• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Sensation - Update OTA 2.3.4 bị lỗi?

duyhauu

Các bạn cho tớ hỏi lỗi này là gì , khi tớ update OTA 2.3.4 thì bị như vậy.
Máy tớ là : HTC Sensation 4G - mạng T-Mobile . Định update lên 2.3.4 để Unlock nhưng không thành :(.

Lỗi :

Lỗi tam giác màu trắng , có dấu chấm than màu vàng ở trong

Cảm ơn các bạn đã đọc topic, mong rằng sẽ được sự giúp đỡ từ các bạn sớm !

teranosaus

bạn nêu rõ tình trạng máy, đã s-off, cài recovery và root chưa? Mình nghĩ nguyên nhân lỗi trên là do bạn đã up recovery và root vì muốn update OTA thì phải có stock recovery. Bạn thử down bản rom ship tương ứng với máy ở topic rom của chú Phạm Quang up lại rồi update OTA xem sao nhé.

duyhauu

bạn nêu rõ tình trạng máy, đã s-off, cài recovery và root chưa? Mình nghĩ nguyên nhân lỗi trên là do bạn đã up recovery và root vì muốn update OTA thì phải có stock recovery. Bạn thử down bản rom ship tương ứng với máy ở topic rom của chú Phạm Quang up lại rồi update OTA xem sao nhé.

Máy e đã S-OFF, Cài Recovery và RoOt rồi a ạ. Cho e hỏi là nếu e giữ nguyển bản 2.3.3 có unlock được k ? và làm như thế nào ạ. Thanks a !

teranosaus

bạn đã S-OFF và recovery thì đương nhiên là bạn phải up lại rom ship 2.3.3 rồi mới update OTA đc.
2.3.3 không thể unlocked bằng HTCdev vì khi bạn update lên 2.3.4 bạn mới có Hboot 1.18.0000 tương thích với HTCdev để unlocked.

Có gì cần hỏi bạn cứ post lên topic hoặc gửi pm cho mình vì mình đang dùng máy cty không có yahoo chat.

lebinh__hung

bạn đã S-OFF và recovery thì đương nhiên là bạn phải up lại rom ship 2.3.3 rồi mới update OTA đc.
2.3.3 không thể unlocked bằng HTCdev vì khi bạn update lên 2.3.4 bạn mới có Hboot 1.18.0000 tương thích với HTCdev để unlocked.

Có gì cần hỏi bạn cứ post lên topic hoặc gửi pm cho mình vì mình đang dùng máy cty không có yahoo chat.

root không liên quan gì đến up ota cả bạn à

nếu máy vẫn dùng rom ship và đã cài recovery CWM + root rồi thì up ota vô tư với điều kiện bạn trả về recovery gốc và up thôi. Vẫn để nguyên s-off, nhưng khi up xong bạn lại cài recovery CWM vào và root (vì lúc này root bị vô tác dụng phải chạy lại).

Quan trọng là bạn chưa đucng5 chạm gì đến các phần mềm hệ thống, tức là dùng sysappremover nó đi ấy :D

teranosaus

root không liên quan gì đến up ota cả bạn à

nếu máy vẫn dùng rom ship và đã cài recovery CWM + root rồi thì up ota vô tư với điều kiện bạn trả về recovery gốc và up thôi. Vẫn để nguyên s-off, nhưng khi up xong bạn lại cài recovery CWM vào và root (vì lúc này root bị vô tác dụng phải chạy lại).

Quan trọng là bạn chưa đucng5 chạm gì đến các phần mềm hệ thống, tức là dùng sysappremover nó đi ấy :D

Góp ý bạn lebin_hung trc khi góp ý cho ai nên đọc kỹ comment của ng ta trc đã.

Mình không nói root ảnh hưởng đến update OTA, như ở trên mình đã nói rõ là do up recovery nên mới xảy ra như vậy, còn đương nhiên muốn root thì phải cài recovery mới có thể root đc. Khi up lại rom ship thì chính là đưa cái recovery trở về stock recovery do vậy mới có thể update OTA.

lebinh__hung

Góp ý bạn lebin_hung trc khi góp ý cho ai nên đọc kỹ comment của ng ta trc đã.

