• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC RAPHAEL (Touch Pro) - HardSPL 1.90.OliNex ★

DucLong

Super V.I.P
Có bác nào biết xử lý vấn đề này k? Khi e hard SPL thì nó cứ báo "The application failed to initialize properly (0x0000135)" là sao vậy ? Thanks mọi sư giúp đỡ của các pro.

Bạn kiểm tra lại kết nối:
1/ Phần mềm kết nối cho máy. (qua thư mục hướng dẫn up rom để biết thêm).
2/ Kiểm tra chất lượng cọng cab còn tốt không.
3/ Kiểm tra pin phải còn trên 50%

matdienthoai

Các anh giúp em với,vì đây là lần đầu tiên Hard SPL nên cũng sợ we.
Như hướng dẫn thì Copy SSPLManual.exe vào máy (vào đâu cũng được) và cho chạy. Sau đó kết nối với PC,vậy thì khi kết nối có cần active sync ko vậy? hay cứ dùng cable rồi kết nối PPC với PC? Tại vì mỗi lần kết nối với PC thì trên PPC báo là dùng Sync hoặc là dùng làm USb,nhưng trong bài hướng dẫn thì khi chạy SSPLmanual thì màn hình chuyển màu xám rồi seo mà thấy gì được nữa? Rất mong được giúp đỡ,thanks

Các anh giúp em với,vì đây là lần đầu tiên Hard SPL nên cũng sợ we.
Như hướng dẫn thì Copy SSPLManual.exe vào máy (vào đâu cũng được) và cho chạy. Sau đó kết nối với PC,vậy thì khi kết nối có cần active sync ko vậy? hay cứ dùng cable rồi kết nối PPC với PC? Tại vì mỗi lần kết nối với PC thì trên PPC báo là dùng Sync hoặc là dùng làm USb,nhưng trong bài hướng dẫn thì khi chạy SSPLmanual thì màn hình chuyển màu xám rồi seo mà thấy gì được nữa? Rất mong được giúp đỡ,thanks
Nếu làm thủ công theo cách 2 như bạn thì bạn cứ cắm cable kết nối với PC rồi chạy Tools HSPL thôi không cần kết nối AS...

newnick

sao mình làm như cách thứ 2 trên diễn đàn mà không có được,làm xong vô bootloader kiểm tra vẫn là SPL-1.90.0000
Khi mình chạy cái file trên vi tính thì bước cuối cùng là update current version mình bấm cancel để bỏ qua. Vậy bước update có cần không vậy?

m00n

sau khi lam các thao tác trên thì máy tính báo kiểm tra kết nối cáp máy tính, điện thoại chuyển sang màu đen rùi tắt lun ko khởi động được: xin chỉ cho mình

sau khi lam các thao tác trên thì máy tính báo kiểm tra kết nối cáp máy tính, điện thoại chuyển sang màu đen rùi tắt lun ko khởi động được: xin chỉ cho mình
Đưa máy về Bootloader (màn hình 3 màu) rồi úp lại Ship Rom.