• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Mình nghĩ nhất định bản Rom của Ivan tung ra lần này sẽ là một Rom rất tốt.Các bạn dùng Universal chuẩn bị nhận tin mừng cho năm mới rồi....!

AnhTu

Super V.I.P
Xã xuất hiện bản ROM AKU 3.5 của Ivan, được phát triển từ Benq P51, với nhiều thay đổi hơn về MMS, trình quản lý Wireless mới...Đang download. Sẽ đưa vào host trong thời gian sớm nhất để các bạn có thể test.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
ROM AKU3.5 IVAN - Test​

Ivan sau thời gian dài đã tung ra phiên bản ROM mới AKU3.5, hiện đang giai đoạn Test.
Đã test và có mấy nhận xét:

- ROM AKU3.5 vẫn giữ giao diện Classic truyền thống khác với Helmi và Indra.
- ROM hầu như không tích hợp các ứng dụng phụ nào nên lượng ROM và RAM Free rất lớn.
- Tốc độ ROM khá ổn định và chạy khá nhanh.
- Hỗ trợ tốt các phần mềm KB tiếng Việt.
- Giống các ROM AKU3.5 khác vấn đề SmartDialing vẫn chưa được giải quyết.

Link tải ROM Buitruc đã đưa trên.

Các bạn test dùng thử và đưa ý kiến nhận xét thêm.

longnhi88

Mình đã test và có mấy nhận xét như sau:
-Giao diện thì như bác Quang đã nói,không có gì thay đổi so với các bản ROM trước của Ivan
-Hỗ trợ KBVN tốt hơn Helmi,Indra cũng như Ivan beta 15
-Đã fix lỗi tuột RAM như ở bản beta 14 và beta 15,Ram lúc ko chạy chương trình còn dư khoảng 27->28MB,tương đối nhiều
Ko có các soft đc tích hợp sẵn trong ROM,tuy nhiên có thể cài thêm vào cũng đc,ko có gì đáng lo.
-Có thay đổi giao diện trong phần Conmanager,
Smart Dialing cũng vẫn chưa hoạt động
Review thêm mấy hình nữa :D

ntnam1972

Tớ up mấy ROM trước, khi mới cài cũng dùng được keyboard tiếng Việt, nhưng cứ cài soft vào là chẳng dùng được nữa! Nhưng tớ khoái giao diện của Helmi và nhất là bản của PDAViet hơn, nên chắc thôi không up Ivan nữa, đang dùng bản PDAViet ngon rồi!

Nemmatlanh

Đúng vậy,bản PDAViet dùng đang rất ổn định,chỉ có mỗi lỗi SmartDialinh và lỗi tụt Ram thôi.Bản này tuy sủa được lỗi tụt ram nhưng mà vẫn là giao diện cổ điển,nên cũng không khoái lắm.Anh Tú xem Rom này sủa lỗi tụt Ram kiểu gì rồi Build lại một bản Ram hoàn chỉnh có được không.Vì cái lỗi tụt Ram đấy cũng khá khó chịu.
@ntnam1972: bản PDAViet hỗ trợ bàn phím cũng khá mà?Bác chỉ cần cài thêm Soft SipChange vào là ok.VNKB sẽ hiện lên thành mặc định luôn nữa là đằng khác :D.

mdapro

Cài SipChange vào một cái là máy đơ luôn, khi khởi động lại là bị treo ở màn hình Windows
Link down Rom Ivan bị die roài, các bác up lại cho em down với!!! :)

Nemmatlanh

Đúng là Link Down bị Die rồi.Các Mod xem lại Link cho bọn em cái.
@mdaPro: Bạn muốn thảo luộn về SipChange thì sang Topic bàn phím cho PPC nhé.Nhưng chưa thấy ai bảo bị treo máy như bạn đâu.Mình cũng đang dùng cùng một số người nữa.Thân!

cuong77

Rom 1.01.01 PDA,Radio 1.14 thấy rất tuyệt, tốc độ khá nhanh, hỗ trợ Vnkb,soft việt tốt,từ ngày có Helmi đến giờ bỏ hẳn Ivan rồi,chắc phải chờ Helmi phiên bản tiếp theo. có 1 thắc mắc hỏi các Pro là unhide ExtRom rồi,xóa hết trong storage nhưng khi reset vẫn ra y như cũ,vẫn còn bị tình trạng khi Pin con 30% thì máy tự động tắt, ko gọi phone được(đã thử thay 2 pin rồi), hỏi khi up Rom có nên chép thêm ms.nbf để empty Extrom không.

Baoduyat

Việc chép file ms.nbf là không cần thiết đâu bạn !. Bạn chỉ cần xóa ExtROM là xong thôi mà !. Về bản IVAN thì mình đang load về và Test thử xem sao !. Link tải vẫn tốt, mình đang load vèo vèo có sao đâu !.

Các bạn không load được vì chưa đưa login và pass thôi !. Các bạn nhấn vào link dưới tải Ok !.

Vấn đề SmartDialing, tools này vẫn chưa thể hoạt động trên nền AKU 3.5 nên đành chờ phiên bản mới thối !.

