• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch Pro2 WM6.5 Build 21916 ROM – V2 (Update 06/03/11)

Razervn

Mình sử dụng thấy copy bình thường mà...Bạn có copy đúng chưa?
Vào Contact..Chọn Menu/ SIM Manager / Select All / Save To Contacts...Có hiện bảng báo thì cứ ok để nó chép đè lên nếu có trùng nhau.
Sau đó lại vào Menu / Filter / Chọn All Contacts....Nhìu khi bạn chọn HTC Favorite nên nó trống đó...Bạn xem lại xem sao :D

Cách như của halo_2704 là chuẩn đấy :D. Mình cũng hay làm vậy. Và mình thích dùng trình Contact của WM, vì vậy mình mới đưa ra shortcut home :D. Trong phần contact của WM mình đã để mặc định ẩn ko hiện số trong SIM. Ngoài ra có thể quản lý contact qua tab People. Vào All People. Trong đây thì hiện cả SIM và cả trong máy. Nếu thấy lộn xộn bạn có thể chọn hiển thị một loại bằng cách vào Menu/View và chọn hoặc All hoặc Contact hoặc SIM theo ý thích.

halo_2704

Mà điều mình cũng trông chờ nhất là có Rom Android chính thức cho TouchPro 2 để mình trải nghiệm Razervn nhỉ...mình trông tin bên Developers từng ngày lun á...hjhj....mà giờ chỉ cài được trên thẻ nhớ thui...bùn thật...Razervn mà làm dc bản Rom Android thì thành TP2' Master lun...^^

Razervn

Mà điều mình cũng trông chờ nhất là có Rom Android chính thức cho TouchPro 2 để mình trải nghiệm Razervn nhỉ...mình trông tin bên Developers từng ngày lun á...hjhj....mà giờ chỉ cài được trên thẻ nhớ thui...bùn thật...Razervn mà làm dc bản Rom Android thì thành TP2' Master lun...^^

Haha, như vậy thì quá ngon rồi ;;). Thực ra mới đầu mình cũng thích trải nghiệm android trên TP2 lắm :D. Cũng thử nhiều rồi đấy chứ, nhưng thấy còn lỗi lắm. Mà giờ các thiết bị android nhiều quá, sản phẩm ra nhanh qua. Có thể những người đang phát triển cũng dùng android luôn rồi, chả muốn xây dựng cho TP2 nữa :((

Xây dựng ROM chắc chịu thôi :D. Nhiều lần cũng muốn đưa nhưng giao diện,.... của Android vào ROM. Nhưng nghi WM là WM, ko nên pha tạp :D

Thôi thì sắm thêm em android để trải nghiệm :D

halo_2704

hj..mỗi OS đều có cái hay riêng...mình thích Android vì cái Market của nó, quá đỉnh....hj.....giờ muốn vừa không xa WM vừa muốn có Android thì chắc giải pháp chỉ là HD2 thui Razervn nhỉ...^^

Razervn

hj..mỗi OS đều có cái hay riêng...mình thích Android vì cái Market của nó, quá đỉnh....hj.....giờ muốn vừa không xa WM vừa muốn có Android thì chắc giải pháp chỉ là HD2 thui Razervn nhỉ...^^

Bro có em WM rùi, tại sao ko thêm hẳn một em Android nữa nhỉ hihi. HD2 thì đa năng quá. Thế nhưng mình nghĩ nên có hẳn 2 em, chuyên biệt vẫn thích hơn pha trộn ;;). Mình đang góp gạo nhưng chưa đủ nấu thành em adnroid :D

halo_2704

Mình với Razervn mà có được con Desire HD thì tuyệt nhỉ...hj...chứ sao mình không thix WP7 chút nào cả...mặc dù mấy Game cho nó thì có những cái quá đỉnh, nhưng cần về tiện dụng và đa nhiệm thấy WP 6.5 đã đáp ứng quá tuyệt...hj....

Razervn

Mình với Razervn mà có được con Desire HD thì tuyệt nhỉ...hj...chứ sao mình không thix WP7 chút nào cả...mặc dù mấy Game cho nó thì có những cái quá đỉnh, nhưng cần về tiện dụng và đa nhiệm thấy WP 6.5 đã đáp ứng quá tuyệt...hj....

