• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

trananhtommy

Em của mình vào net lúc đc lúc mất

Máy mình bản 4.0.3, đã rooted chưa S-off, room gốc, có cái thắc mắc là wifi không ổn định. Nhà mình sử dụng latop+Iphone+Ipad và đều cài IP tĩnh hết, truy cập net mọi lúc không vấn đề gì nhưng chú XL của mình thì lúc được, lúc không được, chẳng hiểu tại sao nữa. lúc được vs lúc không được mình đều không thay đổi IP tĩnh đã cài trong chú XL. Xin các Bác trợ giúp với ạ, lúc đc không sao, lúc không được ức chế dã man.

p/s E XL này đến CQ hoặc cafe đều truy cập ầm ầm các Bác ợ.

Có cách nào kiểm soát hoặc có phần mềm nào xử lý các Bác giúp E với ạ.

khong_co_ai

Active Member
Máy mình bản 4.0.3, đã rooted chưa S-off, room gốc, có cái thắc mắc là wifi không ổn định. Nhà mình sử dụng latop+Iphone+Ipad và đều cài IP tĩnh hết, truy cập net mọi lúc không vấn đề gì nhưng chú XL của mình thì lúc được, lúc không được, chẳng hiểu tại sao nữa. lúc được vs lúc không được mình đều không thay đổi IP tĩnh đã cài trong chú XL. Xin các Bác trợ giúp với ạ, lúc đc không sao, lúc không được ức chế dã man.

p/s E XL này đến CQ hoặc cafe đều truy cập ầm ầm các Bác ợ.

Có cách nào kiểm soát hoặc có phần mềm nào xử lý các Bác giúp E với ạ.

Thế xem lại thiết bị phát wifi của bạn xem. Điện thoại thường bắt sóng yếu hơn các thiết bị khác nên nếu sóng mà kém hoặc không ổn định chắc dễ bị trục trặc đấy.
Tuy nhiên bạn cũng nên thử up lại bản rom khác xem có cải thiện gì không

Chỉnh sửa cuối:

lnvlslble

HTC Sensation Z710e
IMEI 356440042392306
IMEI SV 01
DEVICE SERIAL NUMBER HT15RV802557
IMSI 45201021606717
ANDROID 4.0.3
HTC SENSE 3.6
SOFTWARE NUMBER 3.32.707.10
KERMEL VERSION
3.0.16-gc61d866
htc-kernel@u18000-build-144#1
SMP PREEMPT Fri Mar 9 14:55:07 CST 2012
BASEBAND VERSION
11.69A.3504.00U_11.23.3504.07_M2
BUILD NUMBER
3.32.707.10 CL318920 release-keys
BROWER
WebKit/534.30

Máy mình mua lại đã thế này rùi, nhưng dùng thì thấy sóng MOBIFONE yếu quá hix. Xin hỏi các bác MOD là có cách nào up Flash RIL để cải thiện tình hình ko, và bản Radio versions nào thì tương thích với máy mình như hiện tại. Thankss...!

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
HTC Sensation Z710e
IMEI 356440042392306
IMEI SV 01
IMSI 45201021606717
ANDROID 4.0.3
HTC SENSE 3.6
KERMEL VERSION
3.0.16-gc61d866
BASEBAND VERSION
BUILD NUMBER
BROWER
WebKit/534.30

Máy mình mua lại đã thế này rùi, nhưng dùng thì thấy sóng MOBIFONE yếu quá hix. Xin hỏi các bác MOD là có cách nào up Flash RIL để cải thiện tình hình ko, và bản Radio versions nào thì tương thích với máy mình như hiện tại. Thankss...!

