• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN BUILD ROM CHO OMNIA i900

ngochoangimsat

Bác Phạm Quang cho cháu hỏi, cái kitchen tool này dùng được cho uni không hay chỉ dùng cho I900

hoangtuans

______
vậy chú cho cháu hỏi nếu muốn bớt soft trong thu muc dump\OEM và SYS thì mình có thể xóa luôn đi được không. ví dụ phần INTERNETSHARING trong dump\SYS\INTERNETSHARING mình có thể xóa trực tiếp không ạ. cháu mới mày mò học cook mong chú chỉ bảo thêm. thanks chú nhiều

hoangtuans

đã làm theo những gì chú quang hướng dẫn trong bài làm được đến phần cop OEM và SYS vào trong kitchen_i900 rồi nhưng không biết làm thế nào để có thể cook được các thành phần trong 2 thư mục trên. Mong các bác hướng dẫn thêm. hoặc mình có thể xóa trực tiếp trên thư mục SYS không, nếu làm vậy có được không.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Đối với SYS, khi mới tập tành build thì nên giữ nguyên, chỉ có thể thay nếu rành rõi.
Với OEM, các ứng dụng nằm trong OEMApps, nếu muốn loại bỏ hãy tìm ứng dụng và các ứng dụng liên quan và remove nó đi.

L

Lalan

Guest
Xin trợ giúp cho vấn đề sau khi Up ROM thì không thể Turn on the phone, tiền bối ơi có cách nào khấc phục đươc không? Xin Tiền bối chỉ giùm, cám ơn nhiều.

Khuong

Quá tuyệt vời, giá như Chú Quang có thể hướng dẫn bui cho con LG GM750/730 luôn nhỉ. Cháu rất ghét mấy bản rom SHIP của nó, đưa vào toàn thứ gì gì không ấy nhưng cuối cùng củng chẵng bao giờ dùng đến.
Đang thèm làm rom cho con này mà tìm mãi chưa thấy tool cũng như hướng dẫn.
Thanks chú. :(

PhamQuang

Manager
Quá tuyệt vời, giá như Chú Quang có thể hướng dẫn bui cho con LG GM750/730 luôn nhỉ. Cháu rất ghét mấy bản rom SHIP của nó, đưa vào toàn thứ gì gì không ấy nhưng cuối cùng củng chẵng bao giờ dùng đến.
Đang thèm làm rom cho con này mà tìm mãi chưa thấy tool cũng như hướng dẫn.
Thanks chú. :(

Cháu có LG GM750 à?
Có máy trong tay mà không tìm nổi cách Up ROM và Cook ROM sao, cứ phải có hướng dẫn cụ thể và tool à???
Up và Cook cho LG GM750/730 về lý thuyết cũng đơn giản như KS20 thôi.
Tool để Cook của chúng có thể dùng chung được.
Duy có Driver để kết nối và để Up ROM hơi khác 1 chút.
Chú không ưa dùng các dòng này cho nên cũng không quan tâm lắm, chỉ hiểu qua nguyên tắc vậy thôi.

tuanpro_hl

bác Quang bây giờ không cook room cho i900 nữa ah`?
buồn quá đi mất.đến lúc cháu mua i900 thì không thấy bác cook room nào nữa.toàn phải dùng room ở đâu đâu ấy,chả hiểu sao nữa.:(

Khuong

Cháu có LG GM750 à?
Có máy trong tay mà không tìm nổi cách Up ROM và Cook ROM sao, cứ phải có hướng dẫn cụ thể và tool à???
Up và Cook cho LG GM750/730 về lý thuyết cũng đơn giản như KS20 thôi.
Tool để Cook của chúng có thể dùng chung được.
Duy có Driver để kết nối và để Up ROM hơi khác 1 chút.
Chú không ưa dùng các dòng này cho nên cũng không quan tâm lắm, chỉ hiểu qua nguyên tắc vậy thôi.

Vâng cháu mới kiến được 1 cái của vodafone.
Cháu tìm đau cả mắt rồi mà không thấy rom ship của nó củng như các bản cook và tool.
Bên XDA có nói qua nhưng chưa thấy ai thành công cả nên củng chưa dám thử.
Có máy trong tay mà không biết up rom và làm rom thì không còn gì là thú vị khi chơi ppc nữa.
Cảm ơn chú đã hồi âm!!
:(

theanh6

@Chú PhamQuang
Pass giải nén file kitchen_ i900.rar ở trên của chú là gì vậy ạ?

Chỉnh sửa cuối: