• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SOFTS - HỖ TRỢ CHO HTC Blue Angel

kokoro194

Vista Cube
Tạo giao diện Cube3D với style của Vista, phiên bản đầy đủ nhất

Đây là gói sản phẩm đầy đủ giúp bạn tạo giao diện cho Cube3D với phong cách của Vista, hiện cũng đã có rất nhiều Skin cho Vista dành cho Dual commmanager, dialer, HTC home, calculator và today screen, với chương trình này sẽ cung cấp thêm cho bạn Cube hiệu tứng Touch hoàn chỉnh thêm bộ Vista cho thiết bị Pocket PC của mình.

Bộ đóng gói cung cấp 3 file cài đặt

Vista Cube full application dành cho các dòng máy chưa cài đặt TouchFlo, TouchSettings và Cube3D
Vista cube for excisting cubes_replaces graphics only: File đóng gói với các dòng máy đã tích hợp trên ROM bạn chỉ cần thay đổi đồ họa với hình ảnh của Vista
poorlyduck Original cube backup graphics: File đóng gói đồ họa đưa skin quay về nguyên bản original htc cube

TouchFlo Config: Cho phép bạn tắt bật khả năng vuốt hiệu ứng bằng đầu ngón tay để thao tác chuyển đổi

Touch Settings: Cho phép bạn tùy biến thay đổi các ứng dụng, địa danh dự báo thời tiết

DOWNLOAD

sao mình cài cái này vào ko hiện chữ mà hiện toàn ????????????? thôi là sao vậy nhỉ:-??

vnanhvn

sao mình cài cái này vào ko hiện chữ mà hiện toàn ????????????? thôi là sao vậy nhỉ:-??

Bạn phải ghi rõ dấu ????? ấy xuất hiện ở nhưng nơi nào chứ? Hoặc bạn có thể chụp hình gửi lên diễn đần để mọi người giải quyết hộ bạn được!

helldemon

Cho mình hỏi một chút được không
Mình dùng dopod M 700 Win 5 có thể cài các ứng dụng trên được không

sututam

Spb Mobile Shell 2.0

Spb Mobile Shell 2.0
tôi đã thử dùng nhiều phần mềm về theme và icon,
nhưng thấy spb mobile shell 2.0 vẫn là ngon nhất,
đây là bộ phần mềm của spb tích hợp rất nhiều chức năng. chạy ổn định, hay hơn cả SPB POCKET PLUS.
phần mềm này các bác có thể tải ngay từ trang web của hãng spb
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/mobileshell/?en

thienonline

Cho mình xin hỏi
1. Cài touchflo có gây ảnh hưởng đến màn hình không. Tức là touch nhiều wá cảm ứng liệt luôn ? :D

2. Mình vừa upgrade len WM6 nhưng nút power không hoạt động khi muốn chuyển về chế độ Hibernate, phải nhờ vào pBar. Dây là lỗi chung hay là tại nút power của máy mình có vấn đề ?

Cám ơn mọi nguoi nhé

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cho mình xin hỏi
1. Cài touchflo có gây ảnh hưởng đến màn hình không. Tức là touch nhiều wá cảm ứng liệt luôn ? :D

2. Mình vừa upgrade len WM6 nhưng nút power không hoạt động khi muốn chuyển về chế độ Hibernate, phải nhờ vào pBar. Dây là lỗi chung hay là tại nút power của máy mình có vấn đề ?

Cám ơn mọi nguoi nhé

Nút Power của bạn bị toi rồi đấy, phải sửa đi thôi.
Còn cài TouchFlo vào cũng hay lắm đấy và ko phải lo lắng gì đâu bạn, cứ Touch thoải mái đi vì chưa ai bị died vì dùng nó cả

Em xin góp ý thêm về trình duyệt ảnh HTC Album, khi cài xong nó chỉ duyệt ảnh trong thư mục Device/Document/My pictures. Vậy để nó duyệt toàn bộ ảnh trong Main memory và Card memory ta làm một thủ thuật nhỏ sau:
- Vào Device/Document xóa thư mục My pictures (hoặc đối tên thành _My pictures)
- Bật HTC Album lên chương trình sẽ duyệt

- Trong chế độ xem ảnh có các chế độ duyệt ảnh giống như của Iphone:
+ Next/Preview: vuốt sang trái hoặc phải
+ Rotate (xoay): Vuốt nửa vòng tròn (2 chiều)
+ Zoom: Xoay đủ một vòng tròn (to/nhỏ: 2 chiều)
Ngoài ra bạn có thể send to contact để tạo hình ảnh cho contact (nó hơn Pictures & Videos là hình ảnh thể hiện với độ nét cao khi có cuộc gọi đến.

