• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO LG KS20

thuanedu

Mong các anh có thể upload LGCoronaUSBDriver.exe lên Megaupload giùm, vì rapidshare khó down quá. Cám ơn nhiều

dalatnpt

Mình tự up đươc rồi. Từ cục gạch bỗng nhiên lại Alô. Nhưng phải up mục 2 trong cách thứ 2 khg thấy các bài hướng dẫn. Thanks các bạn!!!

Máy bạn ok là lên nguồn ok , gọi nghe ok luôn chứ , mình không thể backup nv nên flash đại , bây giờ lên ok nhưng không gọi được , imei toàn số 0 , trong cái LG MDP bấm zô NV Restore không thấy tác dụng gì cả , bạn làm ok xin chia sẻ tí kinh nghiệm . thank !

kimquan

Máy bạn ok là lên nguồn ok , gọi nghe ok luôn chứ , mình không thể backup nv nên flash đại , bây giờ lên ok nhưng không gọi được , imei toàn số 0 , trong cái LG MDP bấm zô NV Restore không thấy tác dụng gì cả , bạn làm ok xin chia sẻ tí kinh nghiệm . thank !

OK 1 tuần rồi.
Sau khi thực hiện các bườc như chuẩn bị UP rom xong thì chỉ việc vào tool của LGMDP , chọn Backup rồi chỉ đường dẫn đến file .nv , PC sẽ tự động backup hoàn thành. SR là OK

dalatnpt

OK 1 tuần rồi.
Sau khi thực hiện các bườc như chuẩn bị UP rom xong thì chỉ việc vào tool của LGMDP , chọn Backup rồi chỉ đường dẫn đến file .nv , PC sẽ tự động backup hoàn thành. SR là OK

Trong LGMDP không có mục nào là Backup cả chỉ có NV Backup nhưng bấm vào nó lại ra 1 ô thông số tùm lum , bạn có thể giúp mình chỉ rõ hơn tí được không . , hiện tại máy dùng như 1 PDA , imei toàn số không , không gọi được , khi máy bật thì LGMDP không nhận tên máy .( vẫn kết nối được ) .
thank !

Kết nối chế độ Emergency Mode thì hiện như sau :

Chỉnh sửa cuối:

dalatnpt

Khà khà , cuối cùng thì cũng ok , thank cái files nv của nhathoasangviet , mặc dù số imei không trùng khớp như lúc đầu nữa .

tinh trang cua minh giong nhu ban dalatnpt
thông bao trong bang com nho nho ay la download end va download complete xong thi nam yen o do khong chay duoc gi nua ca, cac thong so nhu imei,... deu khong co
may dang trong tinh trang emergence mode, xem trong file nv backup khong co gi
giup minh voi

foreverlovetn

Trước tiên Em cảm ơn Bác Pham Quang đã cook bản ROM này
Em up lên 6.5 thấy có mấy vấn đề sau :
1. Up từ 6.0 > 6.1 all ok ko vấn đề gì .
2. Up từ 6.1 > 6.5 tiếp thì bị lỗi ko Restore đc NV , chạy đến mấy trăm giây vẫn not complete ! ( đành rút máy ra ) > nhưng máy vẫn dùng ok .
3. Vô E.M rồi up theo cách 2 > ok !
4. Làm lại theo cách 1 thì ko Switch USB đc , cứ trơ trơ > máy vẫn dùng ok nhưng vô camera bị sọc và rồi MH cũng sọc dưới > lại quay về 6.1 !
Bác nào giải thích cho em cái lỗi ko thể Switch USB trong Engineer Menu đc với ! Thanks !
Hạ về 6.1 lại Switch USB ngon và Restore ngon !

