• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

binhlerhm

mình đã thử rồi, ram vẫn là 30,2 MB, nhưng biểu đò của task vẫn 100%. không ổn. bạn có cách khác không. Mà mình dùng tất cả các chương trình backup sms như pimbackup, spb, smsbackup đều bị thế ?
Tôi dùng spb backup vẫn bình thường, không bị tình trạng như bạn, chưa thử pimbackup,smsbackup (từ bản HTC Wizard WM6 X-plore V1.1 (by Anichillus) dùng spb backup full, khi sang bản final mình cho restore lại nó cài đè lên toàn bộ các soft cũ của rom final --> không khác biệt bản 1-1 ban đầu + các soft do mình cài)
Tốt hơn thì bỏ bản final đi cài lại bản X-plore V1.1 (by Anichillus) nếu thich trống nhiều ram để cài soft theo ý thích
Có bản mới để thử nè http://rapidshare.com/files/25130650/nbd.v4.rar sau khi uprom xong storage :40MB, program :32MB. Khi cho restore full ( các soft thường xử dụng do làm biếng) storage :28MB, program :27MB
Cảm nhận ban đầu chạy nhanh hơn X-plore, PocketMusic lại không chơi được wma (hình như chỉ có bản X-plore không bị lỗi này) ,keyboard # x-plore đang test thêm
ai có Gmail cần rom mới tôi sẽ gởi cho binhpdaviet@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
ROM for HTC Wizard v10.2.0.8 FIX2​

Mình đã Fix lại phiên bản v10.2.0.8 ROM dành cho HTC Wizard, tuy nhiên do hiện tại không có máy nên không đưa hình ảnh minh họa được.

Phiên bản này đã lược bỏ những ứng dụng thừa, có chỉnh sửa lại một số phần Reg.
Các bạn test thử và đưa hình ảnh giúp nhé.

Link tải ROM:

http://www.megaupload.com/?d=K364DYZX

Pass. check link và giải nén: PDAVIET

ronie

Tks bác Phamquang nhieu!!e vua up ROM cu cua bac xong hom nay lai fai up tiep rui. :)).

Bac cho em duong link khac duoc khogn??? e chau biet down tu megaupload bac a..:(

Không biết bản mới này có nhưng ưu thế nào hơn bản cũ ah?

sanbeo86123

Cứ em với ..hichic
Em up room theo hướng dẫn...của bác Utxd ở trang 1 (chíp em G4)
Đến bước cuối ...no hiện ra cửa sổ NC ...ko thấy báo j ..thì em ctrl + alt+ del >>task manager ( nó báo not respond ) nên em tắt nó đi ....Sau đó em lại chót HR rồi :(( Bây h bật máy lên ko đc, Bootloader cũng ko được :( các bác chỉ cho em với huhu

binhlerhm

Mình đã Fix lại phiên bản v10.2.0.8 ROM dành cho HTC Wizard, tuy nhiên do hiện tại không có máy nên không đưa hình ảnh minh họa được.

Khai pháo đầu tiên cho rom của Bác PQ đây
storage :40MB, program :30MB, ít soft hơn bản HTC Wizard WM6 PDA Viet chạy nhanh hơn, wifi vẫn còn chập chờn

HamiNguyen

Khai pháo đầu tiên cho rom của Bác PQ đây
storage :40MB, program :30MB, ít soft hơn bản HTC Wizard WM6 PDA Viet chạy nhanh hơn, wifi vẫn còn chập chờn

Đã Fix lỗi có nút tròn khi gõ trên bàn phím chưa bạn nếu có thì way lại với Mum thui

lesyhoangchuong

Gửi các bạn link trực tiếp ROMs mới của bác PhamQuang. Thanks bác PhamQuang nhiều !!!
Mã:
[URL]http://lesyhoangchuong.info/download/ppc/roms/wm6/wizard_phamquang_fix2_lesyhoangchuong.rar[/URL]
Pass: lesyhoangchuong

ronie

em vừa cài bản ROM mới của bác Phamquang rui. Kha hay các bác a. Chạy co vẻ nhanh hơn và ổn định hơn bản cũ. Tks bác Phamquang cuc ky nhieu luôn. :)

Có một số vấn đề em muốn hỏi: đó là bản ROM này có kèm một số sòt đi kèm nhưng em khôn ghiểu chúc năng của nó các bác giúp em nhé:

- T-mobile Hot spot login
- DAT MailTrigger
- Winwap Technologies Oy WinWAP...
- Oz communication Oz IM

Một số soft em thấy trong programme nhưng chẳng biết dùng và chẳng dùng bao giờ muốn gỡ ra thì làm thế nào??

-Internet Sharing: dùng để làm gì ạ? Gỡ thế nào đây?
- Windows Live mesinger: gỡ thế nào ạ?

Ở phần launchtray bên dưới có tận hai shorcut cho Comm Manager??? Muốn gỡ một cái đi thì thế nào ạ?

Tks in advance!! :)

binh71

bản mới vẫn có PP = 4M hả các bác?

Hehe, thấy Bàchịkhổ lúc nào cũng wan tâm đến PP, cả trên PDAVIET và XDA Dev :D nhưng các chef vẫn toàn để PP = 4M.:O
Theo cá nhân mình thấy PP=4M chạy vẫn nhanh. Nhưng mình không cài soft gì nặng cả. Bachikho có kinh nghiệm không hay gì với PP=4M thì chia sẻ để các anh em (và các chef) biết với.

ronie

Bachikho à!! PP=4M la cía gì vậy ạ?? em không biết.

Chỉ giáo giúp em nhe!!

thanhchi

Em chỉ cần phần mềm nào cho phép mình chọn cài soft trên thẻ hay device thui. (cả file exe và cab ấy). E thấy hình như trong forum mình có nhưng tìm mãi không thấy. Bác nào biết báo giúp em nhé!
Đây!!!!!!!!!!!
Bạn phải chỉnh sửa trên Registry.
KHLM\software\Apps\Microsoft Application Installer -> fAskDest -> bạn nhập value là 1. Softreset là xong. (Mình chưa chắc đã được nhưng bạn cứ thử xem nhé!)=D>

ronie

Một chút nhận xét về ROm mới của bac Phamquang:
Chạy nhanh hơn ROM cũ, thay đổi nhiều kha khá giống ROm cua Tmobile (2.26 chẳng hạn), vẫn tích hợp các soft như Rom cũ nhưng thêm các soft của Tmobile, nhạc chuông của Tmobile.

Nhược điểm:
- Hình như chức năng đặt rung cho tin nhắn bị hỏng (các rung khác vẫn được), hay do tại máy của em??? Không thể rung được dù cho đã cài rung.
- Các nhạc chuông ((khá hay)của bản ROM cũ không còn nữa???

Bac Phạm Quang cứu anh em nhé. :)

others in the next time!!!

Status
Không mở trả lời sau này.