• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC RAPHAEL (Touch Pro) - HardSPL 1.90.OliNex ★

Atemu

Bạn ơi, máy mình bây giờ đang dùng Win7. Không biết liệu có hardSPL được không nhỉ. Có ai đã từng thành công với Win7 chưa, chỉ sợ con Touch pro của mình thành cục chắn giấy mất :(

chaopac

các bác ơi, sao cháu ấn HR theo hướng dẫn của bài 1 nó kô đc gì hết vậy, cái nút Enter là nút Enter trên bàn phím đúng kô ạh, cháu đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn kô đc, còn Bootloader thì cháu làm đc rồi (cái câu đầu "Tắt máy" cháu tưởng là tắt máy đi rồi làm 2 bước kia, hóa ra là ấn nút Power chứ kô phải tắt máy đi :-?:-?)

còn cái này cháu kô hiểu nữa bác, sao cháu vô Bootloader rồi, trên hàng trên cùng màn hình nó đề là Security unlocked nghỉa là gì vậy các bác, mong các bác chỉ bảo em thêm, thanks các bác nhiều lắm)

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

các bác ơi, sao cháu ấn HR theo hướng dẫn của bài 1 nó kô đc gì hết vậy, cái nút Enter là nút Enter trên bàn phím đúng kô ạh, cháu đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn kô đc, còn Bootloader thì cháu làm đc rồi (cái câu đầu "Tắt máy" cháu tưởng là tắt máy đi rồi làm 2 bước kia, hóa ra là ấn nút Power chứ kô phải tắt máy đi :-?:-?)

còn cái này cháu kô hiểu nữa bác, sao cháu vô Bootloader rồi, trên hàng trên cùng màn hình nó đề là Security unlocked nghỉa là gì vậy các bác, mong các bác chỉ bảo em thêm, thanks các bác nhiều lắm)
Enter là nút trung tâm trên bàn phím đó Bạn
Có lẻ máy Bạn bị khóa.Máy Bạn up rom không phải rom Ship có được không?

chaopac

Enter là nút trung tâm trên bàn phím đó Bạn
Có lẻ máy Bạn bị khóa.Máy Bạn up rom không phải rom Ship có được không?

trung tâm của cái D-pad đó hả bác, còn cái kia là unlocked (đã mở khóa) mà bác, mà dù sao cũng thanks bác, máy cháu chưa Hard Spl nữa cơ tại cháu kô có máy tính

vitkon

Bạn ơi, máy mình bây giờ đang dùng Win7. Không biết liệu có hardSPL được không nhỉ. Có ai đã từng thành công với Win7 chưa, chỉ sợ con Touch pro của mình thành cục chắn giấy mất :(

Mới vừa HardSPL cho con HTC Fuze với máy tính chạy Win7 xong. Chắc là ok bạn ạ

thaikinh

Các bác cho hỏi máy mình mới tinh, rom nguyên bản là tiếng Hà Lan, sau khi chạy HardSPL này xong có thể up rom SHIP tiếng Anh download từ htc.com được ngay ko hay còn phải làm bước gì nữa?

Trước đây mình up rom cho Diamond thì còn phải làm 1 bước gì để unlock WWE thì phải, ko biết với Touch Pro thì thế nào?

Edited: Ok mình flash xong rồi, chỉ cần có HardSPL là up được, không phải làm gì khác cả :D

Chỉnh sửa cuối:

smartmobee

các bác cho mình hỏi cái này dùng được cho O2 Serra không vậy ? Thấy cùng dòng rồi mà không dám chạy ! Mã của O2 Serra là RAPH120

mizu

RaphaelHardSPL-Unsigned_1_90_3 chạy mà nó báo lỗi ko kết nối dc với TPro, kiu em ktra lại cáp (mặc dù mình vẫn vào dc Tpro)

SSPLManual cũng ko được.....

mizu

minh lam dc roiiiii
Fai tháo Sim ra thì mới chạy bằng pc dc
dùng win7 WMobi device center
thk

duytrum444

cho e hỏi thằng Fuze voi Touch Pro chạy giống nhau không vậy mấy bác?ROM của Touch Pro thì thằng Fuze chạy đươc không?

tranngocletuan

Active Member
bác nào biết cách chỉnh bàn phím cứng của T-Mobile MDA Vario IV ko " có mấy phím ko đúng như mình nhấn Y thành Z và ngược lại,,,

millenary

em moi co 1 con reph800, luc khoi dong lên no hien thi la Touchpro, tim hoai ko thấy khe chưa sim
gio em co the bat dau lam gi voi no day, vi nó đã bị khóa mất rồi
xin anh em, ai da xai con nay cho em biet y kien

onlyloveP990i

em moi co 1 con reph800, luc khoi dong lên no hien thi la Touchpro, tim hoai ko thấy khe chưa sim
gio em co the bat dau lam gi voi no day, vi nó đã bị khóa mất rồi
xin anh em, ai da xai con nay cho em biet y kien

Khe xim nằm ngay phía dưới camera phía bên phải đó bạn(nhìn theo hường lưng quay máy lật lên),bạn phải gỡ Pin ra mới lắp sim vào đc,nếu tim không thấy thì gỡ Pin ra,chụp hình Post lên,anh em chỉ giúp cho nhé.

millenary

Khe xim nằm ngay phía dưới camera phía bên phải đó bạn(nhìn theo hường lưng quay máy lật lên),bạn phải gỡ Pin ra mới lắp sim vào đc,nếu tim không thấy thì gỡ Pin ra,chụp hình Post lên,anh em chỉ giúp cho nhé.

hình như em nó là dòng CDMA thì phaỉ. mình đã lật phin em í ra. soi từng tí nhưng ko thất đây, chỉ có 1 lưu ý là khi trượt ra, phía sau màn hình có 1 cái nắp trượt & khi trượt nó ra thì có 1 cái nhìn như cáp màn hình á

GinTonic

Có bác nào biết xử lý vấn đề này k? Khi e hard SPL thì nó cứ báo "The application failed to initialize properly (0x0000135)" là sao vậy ? Thanks mọi sư giúp đỡ của các pro.