• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

binhlerhm

Chiều thứ 7 rảnh Hami DL up thử ROM "PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_Xplore_Final_by_Hong" vì đã UP bản V5 của nó chạy ổn định và có nhiều soft hay tưởng "FINAL" thì hỡi ôi treo máy liên tục :((,Final gì mà tệ quá:( đã vậy có nhiều soft kô chạy.Mình share kinh nghiệm để các bạn khỏi tốn thời gian up như mình.

Nhưng mình thấy mấy cái rom của Hong có soft "ALT TAB"(chuyển đổi nhanh giữa các chương trình đang chạy giống như trên PC ấy) hay lém bạn nào có share anh em nha.

sorry gởi tặng pro chép thẳng vào ppc chạy không cần setup

HamiNguyen

Bác nào bít tại sao Hami đã chỉnh regedit HKLM\Software\apps\Microsoft Application Installer\nDynamicDelete = 0 (DWORD decimal)
trên ROM Under nhưng nó vẫn xóa file CAB sau khi cài kô:(.
Bạn nào đang dùng ROM UNder thì test dùm mình cái nha.Mình đang UP lại xem sao:-?

PS:binhlerhm cho mình xin files CAB hoặc exe cài vài máy nha vì muốn dùng nút voice gán cho ALT TAB mà :(Thanks bác trước

Utxd

Bác nào bít tại sao Hami đã chỉnh regedit HKLM\Software\apps\Microsoft Application Installer\nDynamicDelete = 0 (DWORD decimal)
Bạn nào đang dùng ROM UNder thì test dùm mình cái nha.Mình đang UP lại xem sao:-?

PS:binhlerhm cho mình xin files CAB hoặc exe cài vài máy nha vì muốn dùng nút voice gán cho ALT TAB mà :(Thanks bác trước

Thử chỉnh lại theo nhánh này đi

HKCR\cabfile\Shell\open\command = 'wceload.exe "%1" /nodelete' (REG_SZ string, no quotes)

khanhgt

Đã dùng thử bản Under Editor thì thấy có 1 vài ưu nhược điểm sau :
Ưu điểm : - Pin khỏe hơn rất nhiều ( dùng nhiều ứng dụng giải trí nghe nhạc thì đc tầm hơn 2 ngày ) . Nếu dùng bình thường thì pin được hơn 3 ngày 1 tí , đây là điều em tâm đắc nhất ở bản ROM này :)
- Tích hợp ít phần mềm có sẵn nhưng vẫn đủ các chức năng cơ bản ( bộ nhớ ROM còn trống gần 40Mb ) , bộ nhớ RAM lúc chưa cài chương trình gì hết thì RAM là 28Mb và khi đã cài chương trình nhiều ( WA2 , Photo Pro , WAD ...) thì RAM vẫn còn 23Mb như thế là khá ổn và chạy ứng dụng khá nhanh hơn !
- Khởi động khá nhanh dù đã cài chương trình iLaucher cũng như WA2 ..
Nhược điểm : - Nhược điểm duy nhất cần đề cập đến là bản ROM này thỉnh thoảng không nhận thẻ nhớ ( điều này chỉ xảy ra sau khi đã up ROM khoảng 3 ngày ) và phải SR thì mới nhận lại ! :(
Tổng kết lại là mình thấy bản ROM này khá ổn định và đáng để thử 1 lần , hy vọng bản mới của phiên bản này sẽ khắc phục được nhược điểm đáng kể đã nói ở trên !

HamiNguyen

Thử chỉnh lại theo nhánh này đi

HKCR\cabfile\Shell\open\command = 'wceload.exe "%1" /nodelete' (REG_SZ string, no quotes)

Làm 2 cái mới được :O thật khó hỉu hồi trước sài Rom gì đó wen rùi đâu có hiện tượng này:(

Đã dùng thử bản Under Editor thì thấy có 1 vài ưu nhược điểm sau :
Nhược điểm : - Nhược điểm duy nhất cần đề cập đến là bản ROM này thỉnh thoảng không nhận thẻ nhớ ( điều này chỉ xảy ra sau khi đã up ROM khoảng 3 ngày ) và phải SR thì mới nhận lại ! :(
Tổng kết lại là mình thấy bản ROM này khá ổn định và đáng để thử 1 lần , hy vọng bản mới của phiên bản này sẽ khắc phục được nhược điểm đáng kể đã nói ở trên !

Có lẽ do thẻ nhớ mình đâu bị lỗi này :-/

khanhgt

Có lẽ do thẻ nhớ mình đâu bị lỗi này :-/
Cái này không chỉ mỗi mình tớ bị mà đã số đều bị như thế , thẻ nhớ của tớ dùng các bản khác có sao đâu , chỉ khi up lên Under thì mới bị tình trạng như thế , cứ để sau khi up Rom 3,4 ngày gì mới phát hiện ra cơ , chính vì thế nên mới nói đây là nhược điểm lớn nhất của ROM này :D

biencan

mình đang dùng bản rom - PDAMobiz_Wizard_WM6_V.5_by_Hong thấy có vẻ ổn định và vào wifi cũng khá nhanh. nói chung ok lắm

MÌNH CŨNG DANG SD ROM NÀY,THẤY CŨNG OK.NHƯNG VỪA RỒI MỚI MUA TAI NGHE BLOUTOOTH VỀ SÀI THÌ THẤY KHG SỬ DỤNG ĐC,MÌNH THỬ SÀI SANG CÁC MÁY NOKIA HAY O 2 MINI THÌ ĐC.GIỜ KGH BIẾT XỬ LÝ SAO,HAY LA CÀI SOFT GÌ HỔ TRỢ KHÁC HẢ CÁC BẠN

HamiNguyen

Biêncan---Đúng là Rom này nó bị lạc hậu đó bạn ví dụ như có 1 số files media ko chơi được giờ thêm "lu tút".Bạn thử cài soft hổ trợ thêm xem.