Hihi, vậy góp lúa gạo thôi. Trong thời gian gom góp, chắc sẽ có nhiều em mới ra, và các em cũ giá sẽ giảm ===> chúng ta sẽ được lợi \-/

camaptrang222

bạn thử kiếm hộ mình cái chương trình để xem đc flas khi vào web đc ko, với cả nhân tiện nhờ bạn làm hộ androi cho tp2 luôn nhé, mình ko cài đc nên đành nhờ vậy

bạn thử kiếm hộ mình cái chương trình để xem đc flas khi vào web đc ko, với cả nhân tiện nhờ bạn làm hộ androi cho tp2 luôn nhé, mình ko cài đc nên đành nhờ vậy
Không có chương trình nào xem được flash trên web đâu nhé...

titanworm

Cái thanh START lam sao cho nó xuống dưới hang PHONE - MENU dc vây RazerVN , mình mới xài TP2 nên k bít nhìu ...

anhtuhntl

Cái thanh START lam sao cho nó xuống dưới hang PHONE - MENU dc vây RazerVN , mình mới xài TP2 nên k bít nhìu ...

Cái này là đặc trưng của từng build core rồi nha bạn,không phải muốn đưa lên là lên xuống là xuống!

halo_2704

Sử dụng các bản of Com 500 thì thường là nút start ở dưới..Nhưng như mình thấy không thích bằng các bản nguyên gốc hay bản của nhóm Com 200...hj
à...anhtuhntl không thấy cook Rom nữa ha...các bạn Rom của bạn có ưu điểm vô cùng lớn là mượt mà và Free Ram rất tốt...^^...2 bạn anhtuhntl và razervn tài thật \-/

Razervn

Sử dụng các bản of Com 500 thì thường là nút start ở dưới..Nhưng như mình thấy không thích bằng các bản nguyên gốc hay bản của nhóm Com 200...hj
à...anhtuhntl không thấy cook Rom nữa ha...các bạn Rom của bạn có ưu điểm vô cùng lớn là mượt mà và Free Ram rất tốt...^^...2 bạn anhtuhntl và razervn tài thật \-/

Bro đã khen quá rồi :p. ROM của mình không dám đem ra so sánh đâu. Thực sự với ROM của bro anhtuhntl thì mình cảm nhận thấy tốt lắm, free ram cực nhiều. Đang có gằng làm sao free gần bằng của bro ấy đấy :D

halo_2704

uhm...nói chung được cái này thì mất cái kia mà....mỗi cái đều có ưu điểm riêng...hj...của Razervn thì ổn định và icon bố trí cực kỳ hợp lý...hj...à bản Rom mới không có cái Ghi âm đúng không Razervn...Hôm trước đi học mở lên định ghi âm mà tìm hoài không thấy, đành online down luôn cái Resco Audio Recoder cài liền...hj..À, khi nào Razervn cook với bản 2.1 thì nhớ đăng để mình thử nghiệm liền nhé...hj...lúc đó biết đâu Free Ram cũng sẽ được cải thiện nhiều đó Razervn...;;)

DungNv

Mình đang sử dụng bản này của bạn nhưng mà bị disable cái chức năng sạc khi kết nối USB, làm sao để chỉnh lại nhỉ?

Mình đang sử dụng bản này của bạn nhưng mà bị disable cái chức năng sạc khi kết nối USB, làm sao để chỉnh lại nhỉ?
Bạn vào Start/Settings/System/Power bỏ dấu check ở Do not charge the battery when connected to a PC là được...

DungNv

Bạn vào Start/Settings/System/Power bỏ dấu check ở Do not charge the battery when connected to a PC là được...

- Thank you...!
- Tiện thể bạn cho mình hỏi cái máy TP2 của mình nó bị chập chờn cái chân cắm USB, cắm vào rồi hơi rút ra một chút nó mới nhận, có sửa được ko nhỉ?

- Thank you...!
- Tiện thể bạn cho mình hỏi cái máy TP2 của mình nó bị chập chờn cái chân cắm USB, cắm vào rồi hơi rút ra một chút nó mới nhận, có sửa được ko nhỉ?
Có lẽ do bị bẩn tiếp xúc hay bị long mối hàn bên trong. Bạn dùng ít RP7 xịt vào đó để vệ sinh coi sao...;;)

huyetma91

ủa bác ơi sao bản v2 update3 lại lược bỏ phần giả lập java :( ah mà youtube ko xem đc HQ, toàn có hình ko cón tiếng hjc. Mình thấy mấy bản rom bên XDA fix đc lỗi này rồi thì phải :). Mong bạn update liên tục các version mới nhé :) mình rất thích các bản rom của bạn :X