• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

Huycl2507

Anh ơi, nếu e bị chết DOC thì có cách nào sữa kg anh. và nếu như đang up thì bị ngưng đột ngột, thì có cách nào cứu vãn không anh.
Cám ơn các anh.

Việc chết DOC trước đây là bệnh không có thuốc chữa của Uni,nay đã có cách trị bệnh này rồi (nên cứ yên tâm,mình thấy giá cũng mềm,chấp nhận được:D )
Việc Up Rom bị ngưng đột ngột có thể làm chết DOC nha bạn,nếu có điều kiện thì tốt nhất Up Rom trên máy tính xách tay
Chúc vui :D

PhamQuang

Manager
Tùy máy Bạn ơi. Có máy Up ROm liên tục cũng không sao, có máy mới bóc hộp ra Up Rom chết Doc ngay. Việc thay Doc thì trên diển đàn của chúng ta có 01 Bác đã làm được rồi đó.
Còn đang Up Rom giữa chừng mà dừng lại đột ngột thì máy điện thoại của Bạn sẽ thành 01 cục chặn giấy đẹp tuyệt vời luôn. :D

Up ROM giữa chừng mà dừng lại cũng không sao cả.
Đã có cách chỉnh sửa DOC thì mọi chuyện vẫn bình thường thôi bạn ạ.
PDAVIET đã có nhiều người có thể làm viêc này, vì lý do thương mại nên chưa công khai mà thôi.

Nói chung dù bị thế nào trong quá trình Up ROM thì vẫn có thể cứu để con UNI sống lại, trừ khi bạn cố tình phá hủy phần cứng mà thôi. :D

Chủ đề này đã có Thread riêng, đây là khu vực ROM WM6.0, các bạn nên lưu ý post bài đúng chủ đề nhé.

ltrhai

Đúng rồi bác Phạm Quang ạ, nên tìm cách cover lại cái Camera cũ thì tốt hơn vì phần mềm camera này có lẽ dùng cho màn hình dọc chứ không phải màn hình ngang, nhìn nó cứ bé tẹo làm sao ấy.

O2XDAEXEC

Anh ơi, nếu e bị chết DOC thì có cách nào sữa kg anh. và nếu như đang up thì bị ngưng đột ngột, thì có cách nào cứu vãn không anh.
Cám ơn các anh.

Máy bác đã Up Rom lần nào chưa vậy?Đã có bài viết của ManPhamQuang rồi,bác chỉ cần xem kỹ rồi làm theo là được thôi,không bị sự cố gì đâu.Còn nếu máy chết DOC thì có thể bác phải thay nguyên cái main rồi,khó tìm DOC lắm.Bác có thể đến VietnamShop trên đường Điện Biên Phủ là nơi bảo hành chính hãng O2 để hỏi xem nha.

tepbi

Cám ơn các anh.

Oh!my god...hôm qua e mới up con ROM 2.10.04 mới vừa Up khoảng 98-99%...e cầm máy lên..cục pin rớt ra ngoài...máy tắt tối thui luôn...nhưng mà bấm nút gì nó cũng im re hết...mà cũng may khi e chuyển về botloader thì thấy nó hiện chữ, e up lại mà hồi hộp muốn chết...có lẻ là số em may mắn vì ko bị hiện tượng gì...thoát chết..

Nhưng mà Man Quang và Mod TOM sao chưa thấy lên tiếng vụ camera nhỉ...e hay sử dụng camera lắm mà now hổng sài được...version đã kém..rồi còn chụp ngược và phải nghiêng máy thì mới chụp thẳng được...và với cái version này thì coi như thằng flash bỏ luôn

Tạm thời e quay về bản 2.10.03 sài tiếp chờ bản rom fix của bác vậy...

em có cái hình minh họa đây:
- muốn chụp thẳng thì phải nghiêng máy.
- canh cho hình ngay giữa thì cũng khó
- chử thỉ ngược lại

Chỉnh sửa cuối:

exec1984

Active Member
Sau khi dùng ROM 2.10.04 ngoài các lỗi như camera ,đèn bàn phím ,em thấy ram kém hơn hẳn các bản trước (có lẽ do bác Quang kèm nhiều phần mềm quá) cảm ơn bác đã nhiệt tình với anh em cho ra những bản rom ngày càng tốt hơn nhưng em nghĩ bác nên để riêng các phần mềm ra khỏi rom (có thể bác gủi kèm phần mềm theo rom dạng file CAB)để anh em có thể tự cài đặt và tối ưu theo cách riêng .bản ROM 2.10.04 sau khi up em thấy chỉ có 25.26M ram (chưa cài đặt gì cả) thank

yangminchoo

ozean

ROM v2.10.04 PV cho HTC Universal vừa down về, but e k biết pass của file rar,con O2 Exec này mang từ Anh về, k hiểu có phải unlock k? Và làm thế nào để biết là bị lock cũng như cách up rom, chip G3 dùng đc bản rom nào?
e thử up bản ROM v2.10.04 PV nhung k dc,

Huycl2507

ROM v2.10.04 PV cho HTC Universal vừa down về, but e k biết pass của file rar,con O2 Exec này mang từ Anh về, k hiểu có phải unlock k? Và làm thế nào để biết là bị lock cũng như cách up rom, chip G3 dùng đc bản rom nào?
e thử up bản ROM v2.10.04 PV nhung k dc,

Bạn nói không biết pass giải nén file rar.Vậy Rom đâu bạn Up, mà nói Up Rom 2.10.04 PV nhưng không được:-??
Pass : PDAVIET
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

ozean

Tôi k đến nỗi gà, vì đã down Rom 2.10.02 PV về và up đc lên WM06, but còn Rom 2.10.04 PV(link down từ page 1) thử đi thử lại với pass PDAVIET toàn báo sai pass thôi k giải nén đc
Các bạn cho hỏi cách turnoff để thay Sim cho Exec vì tôi đã giữ nút Power 10s k tắt đc,đèn báo sóng vẫn nháy
Các bạn cho mình xin link down Rom gốc của Exec với thanks nhiều!!!!

