• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Add Fonst + All Logo bằng FontCreator Pro v6.0 (PC)

Status
Không mở trả lời sau này.

Karasumy

Cho mình hỏi các font bạn làm có đầy đủ các kí tự phiên âm của tiếng anh không?

toan_829

Cho mình hỏi các font bạn làm có đầy đủ các kí tự phiên âm của tiếng anh không?
ý bạn là ntn?Tiếng Anh không dấu thì tất nhiên đủ chứ :-? ? Lẽ nào chơi tiếng anh cổ :))

Last edited by a moderator:

z01222282682

làm dc rồi :D nhưng Thiện có cách nào nhanh hơn kô? lick vào mấy ô trống đó hơi lâu àh, tiếng Trung có cá ngàn kí tự :D

Chỉnh sửa cuối:

Karasumy

một số font khi cài vào thì phần phiên âm của từ điển bị lỗi một phần hoặc toàn bộ, vậy nên mình mới hỏi nó có đầy đủ các ký tự của phiên âm không, chứ không phải các kí tự a b c bình thường.

làm dc rồi :D nhưng Thiện có cách nào nhanh hơn kô? lick vào mấy ô trống đó hơi lâu àh, tiếng Trung có cá ngàn kí tự :D
Tốt nhất giữ nguyên tiếng Trung, chỉ Add tiếng Việt và các Logo cần thiết thôi, vì tiếng Trung có đến vài chục ngàn ký tự...
một số font khi cài vào thì phần phiên âm của từ điển bị lỗi một phần hoặc toàn bộ, vậy nên mình mới hỏi nó có đầy đủ các ký tự của phiên âm không, chứ không phải các kí tự a b c bình thường.
Bạn muốn phiên âm như thế nào...? Cho ví dụ phát

Karasumy

Ví dụ từ hello thì nó có phiên âm là /heləʊ/ , mình cần font có các kí tự phiêm âm đó ( h e l ə ʊ.....)

Mình cũng muốn hỏi thêm là nếu add các logo vào font rồi thì làm sao để copy các logo đó vào file all logo.txt như của bạn được?

Ví dụ từ hello thì nó có phiên âm là /heləʊ/ , mình cần font có các kí tự phiêm âm đó ( h e l ə ʊ.....)

Mình cũng muốn hỏi thêm là nếu add các logo vào font rồi thì làm sao để copy các logo đó vào file all logo.txt như của bạn được?
nếu không có MainType thì vào Word>Insert>Symbol... chọn Font mà bạn đã add, nhớ là phải cài Font đó vào win trước

Đây là font cho bạn Add vào

Karasumy

Bạn có thể add các kí tự phiên âm này vào font bauhau mình upload kèm bên dưới hộ mình được không?, không hiểu sao khi mình add các kí tự này rồi cài vào đt thì lỗi hiển thị hết cả lên
Link font Bauhau:
Mã:
http://www.mediafire.com/?gowjgmwwymy
Cảm ơn bạn trước :)

z01222282682

Bạn có thể add các kí tự phiên âm này vào font bauhau mình upload kèm bên dưới hộ mình được không?, không hiểu sao khi mình add các kí tự này rồi cài vào đt thì lỗi hiển thị hết cả lên
Link font Bauhau:
Mã:
http://www.mediafire.com/?gowjgmwwymy
Cảm ơn bạn trước :)
link die rồi bạn :D kô dow dc :D cho link khác đi bạn

Xin lỗi, link mới đây

mong ai đó có thể add đầy đủ các kí tự phiên âm hộ mình :), mình chân thành cảm ơn :D

Đã hướng dẫn 2 cái Video rồi, xem xong mà không làm được nữa sao bạn!

Karasumy

Lúc nhờ cái này mình chưa xem video thứ 2 thật :), nhưng sau khi add các kí tự có trong font bạn đưa cho thì từ điển vẫn bị lỗi :(, có lẽ là chưa đủ các kí tự phiên âm

Status
Không mở trả lời sau này.