõ ràng là G3 hay G4 mới được :( bạn tải bản Rom Temp này về chạy bước 1 cho mình
DOWNLOAD HERE và làm theo tuần tự hướng dẫn
vậy nhé !!!!!

Wantoknow

Lamson dùng WinRar để extract file .exe đó thử xem, đó là dạng đóng gói MSI.
Đối với bản ROM này thường "nhà sản xuất" chỉ đưa ra 1 file ROMUpdateUtility.exe để dùng chung cho cả G3 và G4.

Lamson

Well-Known Member
Lamson dùng WinRar để extract file .exe đó thử xem, đó là dạng đóng gói MSI.
Đối với bản ROM này thường "nhà sản xuất" chỉ đưa ra 1 file ROMUpdateUtility.exe để dùng chung cho cả G3 và G4.
Thank , mình extract RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Step1 rồi nó 1 folder trong đó chỉ có mấy fie mà có file tool này không biết là G3 hay G4 nữa ROMUpdateUtility_No_VenderID . còn file RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Step1 mình cũng down từ link mà vitdao cho, mà Vitddao nói chỉ có Step2 mới chung G3 và G4
Bản rom này cũng up có 2 step
Step1:

Step2: chung 2 dòng G3 & G4

vì chưa rõ rang nên chỉ chạy thử đến cái hình trên rồi ngồi nhìn thôi Wantoknow ơi I want to know , but I don't know what is this file ? :-?. cái flie mà mình Extract ra thì nó dùng cho G3 hay G4 mình không hay.

P/S cảm ơn Wantoknow nhiều sau khi PM hỏi ý kiến bạn mình đã Uprom đựoc rồi.
* Xin phép vitdao :sau khi PM hỏi ý kiến vitdao và shooter mình đã biêt Step1 ở trên là dùng cho G4 NEO của mình cũng là G4, mình muốn nêu ra ở đây để bác nào muốn Up thì khi down Step1 này xuống biết là G4 khỏi phải băn khoan. Cảm ơn vitdao và Shoooter nhiều

Chỉnh sửa cuối:

prinz

máy bạn bị lỗi khi truy cập net về phần nào, Wifi hay usb hoặc có thể là bạn chưa set dúng thông số đó.thui tốt nhất là up lại rom cho chắc
mấy bản rom Wm5 giờ có rất nhìu, bạn up thử bản NÀY xem sao :-?
hoặc là rom WM6 luôn cho hiện đại mà tốc độ lại nhanh nữa :D
bạn qua bên HTC PROPHET - ROM WM6.0 tham khảo thêm nhé :p
thân !!!

máy mình hiện cả wifi và úb đều ko sử dụng đc. mình ko muốn up rom khắc vì rom khác là tiếng anh. mà bản rom của mình down trên trang chủ của O2 thì lại lỗi truy cập internet bạn ạ(cả wifi+usb)
thanks

NhatNguyen

máy mình hiện cả wifi và úb đều ko sử dụng đc. mình ko muốn up rom khắc vì rom khác là tiếng anh. mà bản rom của mình down trên trang chủ của O2 thì lại lỗi truy cập internet bạn ạ(cả wifi+usb)
thanks

chào !! bạn có thể giải thích thêm được ko? mình chẵng hiểu ý bạn là như thế nào, vì nếu USB hư thì chưa nói đến việc up rom mà ngay cả việc sạc pin làm sao mà sạc chứ, còn wifi thì có thể khắc phục được vì hiện nay đã có khá nhìu bản rom mới hỗ trợ wifi rất tốt vì có số Mb trích từ ram khá cao, tạo bộ đệm lướt web rất tốt :-??
Vậy nhé bạn :-?

prinz

=D>=D>=D>

chào !! bạn có thể giải thích thêm được ko? mình chẵng hiểu ý bạn là như thế nào, vì nếu USB hư thì chưa nói đến việc up rom mà ngay cả việc sạc pin làm sao mà sạc chứ, còn wifi thì có thể khắc phục được vì hiện nay đã có khá nhìu bản rom mới hỗ trợ wifi rất tốt vì có số Mb trích từ ram khá cao, tạo bộ đệm lướt web rất tốt :-??
Vậy nhé bạn :-?

không phải usb hỏng mà là kô thể truy cập Internet dc cả bằng wifi lẫn usb bạn ạ. mình không muốn up bản rom khác vì các rom khác là tiếng anh. Mình đang sống ở Đức và muốn dùng tiếng đức bạn ạ (vì nó đầy đủ chức năng của mạng o2 đức). Mà bản tiếng đức down trên trang chủ của O2 thì lại lỗi phần truy cập đc internet.

