• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Active Windows 8! đơn giản hiệu quả= TELEPHONE

myGenio

Sau khi ra bản win8 chính thức ngày 15/8 đc nhiều nguời trải nghiệm và bản thân mình sau vài ngày test từ các bản leak, rtm, trial 90 day, nay là bản final. cảm nhận của nhiều nguòi là hai chữ "Tuyệt vời". còn lại mỗi vấn đề là kích hoạt là hơi khó khăn thôi, cho nên mình làm tut huớng dẫn kick hoạt theo chế độ mà không vi phạm đó là kick hoạt bằng telephone.

Step 1: chạy chuột vào góc duới của màn hình bên trái hiện Menú Start thì chuột phải rồi chọn Command Promt với quyền quản trị(admin) gõ slmgr /ipk sau đó gõ dãy số nhạy cảm vào( nhìn vào chữ ký của mình- vì ko biết là tema này có bị cấm ko nữa, nhưng các 4rum khác vô tư) bẫm tiếp ENTER.
Step 2: Vào Control panel-> System and Security--> chọn tiếp Action center hoặc nhanh nhất là nhấn tổ hợp Windows+R rồi gõ slui.exe 4 chọn quốc gia mình sẽ gọi đến, Ở đây mình gọi và làm thành công ở UK vì nó còn thức và nói English dễ nghe hơn, Nhìn vào bảng hiện ra có số điện thoại ấy, chọn ngay Toll Free không mất tiền ( nên dùng Skype gọi cho nó khỏi lằng nhằng vụ mã vùng )
Toll Free : +448000188354 UK

d578dbbd447e97eedb4b63003d6e2ee7_48269706.hv3twmmnbgx99yxxv8tj2gv3h.700x0.png

Nếu nhập đúng hết nó sẽ tự động chuyển máy qua 1 thằng UK người thật nói chuyện. Bà con bình tĩnh lúc này chỉ cần nói : " I want to confirm ID " là nó hiểu, nó sẽ kêu mình đọc lại 1 lần nữa 9 ô số đó bằng tiếng Anh, nếu nó kiểm tra đúng thì sẽ đọc lại mã số từ A -> H để mình active ( thuờng thì robot trả lời nhớ là có đoạn nó hỏi là nếu cá nhân thì bấm phím 1) sau đó nó se cho số code để kĩk hoạt rồi bấm ACTIVE thôi.

p/s đây không phải là cách crack windows 8 . vì MS chưa thương mại hóa sp.bẻ khóa hoặc chia xẻ cây mới là vi phạm các bạn nhé. thủ thuật ( nhất là đây thông qua tổng đài hỗ trợ chính thưc của MS) và chia sẻ cây là những khái niệm hoàn toàn khác nhau nhé,
tạm thời thì chỉ có tiếng Anh và tiếng nga là mình thành công, còn tiếng Vietnam các bạn thử nhé nhưng chắc ít hiệu quả hơn.