• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TyTNII (KAISER) - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19209.1.0.2 - NEW)

PhamQuang

Manager
Các bác cho em hỏi, sau khi up rom mới rồi , nhưng con của em là AT&T nên bàn phím chìm phân bố hơi khác ,vì thế bấm phím này nó ra phím kia, các bác cho giup em với, :|:|:|:| em xin cảm ơn trước ạ

Nếu các bạn dùng AT&T TILT thì sau khi Up ROM của HTC hãy:

- Tải Cab sau:

http://kc9.info/pdaviet/phamquang/TOOLS/TILT_Keyboard_FIX.cab

Nhập User & Pass.: PDAVIET để tải file.

- Cài cho máy và SR lại.

Bàn phím sẽ OK !!!

hoangcuky

Nếu các bạn dùng AT&T TILT thì sau khi Up ROM của HTC hãy:

- Tải Cab sau:

http://kc9.info/pdaviet/phamquang/TOOLS/TILT_Keyboard_FIX.cab

Nhập User & Pass.: PDAVIET để tải file.

- Cài cho máy và SR lại.

Bàn phím sẽ OK !!!

Thế bác có cab cho MDA Vario III ko cho em xin với!!!

Tiện mình có một vấn đề với bluetooth khi up rom 6.1
Kết nối bluetooth để nghe nhạc, rồi bỏ kết nối để gọi điện thoại thì không nghe được phía bên kia nói gì và bên kia cũng ko nghe thấy mình nói, phải hardreset mới nghe được bình thường, mình dùng mấy bản rom 6.1 đều bị như vậy! Có bác nào gặp trường hợp như mình không? và có cách giải quyết không? Nếu không thì chắc phải quay lại 6.0 thôi!:|

lambo

Bác Quang ơi Em up xong bản này khi thử nghe nhạc ko thấy co tiếng gì như là mất Driver hehe thử nghe gọi bat speaker van thấy tiéng nhưng nghe nhạc thi chịu luôn cắm cả tai nghe vào cũng ko được
mong bác chi giáo

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi Em up xong bản này khi thử nghe nhạc ko thấy co tiếng gì như là mất Driver hehe thử nghe gọi bat speaker van thấy tiéng nhưng nghe nhạc thi chịu luôn cắm cả tai nghe vào cũng ko được
mong bác chi giáo

Kiểm tra lại máy và các núm tăng giảm âm lượng.
Không thể có hiện tượng đó với ROM này.
Hoặc Up bản ROM khác thử xem sao.

lambo

Em up bản :RUU_Kaiser_HTC_WWE_3.03.405.0_radio_sign_25.70.40.02_1.64.06.04
thì ngon luôn, cho cả TM viro III va HTC tyn II
(trước đấy bản Rom của máy em la của AT&T )
bản Bác up lên em thử đủ kiểu rồi cả volume bật to nhỏ cũng ko co tín hiệu gì,trượt lên cũng ko kêu

duongtver

tiện đây các bác cho em hỏi là wifi của con AT&T này liệu có phải bị lỗi do bản ROM ko mà em vào mạng internet hoạc LAN qua wifi tốc độ chỉ đạt 40KB là cao nhất .xin các bác cho em xin vài ý kiến ạ :(:(:(

duongtver

Vẫn tải bình thường bạn ạ. Bạn tải từ rapid nên chờ thôi, khi nào IP ko có người down mới down được :p:p:p

linhhong

Mình dùng TYTN II HTC UP bản V05 thì khi cài lịch phù đổng today vào thì mất sạch, Camera thì tối thui không thấy gì. Cảm giác chạy kô ổn định lắm. Nặng nề lắm!!!!!

duongtver

Mình dùng TYTN II HTC UP bản V05 thì khi cài lịch phù đổng today vào thì mất sạch, Camera thì tối thui không thấy gì. Cảm giác chạy kô ổn định lắm. Nặng nề lắm!!!!!

Bạn thử up Radio lên bản mới nhất xem Kaiser_Radio_1.65.14.06 ,sẽ hết lỗi về camera ;;);;)

tubua

Thế bác có cab cho MDA Vario III ko cho em xin với!!!
Bác dùng T-Mobile MDA Vario III thì sửa Reg như sau để sửa lỗi bàn phím :

Vào: HKLM\Hardware\Devicemap\Keybd

delete "CWSLayout" hoặc chỉnh 1 thành 0

Chúc vui vẻ !

bmd

Phần lịch phù đổng hình như chưa tương thích với các ROM kaiser 6.1; mình thử trên 3,4 ROM đều bị vậy

savut

Phần lịch phù đổng hình như chưa tương thích với các ROM kaiser 6.1; mình thử trên 3,4 ROM đều bị vậy
Today vẫn chạy nhưng 1 số thứ khác thì kô ổn ... tốt nhất quay về 6.0 chạy mượt !

PhamQuang

Manager
Trang 1 giới thiệu phiên bản V06, thực tế là phát triển và fix từ bản V05.
Thay đổi DialPad từ Touch Dual và lấy PP=24Mb cho máy chạy nhanh hơn.
Thay đổi phần xip cho nhẹ nhàng hơn.
Còn lại vẫn giữ nguyên các chuẩn từ bản V05.