Thông tin mới, Helmi chuẩn bị tung ra bản ROM mới, viết trên nền AKU 3.8. Thông tin về phiên bản mới thấy đặc biệt chú ý ở điểm sau :

Hemi's new ROM......
Version AKU 3.8

Super Trooper Vanilla version....

Main Features:

Free main memory 64 mb
Free program memory 128mb

Nhưng vẫn còn gặp một số lỗi nên trong một thời gian ngắn nữa Helmi mới đưa ra bản ROM mới này được !. Đành chờ thôi, mình nghĩ đây sẽ là bản ROM rất tốt !!!.

Chỉnh sửa cuối:

longnhi88

buitruc

Mình cũng giống như mấy bác kia thôi đang dùng bản rom của PDAteam thấy good qua không muốn thay đổi nữa. Không biết bản mới của Ivan chạy có ngon không, hy vọng các mod nhất là Man Quang đã up test thử và cho vài nhận xét nữa thì mình mới up thử

Nemmatlanh

Thanks longnhi88,nhưng nghe Mod Baoduyat nói vậy thì thôi.Đành chờ Helmi ra bản đó rồi Up luôn.Vì đang dùng Helmi thấy ngon quá.Vượt qua Ivan rồi.

anhmda

rom 3.5 của Ivan chạy nhanh.vẫn bị lỗi khi vào Conmanager để bật hay tắt bl hay wifi rồi thoát ra vào lại Conmanager thì ko được. có ai bị như vậy ko

Baoduyat

Các bản ROM của IVAN đều có những điểm chung như sau : Hỗ trợ các Keyboard tốt, mới Up và cài Soft thì chạy rất nhanh, nhưng càng về sau thì tốc độ bắt đầu giảm dần !. Giống với cái thời IVAN build ROM cho BA :D. Có lẽ anh em trong PDAViet Up ROM liên tục nên không để ý đến vấn đề này !.

nnquynh

Thông tin mới, Helmi chuẩn bị tung ra bản ROM mới, viết trên nền AKU 3.8. Thông tin về phiên bản mới thấy đặc biệt chú ý ở điểm sau :

Free main memory 64 mb
Free program memory 128mb

Known bugs:

WM 5 doesnt work
Phone doesnt work

when powering on, the screen lights up but does not do nothing else.......the screen lights up in.0.002 seconds tho.....

Nhưng vẫn còn gặp một số lỗi nên trong một thời gian ngắn nữa Helmi mới đưa ra bản ROM mới này được !. Đành chờ thôi, mình nghĩ đây sẽ là bản ROM rất tốt !!!.

Mình nghi ngờ thông tin này. Chắc là một câu đùa thôi. Uni chỉ có 64 mb RAM và 128 mb Flash, thế mà khi cài xong ROM 3.8, lại còn free đúng bằng đó, thêm vào đó khi bật lên màn hình chỉ sáng 0.002 giây, còn lại không có gì nữa cả.

Như vậy tức là máy "trắng", không có ROM.

Chẳng biết mình nghĩ thế có đúng không

Baoduyat

:Dhahaha !. Vậy lâu nay dùng các bản của Helmi, Indra, IVAN, bạn nghĩ nó chạy RAM bao nhiêu và Main bao nhiêu !. Vào đây tham khảo nha, để xem mình quote lên đúng hay sai !. Tuy nhiên mình cũng chỉ trích lấy của Helmi thôi.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=286036&page=24

@AnhTu : Helmi đã liên lạc với anh chưa vậy ?. Nếu Helmi đã send cho anh bản ROM mới này thì anh Up lên cho anh em nha !.

nnquynh

:Dhahaha !. Vậy lâu nay dùng các bản của Helmi, Indra, IVAN, bạn nghĩ nó chạy RAM bao nhiêu và Main bao nhiêu !. Vào đây tham khảo nha, để xem mình quote lên đúng hay sai !. Tuy nhiên mình cũng chỉ trích lấy của Helmi thôi.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=286036&page=24

Trong trang bạn đưa thì thông báo trên là của kevin666, chứ mình chưa thấy Helmi thông báo tin này.

Có thể mình chưa hiểu đúng vấn đề này thật. Từ trước đến nay mình vẫn thấy máy thông báo trong mục setting\memory 2 thông số là Storage (total 43.5MB) và Program (total 49.2MB); sau khi up rom Helmi 1.3 (chưa cài phần mềm nào khác) thì báo còn free 39.3MB (Storage) và 26.82MB (Program), ngoài ra còn 9.93 MB của ExtendedROM nữa. Mình cũng xem Specification của Uni thì chỉ thấy phần cứng được trang bị memory tổng số có 128MB ROM và 64MB RAM. Thế mà sau khi up ROM AKU 3.8 lại còn free đúng 128MB và 64MB, cho nên đã nghĩ như thế. Trong bài của mình mình cũng đã hỏi xem mình nghĩ thế có đúng không rồi đấy.

Bạn có thể giải thích rõ hơn hoặc chỉ link cho mình tìm hiểu kỹ hơn về cái này không?

Chỉnh sửa cuối:

tmn

IVAN AKU 3.5 chạy cũng hay lắm, mới up nên tối nay về test tiếp, mai sẽ có vài thông tin cho các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.