NhatNguyen

không phải usb hỏng mà là kô thể truy cập Internet dc cả bằng wifi lẫn usb bạn ạ. mình không muốn up bản rom khác vì các rom khác là tiếng anh. Mình đang sống ở Đức và muốn dùng tiếng đức bạn ạ (vì nó đầy đủ chức năng của mạng o2 đức). Mà bản tiếng đức down trên trang chủ của O2 thì lại lỗi phần truy cập đc internet.

Ôi trời, bạn cứ vô tư mà up rom đi nhé, vì trong bản rom nào ngay cả rom gốc cũng tích hợp đầy đủ các thứ tiếng mà bạn , bạn cứ chọn bản rom ưng ý mà up nhé !!!
Up xong xuôi thì bạn vào Start\setting\Regional Setting mà chỉnh lại ngôn ngữ phù hợp mà dùng :)
Thân

prinz

Ôi trời, bạn cứ vô tư mà up rom đi nhé, vì trong bản rom nào ngay cả rom gốc cũng tích hợp đầy đủ các thứ tiếng mà bạn , bạn cứ chọn bản rom ưng ý mà up nhé !!!
Up xong xuôi thì bạn vào Start\setting\Regional Setting mà chỉnh lại ngôn ngữ phù hợp mà dùng :)
Thân

bạn đã thử chưa mà nói vậy bạn. thay đổi ở đó chỉ đc mỗi lịch là tiếng đức thôi bạn ạ. còn tất cả vẫn là tiếng anh :d :))

Tuan1412

bạn đã thử chưa mà nói vậy bạn. thay đổi ở đó chỉ đc mỗi lịch là tiếng đức thôi bạn ạ. còn tất cả vẫn là tiếng anh :d :))
đúng rồi đó bạn ạ bản rom có tận cùng là .wwe là bản rom tiếng anh mà sao chuyển dc sang tiếng đức dc,nhatnguyen xem lại nhé,còn bản rom tiếng đức hình như tận cùng nó là germany mà,bạn lên wiki dowm về nhé ở đó sẵn lắm mà

Lamson

Well-Known Member
Mọi người cho mình hỏi một chút
Mình Uprom AKU 3.3.13 thì khi vào contact thây hiện lên cả số trong máy và số trong sim lẫn lộn, các bản trước đây thì không thế ,( thường thì số điện thoại trong Sim nằm ở cuối cùng, hay không hiện lên), có cách nào sắp xếp lại để để số ĐT trong sim không hiện lên hay nằm ở cuối cùng không. Xin cảm ơn nhiều

Wantoknow

Mình Uprom AKU 3.3.13 thì khi vào contact thây hiện lên cả số trong máy và số trong sim lẫn lộn, các bản trước đây thì không thế ,( thường thì số điện thoại trong Sim nằm ở cuối cùng, hay không hiện lên), có cách nào sắp xếp lại để để số ĐT trong sim không hiện lên hay nằm ở cuối cùng không. Xin cảm ơn nhiều
Không phải là lẫn lộn mà là theo thứ tự alphabet không phân biệt theo "máy" hay SIM, điều này gây rối mắt phải không bạn?

Tạm thời có 1 cách duy nhất là dấu danh bạ trong SIM đi. Bạn dùng 1 trình quản lý registry nào đó chẳng hạn Registry Add-in của Resco Explorer, vào nhánh sau:
HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone

tìm khóa ShowSIM (nếu có), hoặc tạo mới 1 khóa Dword với tên là ShowSIM, chọn giá trị:

ShowSIM=0 (dword) ==> không hiện danh bạ ở SIM
ShowSIM=1 (dword) ==> hiện danh bạ ở SIM

Shooter

Dùng cách của Wantoknow đơn giản và triệt để, nhưng bất tiện ở chỗ khi muốn hiện trở lại SIM Contact lại (trường hợp cần so sánh hay copy Phone contacts qua SIM) phải tìm khóa registry đã sửa để sửa lại (lúc cần chưa chắc nhớ nó ở chỗ nào :D) và mỗi lần sửa lại phải reset mới có tác dụng .
Cách tiện lợi nhanh chóng là xài SKTools (cài trên SD Card), hide hoặc unhide SIM contacts cấp kỳ theo ý muốn, không cần reset và copy được qua lại trong lúc hide.