• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TORNADO - GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN SỬ DỤNG VÀ UP ROM

hcom

Chào các bác!
Em mới dùng con I-Mate SPL. Nó có thuộc dòng HTC Tornado hay không?
Làm sao biết máy mình là ver G3 hay G4, đã unlock CID rồi hay chưa?
Cảm ơn nhiều.

kiet_xu

Chào các bác!
Em mới dùng con I-Mate SPL. Nó có thuộc dòng HTC Tornado hay không?
Làm sao biết máy mình là ver G3 hay G4, đã unlock CID rồi hay chưa?
Cảm ơn nhiều.

Nếu có thể Bác nào hướng dẫn cụ thể luôn nghe!

Imate SPL thuộc Tornado nhưng I-mate SPL lại có ROM riêng.
Để biết máy bạn là G3 hay G4 thì dựa vào fimware của máy. Nếu fimware của bạn là phiên bản 1.09 (hoặc 1.04) thì nó là G4, còn phiên bản 1.08 (hoặc 1.03) thì nó là G3
Bạn có thể up ROM của imate SPL bằng thẻ nhớ
Bạn có thể vào đây để down ROM và tham khảo cách up ROM cho SPL
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=406879

kiet_xu

Mình không có Imate SPL nên không hướng dẫn cụ thể cho bạn được, chỉ có thể tìm trên mạng rồi nói lại với bạn thôi.
Đây là cách kiểm tra fimware của máy:
You need a FAT formtted flash card with the two DIP files WMIPL.DIP and WMUPDAT.DIP (rename them if need be).

You power on by holding down the 6 button and pressing and releasing the power button. You should see a blue box appear and you can then release the 6 button to see the box fill as the firmware is loaded.
Reply With Quote

Có thể tạm hiểu là:
Bạn cần 1 thẻ nhớ có chứa 2 file WMIPL.DIP và WMUPDAT.DIP (đổi tên chúng nếu cần thiết)
Bạn bật máy bằng cách nhấn, giữ phím 6 và nhấn, không giữ nút nguồn, bạn sẽ nhìn thấy 1 bảng xanh xuất hiện, sau đó thả phím 6 ra có thể thấy trong bảng xanh đó fimware

hcom

Cảm ơn bác nhiều!
Bác có thể cho em link tới tài liệu bác hướng dẫderre em tham khảo được ko?

kiet_xu

Link mình đưa ở bài viết thứ 2 đó. Bạn cứ chú ý đọc kỹ nó, trong đấy nó hướng dẫn cả up ROM