• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TOPAZ (Diamond 2) - LINKS SHIP ROM

Tom_codon

Super V.I.P
Tom cũng vừa mua 1 chú Topaz. Máy đã có Hard-SPL từ Olinex.Đang ngồi cook Rom , mấy hôm nữa sẽ có Rom PDAVIET cho Topaz ngay thôi
Theo nguồn tin từ cmonex.Tối nay hoặc ngày mai , rất có thể họ sẽ thả tự do cho Hard-SPL Topaz.
Anh em chuẩn bị nghịch nhá :D

tinhtinh86

sắp có HSPL rồi mấy anh ơi chắc tối nay h Việt Nam mấy đại ka đó sẽ tung bản chính thức ra cho anh em free....ai có tài khoản bên XDA dow về up lên hướng dẫn anh em sớm nha

huysmall

sắp có HSPL rồi mấy anh ơi chắc tối nay h Việt Nam mấy đại ka đó sẽ tung bản chính thức ra cho anh em free....ai có tài khoản bên XDA dow về up lên hướng dẫn anh em sớm nha

Tài khoản gì bro? Diễn đàn như bên pda mình thôi mà. Đăng ký free.

Tom_codon

Super V.I.P
Dạo này khủng hoảng kinh tế , được ít tiền quá nên họ giam hard-spl rồi :p
Ai muốn chơi ngay bây giờ , liên lạc với Tom qua yahoo.Tom cho vào đội tester Topaz :D

tinhtinh86

anh Tom_codon ơi nick yahoo của anh là j thế....em muốn xin bản HSPL chứ máy của em mua của bên Châu Âu mà cũng ko biết nước nào nữa nên em dùng nhiều khi cột sóng nó hay reset lại làm em thấy thiếu yên tâm quá. Anh cho em hỏi luôn là nếu máy em hard-spl rồi thì em up rom ship của HTC dành cho khu vực Đông Nam Á có được và ảnh hưởng j không vậy anh. Rất Mong phản hồi của anh và nhớ cho em nick yahoo nữa nha, nick yahoo của em : daothinhtho189@yahoo.com.vn Thanks anh.

ghekua

add nick mình vietphuong4888 mình giải đáp cho hehehe
Phải để cho bác Tom tập trung build rom chứ hehehe...
Sau khi đã HSPL, máy của bạn có thể up bất kỳ loại rom cooked nào, ko phân biệt khu vực và xuất xứ...
thường thì các rom phổ biến ngôn ngữ là tiếng anh, ký hiệu WWE.
Nếu vì lý do bảo hành thì có thể úp lại SPL nguyên thủy.

duongla

Bác Phạm Quang cho em hỏi: trên trang xda, em thấy có 2 phiên bản rom là 1.39.479.1 và 1.39.405.2. Bản nào mới hơn hả bác, có phải số TO hơn thì mới hơn không ?

ghekua

cả 2 đều là bản cũ rồi bạn ơi. Rom ship mới nhất cho khu vực châu á - thái bình dương là bản 1.40.707.1

rancon009

Các bác cho em hỏi
Rom: 1.39.407.19473820 Ger
Rom-datum: 4/07/09
Fukempfanerv:3.43.25.19.DE
Protokoll-véion: 61.20t.25.10u

Thì up bản rom WWE có đc ko ? bản châu á hay châu âu ?

QuangThang89

Hiện nay đã có HSPL cho Topaz, bạn có thể yên tâm up tất cả loại rom mà ko sợ chết máy, bạn ở VN thì up bản dành cho Châu Á, thân :)

ghekua

Các bác cho em hỏi
Rom: 1.39.407.19473820 Ger
Rom-datum: 4/07/09
Fukempfanerv:3.43.25.19.DE
Protokoll-véion: 61.20t.25.10u

Thì up bản rom WWE có đc ko ? bản châu á hay châu âu ?

hix máy bạn mua của O2 đức à :D.
bây giờ HSPL, sau đó chọn rom nào WWE để úp thôi.
úp rom bác Tom cho khỏe, có gì bắt đền bác ý hehehe :))
TOSHIBA TG01 ON SALE NOWWW!!!

rancon009

Đúng rùi máy mua ở Đức nhưng ko biết của hãng nào cung cấp cả bác ah. Thx các bác đã chỉ giáo mình đã HSPL và up 1 bản rom của Bác Tom gòi dùng thấy rất ổn định.

Thân

huysmall

Chính hãng đã có bản mới nhất rùi đó! Mà e chưa cài ROM lần nào, k bít cách làm! Đầu tiên là dow file đó về, xong chỉ click đúp vào file đó và kết nối TD2 với PC là sẽ tự động chạy ạ??? Có cần phải có Active Sync k ạ?

Link: http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=249&cat=2&dl_id=555
ROM version: 1.40.707.2

Radio version: 3.44.25.27

Release Date: 2009-07-03

Uprom bằng tool của hãng thì chắc chắn phải thông qua active sync rồi bro.

hoabinh

Bác Quang và các bác cho hỏi với:
Máy của tôi T Mobile Compact V, ROM 1.39.405.2 (47382) WWE date 04/01/09
Radio 4.47.25.31 vừa up hôm qua.
Phiền bác chỉ giùm dùng bản rOM và radio nào thì phù hợp nhất (nếu có thể xin bác link luôn), tôi ở Hà Nội.
Sáng nay dùng máy nghe gọi ko nổi mặc dù thấy có 2-3 vạch sóng, ngồi ngay Hoàn Kiếm.
Bác giúp với nhé, cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

xame

bác luxuly235 ơi ! bác có thể cho e Serial Number máy của bác dc ko ?
e đánh Serial Number máy của e vào thì báo lỗi ko thấy link dowload ! cám ơn bác nha ! mà bác đã cài thành công chưa vậy ? nếu bác cài dc rồi thì bác thử cài những phần mềm ứng dụng vào xem có dùng dc ko ? hiện con máy của e cài Rom ship dow trên mạng về thì nghe gọi tốt nhưng cài phần mềm ứng dụng vào thì ko dùng dc ! e chán quá ! đang muốn tìm bản rom chính hãng HTC xem có cài dc phần mềm hay ko ?

mutngontay

Các bác ơi, cho em xin phần mềm TCPMP dùng cho quả T-Mobile MDA Compact V này với.Trước em dùng Diamond 1 thì xài TCPMP-0.72RC1-ARM-PPC-recomp-03 là ok, nhưng giờ cài vào nó ko tương thích. Em chỉ khoái cái TCPMP này, vừa gọn nhẹ vừa đa năng. Cảm ơn các bác nhiều!:D