• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC S620 bị treo khi khởi động?

khanhbinh_gsm

em ko biết cách đưa về boot con này (nghe nói bấm camera và nút nguồn,nhưng em tìm hoài ko thấy nút camera đâu hết)mong anh em chỉ giúp,với lại sao bật nguồn lên nó treo nhưng gắn cáp USB nó im re ko báo gì hết,ko biết phải làm sao

HoanXtq

Nút camera ngay cạnh nút space kìa bác ơi.có chữ sim ấy, không được thì hard reset nhé !

PhamHien

Máy đã treo thì làm sao gắn cable mà nó có thể nhận được? Bạn thử các thao tác bootloader và Hard reset nhé

hoangkimma

trong diễn đản đã hướng dẫn đẩy đu? up rom bạn hãy đọc vả tự up lấy vả cam? nhận.chúc vui

lilzorro

MÌnh nghĩ cái này chỉ cần hardreset là được. Có lẽ do bạn ép xung chip lên quá cao thôi. nếu đúng thì có nhiều cách để xử lý lắm. chả cần up rom!

VuThienVuong

Cái này là do bạn up ROM bị lỗi rồi. Mình đã từng bị. Chắc bác lấy hàng dựng. Nếu là máy hãng hay sách tay xịn. Thì lấy ROM ship về chạy lại thì không bị lỗi 270 gì đó nữa mà chạy okie ngay. còn nếu là hàng dựng thì kiếm 1 con mày nào còn sống mà lam theo cách GOLD card. Còn không thì chỉ có vào hãng mà thay FLASH. Hết 1,4 triệu.
Mình bị 1 phát đau xót mà hồi đó chưa biết cách kiu bằng GOLD card. Nhưng vì là máy kỷ niệm nên đành cắn răng mà thay đấy

lilzorro

Cái này là do bạn up ROM bị lỗi rồi. Mình đã từng bị. Chắc bác lấy hàng dựng. Nếu là máy hãng hay sách tay xịn. Thì lấy ROM ship về chạy lại thì không bị lỗi 270 gì đó nữa mà chạy okie ngay. còn nếu là hàng dựng thì kiếm 1 con mày nào còn sống mà lam theo cách GOLD card. Còn không thì chỉ có vào hãng mà thay FLASH. Hết 1,4 triệu.
Mình bị 1 phát đau xót mà hồi đó chưa biết cách kiu bằng GOLD card. Nhưng vì là máy kỷ niệm nên đành cắn răng mà thay đấy

Nhầm hàng rồi. Dựng hay zin thì cũng giống nhau hết. Đừng chém gió bừa như thế.

VuThienVuong

Vấn đề ở đây là hàng dựng thì tui đố ông kiếm được ROM ship mà kíu máy. Trong khi máy đang ở tình trạng Bootloader thì không thể unlock SPL.
Ở Bootloader chỉ có thể chạy được ROM ship. Các bản khác thì phải unlock hạ SPL về 1.11.000 mới Up được ROM vào.

miss_you505

minh gio sử lý máy bị treo khi khởi động rất ngon, nhung mà úp room cho em nó mà không đc. ban o cho nao kim mã thế hôm nào mình dến mình trao đổi tí nhé

KoolFire

Các bạn làm thử cách này:
Tắt máy giữ 2 phím softkey (trên phím Home và phím Back) + bật nguồn 1,5 giây, bỏ phím bật nguồn nhấn phím 0 nhưng vẩn giừ 2 phím softkey đến khi hiện lên màn hình đen toàn tiếng Anh thì bạn bỏ hết các phím ra và nhấn nút gọi. Xong chỉ việc chờ máy restart. Nếu phối hợp không nhịp nhàng thì tháo pin rồi làm đi làm lại 2-3 lần chừng nào được thì thôi.

Lưu ý:

Cách này khôi phục cài đặt gốc cưỡng ép (Factory Reset), nên danh bạ, tin nhắn hay dữ liệu trong bộ nhớ máy sẽ mất sạch, không có cửa nào cứu hêt. Vì vậy chỉ khi nào các cách trên không được thì mới áp dụng cách này nha!

lilzorro

Vấn đề ở đây là hàng dựng thì tui đố ông kiếm được ROM ship mà kíu máy. Trong khi máy đang ở tình trạng Bootloader thì không thể unlock SPL.
Ở Bootloader chỉ có thể chạy được ROM ship. Các bản khác thì phải unlock hạ SPL về 1.11.000 mới Up được ROM vào.

sao lại không kiếm được rom ship? hàng renew với hàng zin thì khác nhau mỗi cái vỏ thôi. sao máy zin kiếm được rom ship mà renew ko kiếm được?