• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch Pro với Android

engine3stage

Tôi có qua trang XDAdeveloper thấy có nói và hình ảnh về Android trên HTC TP. Anh em cùng chia sẻ thông tin nhé!

nicklanick

Member
giá như em biết
nếu như thế thì anh em mình chỉ phải down rom của androi về rồi úp thôi à bác .

vidspider

cái này em đã làm thử 1 lần rồi.
nó chạy như một phần mềm portable trên thẻ nhớ, dùng thấy android cũng ổn nhưng có nhược điểm các icon hơi bé và màn hình ko tắt được hoàn toàn nên rất hao pin.
bác có thể tham khảo ở đây

nicklanick

Member
cái này em đã làm thử 1 lần rồi.
nó chạy như một phần mềm portable trên thẻ nhớ, dùng thấy android cũng ổn nhưng có nhược điểm các icon hơi bé và màn hình ko tắt được hoàn toàn nên rất hao pin.
bác có thể tham khảo ở đây

hướng dẫn cụ thể hơn đi bác. em kém tiếng anh lắm ạ :(

bản này mình chua text,bản này chac 1.6 hả bạn?mình xài bản 2.xx mói nhất,xin chia sẻ các bác vào bài duói nhé

Chỉnh sửa cuối:

onlyloveP990i

không biết sao mình làm y chang,nhưng chạy màn hình dos hoài mà không vào đc android.làm hơn chục lần roài ...từ bỏ ý định luôn.

imbbn

cài android thử xem chơi thôi, chứ xài nóng máy kinh khủng, cầm mém phỏng tay, thương em touchpro quá nên mình gỡ ra rồi...

chaopac

máy ai cũng nóng thui bạn, ăn chơi thì sợ gì mưa rơi :D...mình hiện tại đang chạy Android 2.x của N1 trên em TP CDMA khá mượt mà và ổn định, phải nói là ngon :D...

nicklanick

Member
máy ai cũng nóng thui bạn, ăn chơi thì sợ gì mưa rơi :D...mình hiện tại đang chạy Android 2.x của N1 trên em TP CDMA khá mượt mà và ổn định, phải nói là ngon :D...

có dùng đc camera kô bác ơi

chaopac

tạm thời là ngay cả bản mới nhất 8/2/10 thì vẫn chưa dùng đc Camera, Bluetooth và GPS, nhưng bác đừng lo, sớm muộn thì các devs cũng thành công thôi :D cheers, Happy New Year :D

nicklanick

Member
tạm thời là ngay cả bản mới nhất 8/2/10 thì vẫn chưa dùng đc Camera, Bluetooth và GPS, nhưng bác đừng lo, sớm muộn thì các devs cũng thành công thôi :D cheers, Happy New Year :D

:)) nghịch cũng hay nhưng mà bất tiện quá bác ạ :))