• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TD2, lại hóa thạch nữa rồi!!!

dylanx

óa óa, giúp em với! Hôm nay tính HardSPL về 1.33 để đi bảo hành cái máy, nhưng vừa chạy lên thì cái dây USB ko bít nó bị lỏng hay gì mà dis lun, mặc dù mình ko đụng tới. Lúc nó vừa vào BL, do lúc trc mình vẫn để cái file Topaxxx.nbh vào trong thư mục thẻ nhớ để up ROM từ thẻ nhớ, lúc HardSPL thì quên mất cái này, nên nó vừa vào màn hình BL thì nó hiện lên 1.33, sau đó hỏi mình có update ROM không, mình Cancel thì nó vào đc Windows, trên màn hình máy tính nó bảo HardSPL thành công, nhưng sai lầm là đây:( Đáng lẽ phải vào thẻ nhớ chép cái file .nbh đó ra, thì mình lại quên mất, đi soft reset để vào lại BL xem có đúng là 1.33 ko, lần này vào nó ko hỏi có update ROM nữa ko, mà chỉ hiện cái màn trắng + Loading hoài lun, hixx, lúc này mới sực nhớ chưa chép cái file ra, mình tháo pin ra, rút thẻ nhớ ra, sau đó bật lên lại thì nó cứ : HTC Diamond 2 hoài lun :(( Có cách nào chữa bệnh ko mí bro?

PhamQuang

Manager
óa óa, giúp em với! Hôm nay tính HardSPL về 1.33 để đi bảo hành cái máy, nhưng vừa chạy lên thì cái dây USB ko bít nó bị lỏng hay gì mà dis lun, mặc dù mình ko đụng tới. Lúc nó vừa vào BL, do lúc trc mình vẫn để cái file Topaxxx.nbh vào trong thư mục thẻ nhớ để up ROM từ thẻ nhớ, lúc HardSPL thì quên mất cái này, nên nó vừa vào màn hình BL thì nó hiện lên 1.33, sau đó hỏi mình có update ROM không, mình Cancel thì nó vào đc Windows, trên màn hình máy tính nó bảo HardSPL thành công, nhưng sai lầm là đây:( Đáng lẽ phải vào thẻ nhớ chép cái file .nbh đó ra, thì mình lại quên mất, đi soft reset để vào lại BL xem có đúng là 1.33 ko, lần này vào nó ko hỏi có update ROM nữa ko, mà chỉ hiện cái màn trắng + Loading hoài lun, hixx, lúc này mới sực nhớ chưa chép cái file ra, mình tháo pin ra, rút thẻ nhớ ra, sau đó bật lên lại thì nó cứ : HTC Diamond 2 hoài lun :(( Có cách nào chữa bệnh ko mí bro?

Bạn hãy thử đưa máy vào Bootloader xem còn được hay không nhé?
Và kiểm tra xem thông số SPL ghi thế nào.
- Nếu là 1.33.OliNex thì có thể Up ROM cũ nào đó (WM6.1) sẽ OK.
- Nếu không phải tìm ROM Ship gốc của máy để Up mà thôi.

dylanx

Bạn hãy thử đưa máy vào Bootloader xem còn được hay không nhé?
Và kiểm tra xem thông số SPL ghi thế nào.
- Nếu là 1.33.OliNex thì có thể Up ROM cũ nào đó (WM6.1) sẽ OK.
- Nếu không phải tìm ROM Ship gốc của máy để Up mà thôi.
Thông số trong HardSPL đây ạh. Hwa cháu cũng đã thử kiếm ROM ship, mà thấy toàn file .exe ko, ko thấy .nbh. Chắc có lẽ do quýnh quá nên chưa tìm kỹ. Để hum nay tìm lại xem sao:(
TOPAI100 32M
SPL-1.33.0000
MicroP-Topaz (LED) v10
TURBO HW/TURBO SW
TP MFG DATA
509,549,.............
.........................(dấu ... toàn là số)
844,876 Calibrated

ThaiKien

Super V.I.P
Thông số trong HardSPL đây ạh. Hwa cháu cũng đã thử kiếm ROM ship, mà thấy toàn file .exe ko, ko thấy .nbh. Chắc có lẽ do quýnh quá nên chưa tìm kỹ. Để hum nay tìm lại xem sao:(
TOPAI100 32M
SPL-1.33.0000
MicroP-Topaz (LED) v10
TURBO HW/TURBO SW
TP MFG DATA
509,549,.............
844,876 Calibrated
Nếu bạn đã tải rom ship file exe thì kết nối với máy tính và chạy trực tiếp là ok. Trong tệp file đấy đã đóng gói đầy đủ cả file rom lẫn radio rồi.

chung_cb2002

chạy lại rom ship đi bạn giống như lời bác quang nói đưa về bootloader coi máy co kết nối với pc kg.nếu kết nối chạy rom ship đi

PhamQuang

Manager
TOPAI100 32M
SPL-1.33.0000
MicroP-Topaz (LED) v10
TURBO HW/TURBO SW
TP MFG DATA
509,549,.............
844,876 Calibrated

Máy của bạn chẳng có HSPL nào cả, chứng tỏ trước đây bạn chạy HSPL 1.83 cũng chưa thành công.
Cách duy nhất hiện nay là tìm tải về bản ROM Ship gốc WM6.1 mà Up cứu máy.
Nếu là file EXE thì dùng WinRAR mà bung nó ra.

ghekua

TOPAI100 32M
SPL-1.33.0000
MicroP-Topaz (LED) v10
TURBO HW/TURBO SW
TP MFG DATA
509,549,.............
844,876 Calibrated

Quan tâm đến cái SPL-1.33.0000 ---> chưa HSPL rồi.
Bạn down cái 1.83 HSPL về, HSPL có 2 phút là xong à....@@
tốt nhất là down 1 bản rom ship của Topaz về và úp. Chú ý máy bạn thuộc vùng nào thì úp vùng đó (Châu Á, Châu Âu...)
Sau đó chạy HSPL 1.83 là ok ngay...đừng buồn...máy chưa hóa thạch đâu...khi nào ko vô được Bootloader thì mới lo.

PhamQuang

Manager
Quan tâm đến cái SPL-1.33.0000 ---> chưa HSPL rồi.
Bạn down cái 1.83 HSPL về, HSPL có 2 phút là xong à....@@
tốt nhất là down 1 bản rom ship của Topaz về và úp. Chú ý máy bạn thuộc vùng nào thì úp vùng đó (Châu Á, Châu Âu...)
Sau đó chạy HSPL 1.83 là ok ngay...đừng buồn...máy chưa hóa thạch đâu...khi nào ko vô được Bootloader thì mới lo.

Ặc, ghekua ơi ghekua !!! :D
Máy của bạn ấy còn vào Win được đâu mà chạy HSPL 1.83 hả? :D
Chỉ còn cách tìm đúng ROM gốc (tải trên htc.com theo sn) up cho máy từ Bootloader mà thôi.
Sau khi Up xong hãy tính chuyện chạy Hspl.

chung_cb2002

kakakaka....đồng ý với bác Quang nhất máy vô win kg được mà HSPL 1.83 sao mà được:)