• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Sync - CÔNG CỤ KẾT NỐI GIỮA PC VÀ ANDROID

PhamQuang

Manager
HTC Sync v2.0.0.18​

HTC Sync là công cụ cần thiết hỗ trợ để kết nối và Sync các dữ liệu giữa PC và Android:
- Sync các Contacts lưu giữ trong Outlook
- Sync date, tên của công cụ Android
- Hỗ trợ cài đặt *.apk từ PC.

Phiên bản mới nhất hiện tại là v2.0.0.18.

* Link tải v2.0.0.18:
[DOWNLOAD]http://www.megaupload.com/?d=7CS9AWKN[/DOWNLOAD]

paultoan

Mình đã cài bản mới nhất, là 2.0.18. Mình mua máy HTC Magic hàng sách tay. Lúc khởi động, ở màn hình welcome bên dưới chữ ANDRIOD, có dòng HiAPK. Nhưng khi mình nối máy với máy tính, thì không thấy nhận gì cả. Phần mềm không nhận được điện thoại của mình. Xử lý thế nào đây vậy mấy pro?

holitraco

Chú Quang xem cháu down về kết nối với con N1 mà cũng không nhận, chưa có cách nào nối em N1 với máy tính cả. Thank chú nhiều!

vipboy_9x

Moderator
bác phamquang cho em hỏi là HTC sync này có chạy trên win7 không hả bác.khi cài cái này vào máy có cần cài thêm driver gì nữa không.sao em cài trên win7 để đồng bộ với HTC nextone mà nó không nhận được

LuongQuang

Super V.I.P
Một số dòng máy mới khi cài cắm cable không nhận thì các bạn có thể down và cài thử bản mới nhất 2.0.33 xem sao, hỗ trợ nhiều dòng máy mới hơn!

Tham khảo và download :
Mã:
http://www.htc.com/sea/SupportViewNews.aspx?dl_id=933&news_id=631

ngocnt610

bác phamquang cho em hỏi là HTC sync này có chạy trên win7 không hả bác.khi cài cái này vào máy có cần cài thêm driver gì nữa không.sao em cài trên win7 để đồng bộ với HTC nextone mà nó không nhận được

Mình đã cài HTC Sync 2.0.33 mà cũng không sync dc với HTC Desire. Mà thấy bản này nói đã hỗ trợ cho HTC Legend và HTC Desire.~X(

holitraco

Mình đã cài HTC Sync 2.0.33 mà cũng không sync dc với HTC Desire. Mà thấy bản này nói đã hỗ trợ cho HTC Legend và HTC Desire.~X(

N1 cũng không nhận bạn ah, muốn lấy cái contact sang outlook mà khó quá, ai có cách khác không? Export từ tài khoản Google thì thiếu số 0 ở đầu, mà file export ra thì ở outlook không import được

vipboy_9x

Moderator
mình đã cài được trên win7 và kết nối rất tốt..
bạn có thể sự dụng bản này của mình... đầu tiên bạn cài bản HTCsync.zip
setup song bạn bạn cho điện thoại kết nối với PC vào chọn check for update nhé để Downloands driver máy mình về..chẳng hạng như diver của HTC Legend chẳng hạn bạn Downloand về và setup lần nữa lúc restart máy nếu cần lúc mày bạn đã có thể kết nối với HTC trên win 7.
Driver HTC Legend mình đã Downloand sẵn nếu bạn đang sài em này thì Downloand về cho đỡ tốn thời gian nhé.

tunguyentrong

Của em kêt nói được với HTC Sync trên Win7 rồi .
nhưng nó ko chịu Sync danh bạ,
add được đúng 1 cái contact.
nghịch mãi mà ko được

có bác nào làm được ko chỉ em với

minhphuong24

mình cũng dùng hết mọi phiên bản htc sync mà cũng ko kết nối dc,nó không nhận diện bạn ơi,máy mình là HTC magic (rogrers)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cập nhật HTC Sys 3.0.5387
Giao diện nhiều thay đổi và đẹp

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?b822b6dpjdisjns[/DOWNLOAD]

dom

Chạy trên W7 có cần thủ thuật gì trước khi install không?

Pác này nhiệt tình ghê, em thích nhất như vậy đó, ở công ty em cũng có anh IT như vậy, một số soft ware chuyên dụng, Pác ấy nhúng luôn và 1 file, mỗi lần cài lại win chỉ cần chạy file đó là tự động setup từ server xuống luôn

khanhly687

mình đang dùng HD2 và chạy android .vậy thì cần dùng bản nào để có thể sync với pc được vậy.xin mọi người giúp đỡ D