• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Sesation chạy 2.3.4 không mượt

tigerxxx

Mình đã nâng cấp hệ điều hành Gingerbread lên 2.3.4 qua wifi. Nhưng sau đó thấy máy hay bị lỗi như là đầy bộ nhớ. Tức là vào IE thỉnh thoảng bị thoát ra. Hoặc khi thoát khỏi IE, camera hay một số game thì máy hiện lên màn hình khởi động HTC và chạy khoảng 30 giây mới hiện lên sense.
Có bạn nào bị lỗi như vậy không.
Mình muốn quay trở lại 2.3.3 nhưng ko bít cách nào. (Sau khi lên 2.3.4 mình dã S-OFF, Recovery, ROOT).

cutys_123

Mình đã nâng cấp hệ điều hành Gingerbread lên 2.3.4 qua wifi. Nhưng sau đó thấy máy hay bị lỗi như là đầy bộ nhớ. Tức là vào IE thỉnh thoảng bị thoát ra. Hoặc khi thoát khỏi IE, camera hay một số game thì máy hiện lên màn hình khởi động HTC và chạy khoảng 30 giây mới hiện lên sense.
Có bạn nào bị lỗi như vậy không.
Mình muốn quay trở lại 2.3.3 nhưng ko bít cách nào. (Sau khi lên 2.3.4 mình dã S-OFF, Recovery, ROOT).
Hình như bạn chỉ cần up lại bản rom ship 2.3.3 là nó về lại 2.3.3 thôi mà.! Tuy nhiên sau đó bạn phải root và recovery lại (nếu muốn để up room cook)

tigerxxx

Sau khi bỏ bớt một số phần mềm như Bitdefender, Doctor battery, xóa hết tin nhắn (gần 2000 tin) thì máy em chạy mượt hơn rồi he he.
Máy e cài System Panel. Khi cho end all ták thì RAM trống tăng lên đến khoảng 300MB, nhưng sau đó một số phần mềm lại tiếp t5uc chạy background như Yahoo Mes, Facebook... nên bộ nhớ dần giảm xuống còn khoảng 150M. Làm sao cho nó đừng tự động chạy nữa nhỉ?:-/