Mình đang sài Pv4 thấy ok lém nhưng các bạn sài Wiz100 như mình phải chỉnh lại bàn phím :)

bachikho

Biêncan---Đúng là Rom này nó bị lạc hậu đó bạn ví dụ như có 1 số files media ko chơi được giờ thêm "lu tút".Bạn thử cài soft hổ trợ thêm xem.

Mình đang sài Pv4 thấy ok lém nhưng các bạn sài Wiz100 như mình phải chỉnh lại bàn phím :)
yes, với tui thì cho tới h PV4 vẫn là best, giá có bản PV5 thì tốt quá!

HamiNguyen

Tôi đã build ROM của PQ lại (mà thực chất là ROM này dựa trên ROM của m_U_m), chỉ giữ lại : Eye on Privacy, Hibernate, pxShutXP, FlashFormat. Và để Keybd Locale : 0407 và tôi đã fixed Wifi (Các bác thử test dùm tôi vụ này nhé, vì tôi thử trên máy tôi thì hết bị tình trạng có lúc phải khởi động lại thì Wifi mới hoạt động).
IPL/SPL : 3.08
Radio : 02.25.11 (Pin vẫn chạy tốt như ngày nào)
ROM : 10.2.0.8
HTC Logo, Splash.
Storage : 43.11 MB
Programe : 30.1 MB
Tôi đang upload nó đây, các bác đợi nhé ! (mà thực ra tôi up 2 hôm nay rồi nó bị đứt hoài). Tôi cut ra 6 files :
1.http://www.4shared.com/file/14179489/db677cb7/WM6WizardOCTAIVOIpart1.html
2.http://www.4shared.com/file/14179767/a01ac267/WM6WizardOCTAIVOIpart2.html
3.http://www.4shared.com/file/14178995/7baef5eb/WM6WizardOCTAIVOIpart3.html
4.http://www.4shared.com/file/14180071/aa7598cd/WM6WizardOCTAIVOIpart4.html
5.http://www.4shared.com/file/14177803/1aae91f6/WM6WizardOCTAIVOIpart5.html
6.http://www.4shared.com/file/14177177/5d53f8a7/WM6WizardOCTAIVOIpart6.html

Mình vẫn thấy Rom này chậm hơn PV4 và Under (PV4 có smartkey ko thích lắmb-) ).Ví dụ đơn giản là bạn hãy vào window xem rom này mất 2 vòng quay còn PV4 và Under chỉ 1 vòng hơn(đã tắt smartkey)chỉ bực 1 cái với PV4 là phải chỉnh lại bản phím mỗi lần HR thui và kô bít cách xóa hẳn Smartkey mình thấy chạy ứng dụng và Game cũng tương tự chậm hơn b-) .

Utxd

Mình vẫn thấy Rom này chậm hơn PV4 và Under (PV4 có smartkey ko thích lắmb-) ).Ví dụ đơn giản là bạn hãy vào window xem rom này mất 2 vòng quay còn PV4 và Under chỉ 1 vòng hơn(đã tắt smartkey)chỉ bực 1 cái với PV4 là phải chỉnh lại bản phím mỗi lần HR thui và kô bít cách xóa hẳn Smartkey mình thấy chạy ứng dụng và Game cũng tương tự chậm hơn b-) .

Muốn thế thì tự cook Rom đi :))

bachikho

chỉnh bàn phím thì xài Registry Wizard còn Smartkey thì xóa file Smartkey.lnk trong Startup đi thôi mà!

theduc

Up rom không thành công

Chào các bạn,
Sau khi mình up rom cho máy T-Mobile dòng Wizard bằng phần mềm vừa down về xong (RUU_WIZARD_10.2.0.8_2.61.11_PV_FIX2) thì máy khởi động lên báo IPL 3.08 + SPL 3.08 , và tiếp tục hiện là màn hình chào của O2 , và treo máy luôn .
Mình chọn BL là 3 sọc màu, để uprom lại nhưng không được và báo lỗi :
"EROR 300 Invalid upldate Tool" .
Mình cũng đã chọn chế độ Format lại rồi .
Mình đã hết cách , xin các bạn chỉ dẩn dùm.

Utxd

Chào các bạn,
Sau khi mình up rom cho máy T-Mobile dòng Wizard bằng phần mềm vừa down về xong (RUU_WIZARD_10.2.0.8_2.61.11_PV_FIX2) thì máy khởi động lên báo IPL 3.08 + SPL 3.08 , và tiếp tục hiện là màn hình chào của O2 , và treo máy luôn .
Mình chọn BL là 3 sọc màu, để uprom lại nhưng không được và báo lỗi :
"EROR 300 Invalid upldate Tool" .
Mình cũng đã chọn chế độ Format lại rồi .
Mình đã hết cách , xin các bạn chỉ dẩn dùm.

Lấy Rom ship của T-Mobile mà up vào (trang đầu của chủ đề có link đấy).

binhlerhm

files CAB hoặc exe của cái này chạy trên wm2002 không xài được trên wm6

Status
Không mở trả lời sau này.