(Xin lỗi các pác tối nay em sẽ post ảnh minh họa)

Chỉnh sửa cuối:
Spb Backup v2.0.1 for PPC

Spb Backup v2.0.1 for PPC

Các chế độ sao lưu:
* Sao lưu file nén.
* Sao lưu file có bảo mật.
* Sao lưu Storage card.
* Sao lưu đầy đủ và tùy chọn.

Không bao giờ phải lo bị mất dữ liệu cá nhân với chức năng tự động sao lưu:
* Tự động lên kế hoạch sao lưu
* Tự động xóa file backup cũ
* Tự động reboot với mã truy nhập Sim card

Khôi phục dữ liệu:
* Có thể khôi phục ngay sau khi up ROM
* Có thể khôi phục cho bất kì BA nào
* Khôi phục không cần cài đặt chương trình
* Có bảng chọn để khôi phục
* Có thể bung file trên PC bằng công cụ giả nén

----------------------------------------------------------------------

Download: (Dung lượng: 2.41 MB)

RapidShare

Chỉnh sửa cuối:

beatlemanian

Cho em hỏi, dùng các chương trình touch cho BA như icontacts hay caculator sau khi thoát ra được (em kéo bút phía tren màn hình) thì trong pBar vẫn còn thấy chạy, phải click nút X màu đỏ mới thoát hẳn. Lỗi này là do soft của HTC hay là do con Qtek của em, em là dân newby nếu hỏi ngớ ngẩn mong các pak tha lỗi nhé....

habubi

Cho em hỏi, dùng các chương trình touch cho BA như icontacts hay caculator sau khi thoát ra được (em kéo bút phía tren màn hình) thì trong pBar vẫn còn thấy chạy, phải click nút X màu đỏ mới thoát hẳn. Lỗi này là do soft của HTC hay là do con Qtek của em, em là dân newby nếu hỏi ngớ ngẩn mong các pak tha lỗi nhé....

Bạn cứ an tâm, ko phải lỗi do máy đâu. Bạn dùng iContact ver 1.02 ấy, thoát ra hoàn toàn được.

Hoangdat_vista

Windows Mobiles nếu chưa cái ứng dụng Task Manager nào thì đều vậy cả. Các chương trình sau khi khơi động, nhấn nút "X" thì đa phần đều không đóng hẳn mà vào trạng thái " Minimize" Điều này làm chiếm dụng bộ nhớ hệ thống nhưng bù lại khi chạy lại ứng dụng này thì chương trình lập tức có thể sử dụng được ngay mà không cần phải tốn thời gian khởi động. Nói cách khác, nó giúp hệ thống chạy ở chế độ " đa luồng".

hunter

Ai có cho mình xin soft biến camera của Oiis thành Webcam PC hỗ trợ V6.1 chút nhé. Cảm ơn nhiều.

hun1806

các bác cho e hỏi với e cài htc home rùi nhưng thời tiết ko dùng dc.các bác chỉ e với....thanks

habubi

các bác cho e hỏi với e cài htc home rùi nhưng thời tiết ko dùng dc.các bác chỉ e với....thanks

Ko dùng được là nghĩa làm sao. Bạn đã chọn thành phổ chưa? Đã kết nổi với net chưa (qua sync hoặc kết nối GPRS thành công chưa)? Nếu được thì bạn chụp cái mh đưa lên xem nào.

thang_hesman

các bạn ơi giup mình với, mình cài ftouchflo, dùng wm6.1 có NETCF3.5 , bây giờ mình muốn removeprogam cái ftouchflo nhưng sao máy lại không cho , mình thử làm nhiều lần rồi nhưng không được , cảm ơn nhiều