• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Active một Tmobile G1

hanguyen

làm đúng hướng dẩn vẩn không hiện chử E lên không biết có cần xóa hết cấu hình gprs của T-mobile không các bác ơi. sim bỏ vap ppc thi chạy gprs phà phà ...... ?
Sim vina k được nha bác,em thử 2 3 cái sim vina rùi ở máy khác thì có hiện lên báo đã kích hoạt GPRS rùi nhưng sang G1 thì thua,các bác lưu ý nha,bỏ sim vào nếu có kích hoạt GPRS là nó hiện chữ E luôn mà chưa cần chỉnh cấu hình GPRS j cả nha

Le_Quang_Minh

Bạn cho hỏi làm sao sử dụng được GPRS chi G1 khi không có Wifi, mình sài mạng Vina!Thanks

khicondickdo

dien thoai G1

aj do' co' the~ huong' dan~ cho minh` cach active kon G1 duoc khong vay ?so dt cua~ minh` la` :"0923145671" lam` on zup' zum` voi'
:(:(:(:(:(

vtp9x

Bạn cho hỏi làm sao sử dụng được GPRS chi G1 khi không có Wifi, mình sài mạng Vina!Thanks
sim bạn phải đăng ký dịch vụ GPRS và trên máy bạn cấu hình như sau:
ANP: m3-world
User name for ANP: mms
Password fot ANP: mms

aj do' co' the~ huong' dan~ cho minh` cach active kon G1 duoc khong vay ?so dt cua~ minh` la` :"0923145671" lam` on zup' zum` voi'
:(:(:(:(:(
Đọc kỹ hướng dẫn và làm theo có gì cứ pm cho mình:))

teooi2

activate bằng sim Vina vẫn được, sau khi cài đặt GPRS, mình nên khởi động lại máy và active gmail

yud100

minh moi dung may nen ga wa, doc huong dan ma ko hieu lam.Ko hieu biet an phim menu ben phai la the nao.Minh an phim menu 2 lan ma ko ra nut APN nhu ban noi-_-

BinCanCook

Rom gốc thì cần phải active rồi, bản rom cook cho phép bỏ qua bước này.
Cái việc duy nhất cần làm khi active là làm sao để máy kết nối internet và đăng nhập vào tài khoản mail của google.
Để làm cái việc này thì chỉ có GPRS giải quyết.
Cho nên việc cần làm là nhét cái sim đã mở GPRS và khai báo GPRS để kết nối interner thì mọi việc xong.

hellboy2389

Cho mình hỏi muốn mua unlock code thì mua ở đâu.Mình ở HCM và code unlock thì khoảng bao nhiêu vậy