• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch HD - chỉnh màn hình Today?

FreemanNFS

mình newbie, mình muốn hỏi các bác đi trứoc cách tin chỉnh màn hình today, mình vô setting --> today --> tab Items thì nếu tôi chọn TôuchFL 3D thì không lựa chọn được mấy cái khác như Device Lock.... trừ khi không chọn TOUCHFlO 3D thì khi chọn mấy cái khác thì mới hiện thị mấy cái mình chọn ( như Device Lock....) ở màn hình TODAY. xin các bác hướng dẫn.

demax

Mặc định của Touch 3D là thế. Nếu bác chọn Touch3D thì nó sẽ thay thế hết các chương trình khác chạy ở Today. Nếu bác muốn cài khóa mà hình thì cài S2U2 vào thôi.

bmd

mình dùng thêm secondToday để cài những cái khác chạy cũng ok lắm, chưa thấy bị đụng với cái nào

demax

mình dùng thêm secondToday để cài những cái khác chạy cũng ok lắm, chưa thấy bị đụng với cái nào

Mình cài rồi nhưng chuyển qua lại giữa 2 màn hình nó vẫn cứ bị làm sao ấy. Bác chỉ giúp với. Thanks

tedien

Bạn cài S2U2 WVGA 1.45 của Bác Quang la tuyệt nhất.

Sao khi tắt Touch3d thi hình nền của Today rất mờ. You nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với.

HuynhThanh

Bạn cài S2U2 WVGA 1.45 của Bác Quang la tuyệt nhất.

Sao khi tắt Touch3d thi hình nền của Today rất mờ. You nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với.

Ý bạn nói độ tối phải không? Bạn vào setting->power tắt chế độ tự động đi bạn sẽ chỉnh được sáng tối thui!:D

ducdl2

Để autolock bạn có thể dùng HD Tweak chọn mục thứ 4-lock enabled là ok.

tedien

Ý bạn nói độ tối phải không? Bạn vào setting->power tắt chế độ tự động đi bạn sẽ chỉnh được sáng tối thui!:D
KHông phải vậy. Hình nền của Today rất mờ. Trong khi những phần khác thi vẫn sáng bình thường

HuynhThanh

KHông phải vậy. Hình nền của Today rất mờ. Trong khi những phần khác thi vẫn sáng bình thường

Mình chưa gặp tình trạng này bao giờ cả! Nếu có mờ thì phải toàn bộ mới đúng chứ!

taituphongluu

:Dcái này thì bạn phải cài cái spb mobile shell vào thôi...rồi bạn dùng nó để set màn hình today...nó cho bạn chọn chế độ % sáng tối, rất là ok...ko hiểu sao toàn bộ các rom (ngay cả rom gốc mà ko dùng spb thì cũng như là có sương mờ che phủ í...:D) đều bị vậy hết...2 con...HTC HD và X1 của mình...con nào cũng như vậy cả...hix...
Mà pác Quang cho e hỏi ngoài lề tí nhé...sao e thấy bên X1 hiu quá vậy pác...:((hix:((...cả 2 con (HD và X1) đều dùng chip Qualcomm nên có dùng phần mềm của HD cho X1 đc ko vậy pác:(...thank pác...chúc toàn bộ a e 1 ngày vui vẻ nhé...:D

ngphuongqt

Chỉnh màn hình today

Rất đơn giản bạn ạ ! Và không cần cài đặt gì thêm cả.

Start -> Programs -> Pictures & Videos -> chọn hình mình muốn cài làm hình nền trên today screen -> menu (hoặc touch và giữ) -> Set as today background: điểm chính nằm ở đây: chọn Transparency Level = 0 (càng cao thì càng mờ, tùy theo chủ định của từng người để điều chỉnh: có người thích rõ, có người thích mờ mờ ảo ảo vì họ đưa nhiều chương trình ra màn hình).
Ở bước này, bạn có thể chỉnh khu vực hình mình muốn hiển thị nữa, bằng cách vuốt chỉnh.

Hướng dẫn từng bước thì phức tạp thế thôi, chứ làm thì rất dễ.

Chúc vui,