Chỉnh sửa cuối:

daviddangts

cầu cứu khẩn cấp....up tất cả các loại room cho con KS20 vẫn bị tình trạng illegal use....có cái ngay logo có cái ngay khi chỉnh dc vài cái touch screen thì bị...bro nào chỉ giùm cách phục hồi với

foreverlovetn

cầu cứu khẩn cấp....up tất cả các loại room cho con KS20 vẫn bị tình trạng illegal use....có cái ngay logo có cái ngay khi chỉnh dc vài cái touch screen thì bị...bro nào chỉ giùm cách phục hồi với

bạn đã Up trong E.M chưa ?

daviddangts

tất cả các room đều up trong E.M theo hướng dẫn của bro Pham Quang ở trên kia,nhưng sau khi up room nào cũng báo lỗi illegal use và đứng cứng ngắc ko vào dc trong win nên ko thể restore nv dc...ai bik cách làm sao chỉ giùm mình

chilongphamle

bac oi may em cu trying to comunicate with the phone miet ma khong up la sao.? em khong hieu? Mac du co den xanh bao' la o E.Mode

Sau do em an cancel thi no bao la cant open serial port vay thi` phai giai quyet the nao. Xin cac anh chi giup

Chỉnh sửa cuối:

foreverlovetn

Qua đây 2 anh em mình cùng up xem ! Xong Cafe :p !
tất cả các room đều up trong E.M theo hướng dẫn của bro Pham Quang ở trên kia,nhưng sau khi up room nào cũng báo lỗi illegal use và đứng cứng ngắc ko vào dc trong win nên ko thể restore nv dc...ai bik cách làm sao chỉ giùm mình

daviddangts

xin hỏi bro ở đâu,mình ở Q3 HCM, nếu dc cho mình cái hen bữa nào mình dem máy wa sửa....

daviddangts

cấp cứu

chả là e có con KS20, vào 1 ngày dẹp trời e lên 4room down về 1 bản room 6.1 dể up lên cho vui nhà vui cửa zới bà con. sau khi hoàn thành wa trình up,máy e dã là rôm 6.1 "mừng lắm cơ" bỗng dưng 1 cái bảng xuất hiện với dòng chữ "illegal use" và thế là máy e dứng cứng ngắc...

sau 1 hồi đọc và mày mò theo những bài viết trên diễn đàn e đã up con KS của e lai ở chế dộ E.M với tất cả các phiên bản room từ bản gốc 10a , WM6.1 cho dến WM6.5 tuy nhiên sau khi hoàn thành wa trình up máy e lại bị cái bảng " Illegal use" chình ình xuất hiện ngay cái logo....

Xin các bro chỉ cho e cách khắc phục tình trạng trên....

Ah, e có thử HR theo cách của bro cucucu là nhấn phím volume down + nút gọi + nút power và giữ trong 1 thời gian nhưng sao ko thấy nó work....xin hỏi cách đó có đúng ko????

trungif

Hiện tượng illegal use thi mình chưa gặp nhưng nghe nói nó sẽ mất đi sau vài lần soft reset...
Còn cách hard reset của bạn là đúng rồi nhưng có 1 số bản ROM sau khi up thì việc hard reset theo mình nghĩ thì nó khó hơn bản official(bản gốc). Mỗi lần muốn hard reset thì mình phải tháo pin ra và gắn lại trước rồi hard reset thì mới được...

Chỉnh sửa cuối:

daviddangts

cách của bạn mình đã làm và vẫn đang làm nhưng không có tiến triển...thậm chí khi tắt máy dể rs vẫn ko HR dc...ko bik phải làm cách nào nữa.ai giúp giùm...

daviddangts

hiện tại là đã làm hết mọi cách nhưng tình trạng illegal use vẫn tiếp diễn mặc cho là up bất kì version nào....xin hỏi có cách nào để fix lỗi này...mong dc giúp đỡ

trungif

What cause "illegal use" or "OTP Block" problem after flashing?
For "OTP block" or "illegal use" result after flashing, there are two reasons:
1. You didn't check the "Erase EFS" option for flashing
2. Unbranded phone flashed with Branded or Hybrid rom, OR Branded phone flashed with Unbranded rom
So, in order to eliminate the occurrence of Reason 1., you must flash with "Erase EFS" option, if there after still coz you OTP Block or illegal use then it would be due to Reason 2, try to flash with a Branded rom if you find your KS20 is Branded, try flash with a Unbranded rom if you find your KS20 is Unbranded.

Trích : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=405945
Nói chung là khi up Rom bằng Emergency Mode thì nhớ chọn mục "Erase EFS" (mặc định của nó là "None" hoặc là để trống mình cũng không nhớ rõ).Và khi up xong thì phải Back up file *.nv.
Mình chưa gặp trường hợp này nên không chắc nó có giải quyết được không, bài trên chỉ mang tính chất tham khảo. Hy vọng giúp được bạn...:-??