Nemmatlanh

Tôi k đến nỗi gà, vì đã down Rom 2.10.02 PV về và up đc lên WM06, but còn Rom 2.10.04 PV(link down từ page 1) thử đi thử lại với pass PDAVIET toàn báo sai pass thôi k giải nén đc
Các bạn cho hỏi cách turnoff để thay Sim cho Exec vì tôi đã giữ nút Power 10s k tắt đc,đèn báo sóng vẫn nháy

PPC thì không thể Turnoff hẳn được,mà chỉ có thể Standby thôi bác nhé.Bác muốn thay Sim thì chỉ việc ấn nút Power tắt màn hình đi rồi mở máy ra tháo Sim thôi.
Còn Rom gốc bác sang Thread các link Rom sẽ có hết rồi đó.Thân!

tepbi

Cái vụ giử nút power để tắt máy e chỉ thấy ở thằng NEO thôi...

cái pass PDAVIET này nhiều khi đánh từ bàn phím thì nó ko chịu nhận...mổi khi nó ko nhận thì bác nhìn thấy trên topic có dòng chữ PDAVIET thì bác rê chuột, copy và paste vào ô pass để giải nén là ok...

trước đây e cũng bị như bác..mặc dù trên máy ko dùng bất kỳ bộ gõ tiếng viêt nào...bác thử xem sao nhé

Utxd

Các bạn chú ý: pass giải nén Rom chỉ là 1 trong 2 pass sau nếu không có ghi chú gì thêm:

PDAVIET hoặc pdaviet.net

cuongquoc

Thật là may mắn cho e, tối hôm qua, bắt đầu lần đầu tiên up rom. Vừa up rom, e chợt nhớ là quên lấy thẻ nhớ và sim, chết rồi. tim e đập mạnh. và e lấy được thẻ nhớ ra. kg biết có trục trặc gì kg. e thấy quá trình up rom diễn ra hơn 20 phút ( như lời mọi người nói ) nhưng e up khoảng 5-6 phút ah. sợ quá. cuối cùng vẫn kg sao. như có 1 số trục trặc muốn hỏi các anh.

1. các nút như pởe of, camera, blacklight và record. e hoàn toàn không sử dụng được. mỗi lần màn hình tắt.e kg thể mở lên, phải xoay màn hình mới mở được. e sử dung rom 2.10.02 cùa anh pham quang đó.các anh giúp e với.cám ơn nhiều

2. Ext_rom là thế nào vậy anh. mình có thể làm gì với nó. vì em đã unlock và unhide nó rồi. nó hiện ra hết( vì trước đây, bản wm5 e sử dụng kg thấy cái này) xin anh chị chỉ giúp e phải làm gì với nó. cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
Lỗi button này thường là do vẫn chưa Format ExtRom của bản Rom cũ nên mới bị vậy. Bạn hãy format hay xóa sạch ExtRom đi rồi HardReset xem còn không nhé! ;)
Còn ExtRom là gì, thế nào... thì chịu khó đọc các bài cũ để tìm hiểu về nó. Khi Format ExtRom rồi bạn có thể tận dụng 10MB đó để cài soft vào đó đấy! :D

TuanAS

BẢn mới thì em đánh ja' là vẫn thể ,chỉ thêm một số ver mới ,
Còn Cái Camera thì tệ quá không bik bác fix như thế nào mà giờ ..
Bản này cũng giống như bản 02 ,máy sau khi hết pin tự động tắt ...xạc vào thì thấy toàn bộ tin nhắn cũ die ./..????
Trong phần gửi tin nhắn ...sau khi viết nội dung ..qua phần to: .... thì ko nhấp được theo kiểu : nhấp chữ T ..thì ra ..TUấn ,tuyên . thành ... phải vào add số người nhận ....
Pin sụt nhanh các bác à ...
Mong bác Fix lại những lỗi trên ,,,thank bác ... Máy em thì từ khi up rom chưa bi liệt button khi nào ?? cũng lạ !!!

ThePhong2006

bản này e thấy gọn gàng nhiều nhưng lỗi lại nhiều hơn bản 02 fix như lỗi của cam và trong tin nhắn là e thấy rõ nhất!
Mong bác cho ra thêm rom mới :D

Tom_codon

Super V.I.P
Man đang phát triển Rom tiếp rồi.Xin anh em chờ thêm chút thời gian sẽ cố gắng review trong thời gian nhanh nhất..!
Thân

TuanAS

Bác TOm dạo này mai danh ẩn tích quá ...Không cook bản zin nào cho anh em xài nhỉ ????

Status
Không mở trả lời sau này.