• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch HD, HTC Touch 3G và HTC Touch Viva được công bố chính thức !

BatKid

Super V.I.P
Khi mà HTC Touch Pro được bán chưa được bao lâu thì những thông tin về một chiếc điện thoại có màn hình 3.8", độ phân giải 800x480 đã thấp thoáng xuất hiện trên xa lộ Internet. Và hôm nay, không chỉ thỏa lòng chờ mong của mọi người về chiếc Touch HD, HTC đã đồng loạt chính thức công bố cả 3 chiếc điện thoại mới nhất của hãng. Mời các bạn cùng chiêm ngưỡng.

Trong 3 chiếc HTC Touch này có lẽ ấn tượng nhất là HTC Touch HD. Cá nhân tôi là fan hâm mộ của HP Rx4700 với màn hình VGA 4", nên khi gặp HTC Touch HD với màn hình 3.8" độ phân giản WVGA thì trong lòng cũng nao nao khó tả. Sẽ có bài phân tích chi tiết cho từng thiết cho từng thiết bị nhưng trước hết mời bạn xem qua một số hình ảnh và bảng so sánh tổng quan giữa các thiết bị cho đỡ nhầm lẫn:

HTC Touch HD:

HTC Touch Viva:

HTC Touch 3G:

BẢNG SO SÁNH CẤU HÌNH CÁC THIẾT BỊ TOUCH

Nguồn: HTC, ThoughtMedia,tinhte

doibung0

Thêm vài tấm ảnh của HTC Touch 3G

HTC Touch Viva

HTC Touch HD

Nguồn GSMARENA

Chỉnh sửa cuối:

hungadams

mấy hôm nay ngủ toàn mơ thấy con HD,từ hồi có con EXEC mình mới kết 1 con như vậy,giáng sinh này là có mặt rồi:O

PhamQuang

Manager
Qua hình ảnh minh họa, thông số kỹ thuật và các thông số quảng cáo, mình có mấy nhận xét như sau:
- Cả 3 seri đều có những bước phát triển vượt bậc về cấu trúc hình dáng bề ngoài, ngắn gọn là kiểu mẫu và Style rất đẹp.
- Nâng cấp RAM và ROM đáng kể.
Về từng dòng:
- HTC Viva (tên khác là HTC Opal) là phiên bản phát triển từ HTC Touch1 và Touch2 nhưng với HDH WM6.1 tích hợp Manila.
Những Fan của Touch và Touch2 chắc chắn sẽ nhanh chóng hài lòng và quen thuộc với phiên bản mới này.
- HTC Touch 3G: có thể nói là phiên bản "sửa sai" cho Touch Dual (NIKI) bị "ế ẩm" vì HTC "quên" WiFi. :D
Những ai đã từng sử dụng Touch Dual chắc sẽ nhanh chóng quen thuộc với phiên bản này và chắc chắn sẽ hài lòng hơn vì chúng đã có WiFi. :D
Nhìn chung đây có thể coi là sản phẩm loại khá trong "làng" HTC.
- HTC Touch HD:
Đây có lẽ sẽ là bước đột phá của HTC trong "làng" PPC nói chung bởi từ lâu HTC chưa cho ra mắt những sản phẩm có màn hình to. :D
Có lẽ quá sớm để đánh giá máy này bởi chúng ta chưa ai có nó trong tay cả.
Chỉ khi nào được sử dụng mới có thể đánh giá nó có đúng là bước đột phá hay không???
HTC đã từng mất "uy tín" khi cho ra mắt HTC Touch Diamond với những quảng cáo sặc mùi !!! Không biết HTC Touch HD có dẫm bứoc chấn đã đi hay không??? Hy vọng là không.
Vì sẽ là dòng máy mới, nên chúng ta hãy im lặng và nín thở chờ đợi mà thôi.
Riêng về 2 phiên bản đầu (Touch Viva và Touch 3G) thì có thể yên tâm mua sử dụng. Giá cũng chúng dự kiến cũng không quá đắt.

hoang_dnm88

Hic!Mới ra con Touch Pro mình đã phê lắm rồi. Chưa kịp nhịn ăn sáng mua Pro thì đã ra ngay con HD này rồi. Không biết bao giờ mới được có nó trong tay nhỉ? Nhưng chắc giá con này cũng không mềm đâu ^^!

redwater030603

chắc cuối tháng 10 mình kiếm con HTC touch pro quá, nhìn đã thấy mê rồi vi có cả bàn phím pro, à con kịp để up rom của bac quang nữa chứ vì bác chuyển qua HTC touch pro rồi.

hungadams

Bác Quang cho hỏi con HD này thuộc dòng gì,có nhiều ROM để nghịch k? em dự đoán con này sẽ là next EXEC(em đang xài EXEC),lại khuynh đảo thị trường đây:)).một số bạn phân vân không thích HD vì nó không có bàn phím cứng,nhưng em nó đc bán kèm 1 bộ bàn phím blutool trông rất ngầu và sành điệu.háo hức quá.

BatKid

Super V.I.P
Bác Quang cho hỏi con HD này thuộc dòng gì,có nhiều ROM để nghịch k? em dự đoán con này sẽ là next EXEC(em đang xài EXEC),lại khuynh đảo thị trường đây:)).một số bạn phân vân không thích HD vì nó không có bàn phím cứng,nhưng em nó đc bán kèm 1 bộ bàn phím blutool trông rất ngầu và sành điệu.háo hức quá.

về VN thì có thể sẽ bị tách bàn phím ra cho nó "hạt dẻ" ^.^

for1danny

mình nghe nói là có Show room của HTC ở VN. Vậy pác nào bít địa chỉ thì cho mình xin.
giá của mấy em này như thế nào vậy ? Đã có hàng ở vn chưa hay chỉ để xem cho vui ? Không bít giá máy chính hãng và xách tay có chênh lệch nhìu hay ko?

tks

BatKid

Super V.I.P
mấy kon này chưa về VN đâu :), mới chỉ có touch pro thoai :D, mún xem touch pro thì qua bên mình :D

hungadams

mấy kon này chưa về VN đâu :), mới chỉ có touch pro thoai :D, mún xem touch pro thì qua bên mình :D
Vậy là bác chuyên buôn hàng HTC rồi nhể,bao giờ con HD về nhắn em 1 tiếng nhé,mở hàng cho bác=D>

olahoma

các bác ơi cho mình hỏi cái này nha...màn hình của touch HD có phải là cảm ứng đa điểm như iphone ko.nếu ko. thì màn hình cảm ứng của iphone và htc .hãng nào ok hơn.mình thấy thằng iphone có nhiều ứng dụng cho màn hình cảm ứng lắm .sử dụng rất tuyệt .ko biết htc có được như vậy ko .thank cac pro trước nha.minh thấy thằng htc touch HD tuyệt quá .nhưng nó chỉ có hơn 65 ngàn màu hà

thinhga

theo mình nghĩ thì màn hình HD vẫn là màn cảm ứng thường thôi.Nó chạy WM làm sao dùng màn đa điểm đc

hungadams

Đúng là WM chưa dùng đc đa điểm mượt mà như iphone nhưng dòng Touch của HTC loại ra sau lại mượt mà hơn loại trước,nếu bạn xem video clip của con HD này thì sẽ thấy vuốt khá nét,tui kết con này quá ,bác nào có thông tin gì mới chia sẻ thêm nha .