Vấn đề về sóng Radio thì phải do chính bạn kiểm chứng. Vì nó liên quan tới nhiều thứ. Mạng bạn đang sử dụng. Khu vực bạn đang sống. Vì thế bạn phải tự test thôi.
Trước hết bạn phải kiểm tra máy bạn đã có S-OFF chưa?
Có Super CID chưa? (Vào Hboot để kiểm tra nhé - Tắt máy bấm giữ nút Volum Down và nút nguồn cùng lúc)

khong_co_ai

Active Member
HTC Sensation Z710e
IMEI 356440042392306
IMEI SV 01
IMSI 45201021606717
ANDROID 4.0.3
HTC SENSE 3.6
KERMEL VERSION
3.0.16-gc61d866
BASEBAND VERSION
BUILD NUMBER
BROWER
WebKit/534.30

Bác venusian nói đúng đó, nếu bạn không thường xuyên dùng 3G thì bạn nên chuyển về chế độ GSM only thì sóng sẽ được cải thiện tốt hơn là để chế độ auto 2G/3G. Nếu bạn để mặc định thì sẽ là auto nên sóng ở khu vực trung tâm cũng có lúc bị yếu đó, nhất là ở trong các toà nhà cao tầng.

lnvlslble

Bác venusian nói đúng đó, nếu bạn không thường xuyên dùng 3G thì bạn nên chuyển về chế độ GSM only thì sóng sẽ được cải thiện tốt hơn là để chế độ auto 2G/3G. Nếu bạn để mặc định thì sẽ là auto nên sóng ở khu vực trung tâm cũng có lúc bị yếu đó, nhất là ở trong các toà nhà cao tầng.

Vậy cho e hỏi là khi cần dùng 3G thì lại phải vào lại và chỉnh sang chế độ auto hả bác.? Thanks...!

lnvlslble

Cho e hỏi là sao phần Locations, Maps và phần Dự báo thời tiết của e nếu dùng 3G thì update địa điểm rất chính xác, còn nếu dùng wifi thì nó lại update ở 1 nơi nào đó của Trung Quốc hay Đài Loan gì đấy, nhìn rất khó chịu. E đã clear data rùi uninstall và đã cài lại mà nó vẫn thế. Bác nào gặp trường hợp như e thì share cho e cách fix với. Thanks...

venusian

Moderator
Cho e hỏi là sao phần Locations, Maps và phần Dự báo thời tiết của e nếu dùng 3G thì update địa điểm rất chính xác, còn nếu dùng wifi thì nó lại update ở 1 nơi nào đó của Trung Quốc hay Đài Loan gì đấy, nhìn rất khó chịu. E đã clear data rùi uninstall và đã cài lại mà nó vẫn thế. Bác nào gặp trường hợp như e thì share cho e cách fix với. Thanks...

Vấn đề này mình cũng đã từng gặp một trường hợp. Chính xác là do củ phát Wifi đấy có vấn đề.
Bạn thử chuyển sang một điểm phát Wifi khác xem sao nhé.

lnvlslble

Anh e nào từng bị tình trạng máy tự mở wifi vào buổi sáng sớm và đã fix được rùi thì chỉ e cách fix với. Thanks...

venusian

Moderator
Anh e nào từng bị tình trạng máy tự mở wifi vào buổi sáng sớm và đã fix được rùi thì chỉ e cách fix với. Thanks...

Bạn đang dùng Rom Ship hay đã đổi qua Rom Cook mà bị vậy.
Nếu là Rom Ship thì có thể là lỗi do bạn cài ứng dụng thm vào máy bị gây xung đột. Backup lại dữ liệu và cho em nó một phát Factory Rêst lại toàn bộ máy.
Nếu dùng Rom Cook rất có thể đấy là lỗi chưa hoàn chỉnh của bản Rom đó. Bạn up qua bản khác nhé.

Lỗi này thỉnh thoảng mình cũng bị, nó tự bật cả WiFi lẫn Mobile network nhưng chỉ bị ở Ship Rom thôi. Giờ khắc phục bằng cách tắt chức năng Auto sync trong Accounts & sync và tắt Scheduled sync trong Settings của Weather đi.

lnvlslble

Bạn đang dùng Rom Ship hay đã đổi qua Rom Cook mà bị vậy.
Nếu là Rom Ship thì có thể là lỗi do bạn cài ứng dụng thm vào máy bị gây xung đột. Backup lại dữ liệu và cho em nó một phát Factory Rêst lại toàn bộ máy.
Nếu dùng Rom Cook rất có thể đấy là lỗi chưa hoàn chỉnh của bản Rom đó. Bạn up qua bản khác nhé.