Mình không nói root ảnh hưởng đến update OTA, như ở trên mình đã nói rõ là do up recovery nên mới xảy ra như vậy, còn đương nhiên muốn root thì phải cài recovery mới có thể root đc. Khi up lại rom ship thì chính là đưa cái recovery trở về stock recovery do vậy mới có thể update OTA.

phải hiểu là nếu đòi úp qua ota thì đa số họ muốn giữ nguyên phần mềm đã cài, đưa về rom ship thì khác nào hardreset sạch sẽ hả bạn.

nếu cần recovery thì chỉ cần up lại recovery gốc là lên ota thôi, mặc kệ máy đã soff hay root...cần recovery gốc mà quât cả cái rom vào làm chi vậy

ferick

Các bạn cho mình hỏi trả lại recovery gốc.như thế nào.mình đag dubg rom ship 2.3.3 h muốn lên 2.3.4.recovery thì cug ko rõ máy mình đang dùng là bản nào.

minhdakai

Các bạn cho mình hỏi trả lại recovery gốc.như thế nào.mình đag dubg rom ship 2.3.3 h muốn lên 2.3.4.recovery thì cug ko rõ máy mình đang dùng là bản nào.

Chúng ta có 2 cách để lấy lại stock recovery (recovery gốc)

1. Cách 1: up lại ROM SHIP bằng cách chạy lại file ROM RUU với ROM ship 2.3.3 hoặc 2.3.4. Với cách này máy bạn sẽ về nguyên bản (cũng đâu cần update nếu bạn chạy 2.3.4), các phần mềm hãng thứ 3 sẽ mất, recovery và root cũng mất.
2. Cách 2: Dùng bản ROM Ship dang RUU để lấy cái stock recovery, sau đó dùng cmd để flash stock recovery. Với cách này thì bạn kg mất gì (vì máy không bị hard reset). Sau đó thì update OTA

Note: tôi có file tiếng anh trên xda forum hướng dẫn lấy file recovery gốc để flash. Nhưng không có thời gian để dịch ra tiếng việt. Nếu bạn đoc được tiếng anh thì mình gửi cho rồi tự làm, nói chung họ hướng dẫn rất kỹ, bạn cứ làm từng bước là ok

file hướng dẫn:http://www.mediafire.com/?nb7908e967l5o1n

Chỉnh sửa cuối:

duyhauu

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ. e đã làm được rồi ! .
P/s : e cũng đã Unlock dc rồi (không cần code) , nếu bác nào muốn có code Unlock e cũng có. chỉ cần pm e làm giúp cho. vs giá là FREE không như ở cửa hàng là 600 nghìn.hi

qmha

Chúng ta có 2 cách để lấy lại stock recovery (recovery gốc)

1. Cách 1: up lại ROM SHIP bằng cách chạy lại file ROM RUU
2. Cách 2: Dùng bản ROM Ship dang RUU để lấy cái stock recovery, sau đó dùng cmd để flash stock recovery

Note: tôi có file tiếng anh trên xda forum hướng dẫn lấy file recovery gốc để flash. Nhưng không có thời gian để dịch ra tiếng việt. Nếu bạn đoc được tiếng anh thì mình gửi cho rồi tự làm, nói chung họ hướng dẫn rất kỹ, bạn cứ làm từng bước là ok
Bác có thể share cho anh em lên đây được không? Anh em có vướng mắc thì còn tham khảo ạ.

ferick

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ. e đã làm được rồi ! .
P/s : e cũng đã Unlock dc rồi (không cần code) , nếu bác nào muốn có code Unlock e cũng có. chỉ cần pm e làm giúp cho. vs giá là FREE không như ở cửa hàng là 600 nghìn.hi

cách khắc phục thế nào bro ơi.