Lỗi này thỉnh thoảng mình cũng bị, nó tự bật cả WiFi lẫn Mobile network nhưng chỉ bị ở Ship Rom thôi. Giờ khắc phục bằng cách tắt chức năng Auto sync trong Accounts & sync và tắt Scheduled sync trong Settings của Weather đi.

E dùng Rom Ship, trước hôm cài app Screen of and Lock thì ko bị tình trạng này, nhưng từ khi cài app đó vào thì lại bị. E nghĩ do xung đột rùi. Mà app đó đang hay ko lẽ lại uninstall nó đi hix. Để e fix bằng cách tắt Auto sync trong Accounts & sync và tắt Scheduled sync trong Settings của Weather đi. Nếu ko đc nữa thì có lẽ phải remove app đi thật hic. Thanks man.!

E dùng Rom Ship, trước hôm cài app Screen of and Lock thì ko bị tình trạng này, nhưng từ khi cài app đó vào thì lại bị. E nghĩ do xung đột rùi. Mà app đó đang hay ko lẽ lại uninstall nó đi hix. Để e fix bằng cách tắt Auto sync trong Accounts & sync và tắt Scheduled sync trong Settings của Weather đi. Nếu ko đc nữa thì có lẽ phải remove app đi thật hic. Thanks man.!
Mình đâu có cài app đó mà vẫn bị mà...:D

lnvlslble

Đúng là củ wifi nhà e củ chuối các bác ạ, như đang ngồi chỗ này đây thì nó update chính xác nè. Mình restart modem liệu có hết ko các bác. E hỏi cái phần Locations and Maps ở bài trên ấy.

@ bác Dũng: nhưng đúng là e cài vào thì nó mới bị bác ạ, thế mới đểu hehe.

Chỉnh sửa cuối:
Đúng là củ wifi nhà e củ chuối các bác ạ, như đang ngồi chỗ này đây thì nó update chính xác nè. Mình restart modem liệu có hết ko các bác. E hỏi cái phần Locations and Maps ở bài trên ấy.
Bạn cứ Reset lại modem thử xem chứ mình update qua WiFi phát nào ngon phát ấy.

nhưng đúng là e cài vào thì nó mới bị bác ạ, thế mới đểu hehe.
Chắc máy mình đểu roài...:))

lnvlslble

Lỗi wifi update phần Locations toàn ra 1 tỉnh nào đó của China là do trong systems tool của modem để là GMT + 8, chỉnh lại thành GMT + 7 là đc. Nhờ e config lại modem nên mới phát hiện ra hehe. :))

Chỉnh sửa cuối:

dtienduc2

CHO MÌNH HỎI MÌNH CÁCH CÀI IP TỈNH CHO HTC SENSATION 4.0.3.MÌNH TÌM HOÀI KO CÓ NETMASK ĐỂ CÀI.CÓ AI BIẾT CHỈ CHO MÌNH.CÁM ƠN

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

minhnvHD

Hôm nay lang thang lên trang HTCDEV, ghé qua thấy em Sensation này, có Kernel Source Code v4.0. Mong các bro giải đáp giúp mình cái này dùng để làm gì vậy ạ? thanks

Last edited by a moderator:

handyhb

ko đăng nhập được htcdev.com là sao?

Mình vào htcdev.com và đăng ký tài khoản nhưng sau đó ko thê đăng nhập được để mở khóa bootloader của máy. mình cũng ko thấy htc gửi mail sau khi đã đăng ký mặc dù lúc vừa đăng ký xong nó đã congarution rồi? Các bạn cho hỏi tại sao vậy?